Cách giải quyết iphone bị treo táo khi cài app từ cydia

Thảo luận trong '[iOS] Nâng cấp firmware' bắt đầu bởi number123456, 19/5/11. Trả lời: 88, Xem: 41580.

1. number123456

number123456 Thành viên

App trên Cydia có nhiều cái rất thú vị nhưng có một số app gây treo máy sau khi reboot. Nguyên nhân có thể do phần mềm ko tương thích với FW của bạn nên nó bị treo táo.
    Cách giải quyết cho bạn đây, làm theo từng bước nha
    1. Bạn cài phần mềm iphonefolder vào máy tính. Cắm cáp để kết nối iphone với máy.
    2. Sử dụng iphonefolder để vào thư mục như sau /private/var/mobile/.
    3. Bạn đổi thư mục Applications thành tên bất kỳ, ví dụ như app chẳng hạn.
    4. Tiếp đó nhấn đồng thời nút home và power trong 10s thì máy sẽ tắt, bấm nút power để khởi động lại.
    5. Lúc này, iphone sẽ không hiển thị các app cài từ itune nhưng vẫn có cydia.
    6. Bạn truy cập vào Cydia để gỡ tất cả phần mềm bạn vừa mới cài đặt mà bạn nghi ngờ là bị xung đột.
    7. Tiếp đó, bạn sẽ sử dụng iphonefolder để sửa lại thư mục app thành Applications như cũ.
    8. Cuối cùng khởi động lại máy là ok thôi.
    Cách này mình đã áp dụng để xử lý nhiều máy bị treo táo do cài phần mềm không tương thích rồi nên chia sẻ cho anh em xử lý, khỏi mất công cài lại máy lại fải unlock cài lại phần mềm rất mất thời gian:bounce:

:
    7 tỷ người khác, cpuitanium, YANL15 người khác thích nội dung này.
  2. boyvip2008

boyvip2008 Thành viên

Làm chi cho mất thời gian vậy bác chỉ cần vào pcsuite gỡ bỏ phần mềm nào mới cài bị treo táo là được

3. number123456

number123456 Thành viên

Máy đã bị treo táo rùi mà bác

4. haiduong28

haiduong28 Thành viên

bác ơi cho em hỏi là e mới có con ip4 4.3.3 hum qua , tối về cài winterboard rebooot thì bị treo táo :( em làm đến bước 4 của bác nhưng mà vẫn bị treo , bác giúp em với

5. geveysim

geveysim Thành viên

máy m sau khi JB cài mỗi app sync :D

6. number123456

number123456 Thành viên

bác làm đến bước 4 nhưng đã khởi động lại được chưa. Bác nhớ giữ cùng lúc hai nút home và power cung lúc cho đến khi màn hình tắt luôn nha

---------- Post added at 02:06 PM ---------- Previous post was at 02:03 PM ----------

thế máy bác chạy iOS bao nhiêu, JB bằng gì. Có thể bác JB bằng redsnow bản cũ nên bị dính cáp mỗi khi khởi động. Nếu như vậy thì bác chạy redsnow, ket noi iphone chọn just tethel boot trong redsnow là hết thôi

7. haiduong28

haiduong28 Thành viên

em làm đ rùi cám ơn bác , nhưng bác có xài sim gép gevey k cho em hỏi cái , sao em gắn sim vào nhưng không nhận đc. bảng thông báo để accept nhỉ , do gevey hư hay do sim em hư nhỉ ....

8. iFoneOnFire

iFoneOnFire Thành viên

Power Off iPhone xong Power ON sẽ có thông báo ACCEPT.

9. mr_kiennt

mr_kiennt Thành viên

Cái này cũ rồi. Lưu ý là nếu ifunbox hoặc iphonefolder còn nhận thì mới đc nhé.

10. number123456

number123456 Thành viên

Đúng là cái này cũ rùi nhưng nhiều mem mới chưa biết nên chia sẻ thôi.:cool:

tungmilan thích nội dung này.
  11. cleverht

cleverht Thành viên

3GS world update 4.3.3. Bị treo táo tắt máy khởi động lại là xong :D

12. number123456

number123456 Thành viên

Cái này mình chia sẻ cho các bạn mới sử dụng iphone bị treo máy. Cách này mình thấy đơn giản đối với cám mem chưa có tìm hiểu sâu về iphone được

13. hiphhh

hiphhh Moderator

Nói chung thì có tinh thần chia sẻ là good, vì newmem cũng chả để ý và lười tìm kiếm cách fix...

Nhưng tốt hơn hết là các newmem nên *KIỂM TRA KĨ HÀNG TRƯỚC KHI NHÉT VÀO* là tốt nhất ^^!

14. number123456

number123456 Thành viên

Ý bác nói tui giới thiệu hàng dỏm hay sao vậy. cách nói có vẻ bề trên quá

15. hiphhh

hiphhh Moderator

Tức là kiểm tra app trc khi cài để khỏi bị ăn táo ý....

16. anhhai00

anhhai00 Thành viên

tóm lại và mở ra...dù sao cũng cám ơn đã post...

17. number123456

number123456 Thành viên

Rứa mà tui tưởng bác nói tui tung hàng dỏm nữa chứ. :bounce:Làm sao mà kiểm tra được appcó ăn táo không chứ. Có test thì mới biết chứ

nghirong thích nội dung này.
  18. nghirong

nghirong Dự bị

thank u ....!
    làm được rồi

19. ken saigon

ken saigon Thành viên

mình có máy 3G FM 4.0.2 có cài Appsyn 4.0 rồi sau đó cài lại Appsyn 3.0 thì bị treo máy
    Đã đổi tên như hướng dẫn vẫn bị treo
    không thể vào cydia để xóa Appsyn được
    sau khi đổi tên thì nó lại tự tạo ra một Thư mục giống như mục đã đổi tên nhưng thư mục này trống rỗng

20. hiphhh

hiphhh Moderator

Bạn dùng ifunbox gỡ cả 2 ra rồi vào cydia cài lại xem sao.