CẨM NANG Cách flash rom bằng ClockworkMod Recovery cho Acer Iconia Tab A500

Thảo luận trong 'HỎI ĐÁP - CHIA SẺ KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi luongben, 24/7/11.

1. luongben

luongben Thành viên

Điều đầu tiên xin báo trước: flash rom là một việc mạo hiểm, có thể biến máy thành cục gạch nên cần cân nhắc và tìm hiểu kỹ trước khi tiến hành. Hướng dẫn này được sưu tầm trên các diễn đàn và bản thân mình đã thực hiện thành công, tuy nhiên mình ko chịu trách nhiệm nếu máy của bạn biến thành cục gạch:cool:

Yêu cầu máy đã được root. Nếu chưa root thì down GingerBreak trên Market để root (đối với firmware 3.0). Trường hợp đang dùng firmware 3.1 thì sử dụng Iconiaroot, link down và hướng dẫn tại đây:
    http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1138228
    1. Cài Clockworkmod recovery bằng cách cài Acer recovery installer từ Market. Chọn ClockworkMod recovery rev1.3.4 by thor2002ro -> Install recovery image.
    2. Format thẻ nhớ trên PC (nên dùng soft SD format, không nên dùng chương trình mặc định của Win). Copy bản rom cần flash vào thư mục gốc của thẻ nhớ (file có định dạng rip). Cắm thẻ trở lại Tab.
    3. Khởi động máy vào chế độ Recovery bằng cách: tắt máy -> bấm và giữ đồng thời 2 nút power + volume- (nút volume bên trái nếu đặt nằm ngang) cho đến khi xuất hiện màn hình recovery.
    4. Wipe toàn hoàn toàn máy, cài bản rom từ thẻ nhớ như hướng dẫn trong video:
    http://www.youtube.com/watch?v=hG-Sj6ej_bA&feature=player_embedded
    5. Reboot system và thưởng thức bản rom mới.
    Chúc các bạn thành công!
    :
    thuandiennangdoanthien thích nội dung này.
  2. doanthien

doanthien Thành viên

Sao xài cái Iconia Root 1.3 rùi mà nó lại ko có cái MicroSD card trong file manager nhỉ?
  3. doanthien

doanthien Thành viên

Đang Flash lại run quá ko biết có được ko? :D
  4. doanthien

doanthien Thành viên

Cái Video bị lỗi rồi, bác up lại đi
    Của mình sau khi flash xong, nó hiện lên 1 số dòng, mình chọn reboot, sau đó ko vào được màn hình thiết lập, hiện mỗi chữ Android hơn 10 phút roài 0 ko biết biêt bị sao đây

---------- Post added at 12:12 AM ---------- Previous post was at 12:05 AM ----------

Chưa vào được màn hình chính sau khi flash xong bản 1.0.3 của GT rồi reboot theo hướng dẫn, hiện giờ làm lại lần nữa hi vọng là được

Ko biết bản 1.0.5 của GT có vấn đề gì ko?
  5. luongben

luongben Thành viên

Đã sửa lại đường link!
  6. sunwin123

sunwin123 Thành viên

Cho mình hỏi. Máy sau khi flash room thì có xóa toàn bộ dữ liệu cũ và up lại dữ liệu mới hay không? Hay là nó cài đè lên dữ liệu cũ?
  7. bacmeogia1

bacmeogia1 Thành viên

sau khi cài rom 3.2 thì sẽ mất hết dữ liệu của bản rom cũ.bạn phải cài lại từ đầu.nhưng cảm nhận của mình sau khi up lên 3.2 là máy chạy mượt hơn hẳn,hầu như k còn độ trễ.nói chung là ok.hehe
  8. kevinnguyen61

kevinnguyen61 Thành viên

Rôm kiem o day vay cac ban
  9. lybachxuyen

lybachxuyen Thành viên

cũng hay quá , mình mới mua A500 can học thêm
  10. samsung_omnia

samsung_omnia Thành viên

máy mình lên ICS rùi !! mình mún tạo recovery cho máy thì làm sao ??