Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cách giải quyết iphone bị treo táo khi cài app từ cydia

number123456
19/5/2011 3:8Phản hồi: 88
88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ban gui cho minh phan men iphonefolder dc hem minh vua cai app thi bi treo tao ban giup minh voi
1. Gõ có dấu Tiếng việt bạn nhé
2. Bạn vào dưới down
http://iphonefolders.com/
làm như chủ topic nói từ đầu tới cùng cũng vẫn bị treo...bó tay...dù sao cũng thank
do đụng phần mềm nặng nên treo táo lun rồi,chỉ còn cách restore thui
huuthuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tks pro rất nhiều! Mình cũng mới dung IP nên bị ăn đòn rùi. 😔(
ko chỉ mới xài mà xài lâu hay cao thủ cũng có lúc xui xui đụng app hay lỗi fw treo táo thôi,RS 15p là xong.
Hi mấy bạn, mình có cái iphone 4s verizon version 5.0.1. hôm vừa rồi mình có cài SAM vào máy sau đó khởi động lại thì bị treo táo, máy chạy 1 chút thì có cái hình vòng tròn. mình thử vào ifunbox, nhưng ifunbox không nhận ra iphone. vậy có cách nào thoát ăn táo mà không cần update lên 5.1 không mấy bạn?
cám ơn
@thanh1999 Mình nghĩ có tool Untethered thì họ đã chạy bản Untethered rồi ý chứ 😃
@LIENHUONG treo táo là bị ntn hả bạn ?
mình cài app trên cydia thì thỉnh thoảng bị loading mãi ko xong
nhưng ấn home+nguồn lại reset được vậy có phải là treo táo ko?
@duongtuyen12 Của bạn là crash do cài phần mềm bạn à 🆒
1. Nếu là tool JB Untethered, treo Táo là bạn ấn Power & Home để Reset máy - làm 2 lần mà vẫn Táo là ăn Táo thật ;)
2. Nếu là tool JB Tethered thì nên làm bước Justboot để xem vào được Menu ko, vẫn ko thì là treo Táo thật 😃
@LIENHUONG bạn vào đây xem giúp được mình ko ạ
http://www.tinhte.vn/threads/1220454/#post-16989143
thank bạn nhiều
minh cung bi tao treo ne hu hu
PhuongLion
ĐẠI BÀNG
12 năm
model: MB489FB/A - iPhone3G
fw: 4.1
bb: 06.15.00-6.2_M3S2
máy mình cũng bị treo táo từ khi mình cài app nào trong cydia ấy, màn hình chir hiện sợi cáp + đĩa không biết làm thế nào, mong ae tt giúp đỡ. Chân thành cảm ơn.
mình ở quảng ninh, sdt 0983567918
thực hiện theo đúng hướng dẫn cách làm như bác number123456 những vẫn bị treo táo hix hix mong các bác giúp đỡ (đã xóa gần như hết phần mềm từ Cydia
Như bạn kể thì máy bạn kẹt ở Recovery (cable đĩa) chứ nhỉ, cái này bạn chạy Tiny Umbrella, kích Exit Recovery để thoát lỗi hoặc dùng tool JB để vượt qua 😃

Nếu bạn đã làm hết các cách vẫn ko thoát được thì chỉ còn cách Restore lại máy bạn à ;)
Có nhiều trường hợp phần mềm cài từ Cydia nhưng không nằm trong thư mục chủ thớt chỉ, nên khi đổi tên thư mục cũng không thoát dc treo táo
Treo táo có nhiều nguyên nhân. Nhưng nếu do cài phần mềm từ Cydia gây ra lỗi thì cách sửa như sau:
-Điều kiện là iFunbox hoặc iTool còn truy cập được vào iPhone
-Bạn phải xác định đã cài phần mềm nào gây lỗi treo táo (gây ra xung đột với app hoặc fw). Nếu không biết thì cứ xoá lần lượt, đến phần mềm nào giúp bạn thoát khỏi tình trạng bị treo táo thì nó chính là thủ phạm
-Cách gỡ: Dùng iFunbox hoặc iTool... vào đường dẫn: Library/MobileSubstrate/DinamicLibraries (trong này có tên đầy đủ các App mà bạn đã cài) xoá hết file nào có tên phần mềm gây ra lỗi. Sau đó (thường khoảng 10-15s) iPhone sẽ tự thoát tình trạng bị treo táo mà không cần khởi động lại
Cuối cùng khi máy khởi động xong, bạn vào Cydia gỡ sạch phần mềm đó ra (vì bước trên mới chỉ gỡ file gây ra xung đột. Nguyên nhân treo táo là mấy file nằm ở đó gây ra)
Một chú ý khác: Dành cho các nhà phát triển😁
- Có một số trường hợp chưa gỡ hết file của phần mềm gây ra lỗi, máy cũng tự thoát tình trạng bị treo táo (vì vậy đừng nên gỡ sạch một lúc mà gỡ từng file một rồi đợi một chút xem kết quả = dành cho AE muốn tìm hiểu thêm)
- Những file đã xoá thông thường sẽ có lại sau khi khởi động máy (dù trước đó bạn đã xoá nó). Nếu như vậy thì bạn có thể dùng lại phần mềm đó mà không còn bị treo táo nữa😃
@onggiachonggay
Đa tạ bác, bác vừa cứu mình! Iphone 5, IOS 6.0.1 cài phần mềm 360MobileSafe trên cydia là bị
@onggiachonggay Em đã phải đăng nhập để like cho bác. <3
Beekizzle
ĐẠI BÀNG
11 năm
Giúp mình với.
Mình làm đến bước 4 xong rồi.
Nhưng khởi động lại máy vẫn dính táo. 😔
@Beekizzle Vậy là lỗi ăn Táo thật, phải Restore lại bạn à 😃
Beekizzle
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hic, vậy là phải lên iOS 6 à 😔
@Beekizzle Ko có SHSH thì buộc phải vậy 😃
Beekizzle
ĐẠI BÀNG
11 năm
@LIENHUONG Mình có SHSH 5.1.1
Nhưng mà ko biết cách xài thế nào 😔
@Beekizzle có shsh thì dùng snowbreeze build một bản custom nhúng shsh đó vô. Cụ thể bạn có thể tham khảo topic tạo custom từ snwobreeze
fw build bằng tool này có sẳn cydia ( Jaibreak Untethered)
Beekizzle
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cho mình xin cái link được ko?
Thank bạn.
@Beekizzle mình mới tham gia diễn đàn này nên ko biết tìm đâu. Bạn có thể search google.
kelvan
ĐẠI BÀNG
11 năm
minh da tung bi treo tao sau khi cai suoc trong cydia,minh just boot lai se hien thi safari mode roi vao cydia xo file minh moi cai,roi khoi dong lai may la ok roi,
@kelvan 1. Gõ có dấu tiếng việt
2. Safe mode bạn nhé 😃
banj=
bạn ơi,mong rằng bạn vẫn để ý đến pic này,mình bị treo táo như bạn nói,nhung khi khởi động iphonefolder thì không hiện một fine nao cả,rất rất mong bạn giup mình với,máy mình là bản lock,giờ mà nâng ios lên là coi như vứt,cám ơn bạn nhiều nhiều
@dajnam_210687 Bạn đọc trang 3 bài của mình mà làm, không cần cài thêm cái gì cả😁
@onggiachonggay nó đã bị treo táo thi đau con nhan dc itool nữa hả bạn,khi khoi động đc thì itool nó mới nhận được ifone mà,
tunngungo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@onggiachonggay bác ơi.. E bị treo táo.. Xong xoá luôn cái DinamicLibraries trong mục MobileSubstrate mà vẫn treo táo bác ạ,, em ip5 6.1.2 em không muốn lên 7 đâu ạk 😔(
lugo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác chủ cho mình hỏi 3gs của mình đang chạy ios bản 6.0 nhung mình k có file shsh thì có cách nào quay về 5.1.1 được k?
lugo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác chủ cho mình hỏi 3gs của mình đang chạy ios bản 6.0 nhung mình k có file shsh thì có cách nào quay về 5.1.1 được k?
E mới lên 6.1.3 xong thì máy treo táo luôn bác biết giải quyét hộ e vs
mh cung bi, so qua, doc tren dd nao y', lam rat don gian:
bam giu~ power + Home + volume +
khi may khoi dong lai: bo 2 phim power + Home ra, van giu~ phim volume +
la` ok luon, cuc hay
da~ lam thu ( hom no bi so qua, mang ra hieu 143 thai ha, bon no giu~ may 1 ngày mà ko làm đc, trả lại mh, về làm 1 phát được luôn, vl bon nó)
@TuongNguyenSon 1. Gõ có dấu tiếng việt bạn nhé 😃
2. Bạn ấn thừa nút Volume rồi vì cách trên bạn xem là cho Android khi họ muốn đưa vào chế độ Recovery Mode để Wipe (Format) máy - nhưng trên Apple ấn Power + Home để Reset (Restart) lại máy do bị lỗi Crash (nhiều bạn nghĩ treo Táo) ;)
anhbangsgt
ĐẠI BÀNG
10 năm
@LIENHUONG bạn tuongnguyenson nói đúng rồi đó, mình vừa bị treo táo khởi động hoài mà vào ko được làm theo cách ở trên cùng ấn 3 nút mới có hiệu quả sau đó giử nút volumn+
Bạn chưa test kỷ càng thì đừng comment lung tung nhé bạn.
Mình rất cám ơn bạn tuongnguyenson đã cứu mình 1 phát
@TuongNguyenSon To lam theo thj tat dc, nhug khoi dong lại may van bi treo nhu trc
anhbangsgt
ĐẠI BÀNG
10 năm
@baobaotran700 khi bạn mở máy lên được thì bạn phải vào cydia mà gở bỏ thằng bị đụng ra. Còn nếu như vậy nữa vẫn bị thì chỉ còn cách duy nhất là phải restore lại máy thôi bạn ơi
tinh hinh la em co con ip4 ,phien ban 5.0.1 ,nan cap len 7.0.4 .hien tai la pay jo mag hinh treo qua tao,mo cung chag len ma tac cug cha dc .co thanh nao pjk soi jup em

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019