Cách giải quyết iphone bị treo táo khi cài app từ cydia

number123456
19/5/2011 3:8Phản hồi: 88
App trên Cydia có nhiều cái rất thú vị nhưng có một số app gây treo máy sau khi reboot. Nguyên nhân có thể do phần mềm ko tương thích với FW của bạn nên nó bị treo táo.
Cách giải quyết cho bạn đây, làm theo từng bước nha
1. Bạn cài phần mềm iphonefolder vào máy tính. Cắm cáp để kết nối iphone với máy.
2. Sử dụng iphonefolder để vào thư mục như sau /private/var/mobile/.
3. Bạn đổi thư mục Applications thành tên bất kỳ, ví dụ như app chẳng hạn.
4. Tiếp đó nhấn đồng thời nút home và power trong 10s thì máy sẽ tắt, bấm nút power để khởi động lại.
5. Lúc này, iphone sẽ không hiển thị các app cài từ itune nhưng vẫn có cydia.
6. Bạn truy cập vào Cydia để gỡ tất cả phần mềm bạn vừa mới cài đặt mà bạn nghi ngờ là bị xung đột.
7. Tiếp đó, bạn sẽ sử dụng iphonefolder để sửa lại thư mục app thành Applications như cũ.
8. Cuối cùng khởi động lại máy là ok thôi.
Cách này mình đã áp dụng để xử lý nhiều máy bị treo táo do cài phần mềm không tương thích rồi nên chia sẻ cho anh em xử lý, khỏi mất công cài lại máy lại fải unlock cài lại phần mềm rất mất thời gian:bounce:
88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Làm chi cho mất thời gian vậy bác chỉ cần vào pcsuite gỡ bỏ phần mềm nào mới cài bị treo táo là được
Máy đã bị treo táo rùi mà bác
bác ơi cho em hỏi là e mới có con ip4 4.3.3 hum qua , tối về cài winterboard rebooot thì bị treo táo 😔 em làm đến bước 4 của bác nhưng mà vẫn bị treo , bác giúp em với
máy m sau khi JB cài mỗi app sync 😁
bác làm đến bước 4 nhưng đã khởi động lại được chưa. Bác nhớ giữ cùng lúc hai nút home và power cung lúc cho đến khi màn hình tắt luôn nha

---------- Post added at 02:06 PM ---------- Previous post was at 02:03 PM ----------

thế máy bác chạy iOS bao nhiêu, JB bằng gì. Có thể bác JB bằng redsnow bản cũ nên bị dính cáp mỗi khi khởi động. Nếu như vậy thì bác chạy redsnow, ket noi iphone chọn just tethel boot trong redsnow là hết thôi
em làm đ rùi cám ơn bác , nhưng bác có xài sim gép gevey k cho em hỏi cái , sao em gắn sim vào nhưng không nhận đc. bảng thông báo để accept nhỉ , do gevey hư hay do sim em hư nhỉ ....
Power Off iPhone xong Power ON sẽ có thông báo ACCEPT.
mr_kiennt
TÍCH CỰC
13 năm
Cái này cũ rồi. Lưu ý là nếu ifunbox hoặc iphonefolder còn nhận thì mới đc nhé.
Cái này mình chia sẻ cho các bạn mới sử dụng iphone bị treo máy. Cách này mình thấy đơn giản đối với cám mem chưa có tìm hiểu sâu về iphone được
Đúng là cái này cũ rùi nhưng nhiều mem mới chưa biết nên chia sẻ thôi.🆒
3GS world update 4.3.3. Bị treo táo tắt máy khởi động lại là xong 😁
Nói chung thì có tinh thần chia sẻ là good, vì newmem cũng chả để ý và lười tìm kiếm cách fix...

Nhưng tốt hơn hết là các newmem nên *KIỂM TRA KĨ HÀNG TRƯỚC KHI NHÉT VÀO* là tốt nhất ^^!
Ý bác nói tui giới thiệu hàng dỏm hay sao vậy. cách nói có vẻ bề trên quá
Tức là kiểm tra app trc khi cài để khỏi bị ăn táo ý....
Rứa mà tui tưởng bác nói tui tung hàng dỏm nữa chứ. :bounce:Làm sao mà kiểm tra được appcó ăn táo không chứ. Có test thì mới biết chứ
tóm lại và mở ra...dù sao cũng cám ơn đã post...
thank u ....!
làm được rồi
mình có máy 3G FM 4.0.2 có cài Appsyn 4.0 rồi sau đó cài lại Appsyn 3.0 thì bị treo máy
Đã đổi tên như hướng dẫn vẫn bị treo
không thể vào cydia để xóa Appsyn được
sau khi đổi tên thì nó lại tự tạo ra một Thư mục giống như mục đã đổi tên nhưng thư mục này trống rỗng
@ken saigon dùng 7zip mở Appsyn 4.0.ipa ra
chép thẳng vô thư mục tương ứng = ifunbox hoặc itools
Bạn dùng ifunbox gỡ cả 2 ra rồi vào cydia cài lại xem sao.

gỡ bằng cách nào vậy bạn Appsyn nó đâu có hiện lên trong thư mục Applications của User đâu mà có thễ gỡ bằng iFunbox được
Chắc mình nhầm lẫn rồi....
Thôi bạn chịu khó backup lại save game rồi mấy thứ cho ng ta, có j thì RS.
giờ phải JB lại xem sao thôi....
Ý mà ko đưa về DFU đc đúng ko nhỉ?
Hình như ko đưa về DFU được
sau khi kết nối máy vi tính nhấn home + power nó tắt máy
giữ nút home tiếp tục nó vẫn im re chẳng có dấu hiệu gì
Chắc mình thử JB trước ko JB được thì phải restore
sao mình download FW 4.0.2 ở đây http://www.tinhte.vn/ios-thay-doi-nang-cap-firmware-163/ahuong-dan-jailbreak-untethered-cho-ios-4-3-1-4-2-1-windows-maca-588048/

Link này có phải FW gốc ? http://appldnld.apple.com/iPhone4/061-8802.20100811.XcfpR/iPhone1,2_4.0.2_8A400_Restore.ipsw

Dùng redsn0w_win_0.9.6b1
nó báo lỗi unable to recognize specified IPSW.
không hiểu luôn rõ ràng download FW ở trên là FW gốc mà chứ đâu phải custom mà sao nó vẫn báo không nhận ra IPSW
Link bạn đưa là FW gốc, mình vẫn dùng để JB đó mà - ko thì bạn vào đây chọn máy & down xem sao nhé 😃
http://www.felixbruns.de/iPod/firmware/

iPhone, iPod, iPad and Apple TV Firmware Download

iPhone, iPod, iPad and Apple TV Firmware Download (iOS 7 now available!)
felixbruns.de
Mình cũng chưa hiểu, bạn KT lại xem sao. Tắt đi chạy lại có thể đc.
Sáng nay chạy lại cho cả
redsn0w_win_0.9.5b5-5 và redsn0w_win_0.9.6b1 vẫn báo lỗi không nhận ra IPSW
Kiếm cái PC khác mà làm 😃
Trùi ở đâu ra cái PC khác mà làm
bộ tính xúi tui đi mua cái PC mới àh
Đã xác định nguyên nhân
Trỏ đến FW 4.0.2 nó không chịu phải trỏ đến FW 4.0 nó mới chịu CƠ
không biết nguyên nhân nhưng google search thấy mọi người nói lên làm theo và giờ đã JB + Unlock thành công, và cũng cài lại hết App có từ trước cho họ + Danh bạ + SMS , nói chung tốn mất một ngày trời ngâm cứu
Tui xài IP 3GS FW 4.2
Giờ máy bị treo rồi ko boot đc nữa
PCSuite thi van nhan dc IP bình thuờng
Mọi người chỉ cách khắc phục với
Tks
dickyboy
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn thử tắt máy rùi đợi khoảng vài giây, mở máy lên lại xem...tiếp tục kiên nhẫn đợi khoảng 3-5' , nếu vẫn hiện trái táo thì làm theo hướng dẫn #1
Các bạn ơi giúp mình với. Mình làm tới bước 4 tắt máy xong thì k mở lên đc nữa, màn hình 1 màu đen thùi lùi hà. Ấn nút nào cũng k lên hết. làm sao bây h hả các bạn 😔( ?
Mình Đã tháo Ứng dụng vừa cài từ Cydia ra nhưng sao mở máy lên cai biểu tượng LOADING cứ Load hoài :-s​
Nếu như các bạn làm nhưng cách đó không được thì tốt nhất nên cài lại iphone sau đó cài trực tiếp cydia từ màng là ok. Trước máy mình cũng bị tình trạng như thế cuối cùng cài cydia từ mạng thì ok. chúc các bạn thành công

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019