Cách gỡ bỏ Các quảng cáo trong chương trình mà ko cần cài phần mềm nào

Thảo luận trong '[Android] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi duyhien_cntt, 5/1/10. Trả lời: 41, Xem: 34102.

1. ttbgvolz

ttbgvolz Thành viên

Tất nhiên rồi, những trang quảng cáo mà trong file "hosts" không có thì nó vẫn hiện lên. Hi` hi`.

thainhattam thích nội dung này.
  2. ttbgvolz

ttbgvolz Thành viên

Được bạn à. Cái file hosts mà bạn down về đó, bạn dùng notepad mở ra, sẽ thấy có 1 đoạn mã rất dài, chủ yếu là địa chỉ IP 127.0.0.1 và mấy địa chỉ web.^^.
    Cái file host này dùng để ánh xạ cái địa web tới 1 địa chỉ IP nào đó. File host này có kha khá tác dụng, ví dụ như với mục đích chặn quảng cáo hoặc vượt rào (chẳng hạn như facebook bị chặn, ta sẽ thiết lập file host này để vô được. Hì hì).
    Các đoạn code trong file host có một số quy tắc cơ bản sau (có thể có các quy tắc khác nhưng mình chưa tìm ra):
    1. Để viết 1 chú thích ta đặt dấu # trước dòng chú thích.
    2. Để ánh xạ 1 trang web tới 1 địa chỉ IP nào đó ta viết code như sau:
    Địa-Chỉ-IP Địa-chỉ-Web
    Ví dụ:
    Như vậy để chặn 1 trang web nào đó, bạn cần phải biết được địa chỉ web của nó, rồi gán cho nó 1 cái địa chỉ IP không phải là địa chỉ thực của nó. Như trong file hosts này người ta dùng địa chỉ 127.0.0.1
    Tất nhiên bạn dùng 1 địa chỉ khác cũng không sao, ví dụ như 127.5.5.5 hay 192.168.100.100 v.v...
    Vấn đề quan trong là cái địa chỉ của trang quảng cáo. Cái này mình cũng chưa tìm hiểu cách lấy được địa chỉ của mấy trang quảng cáo này. hì hì.'
    Bạn nào biết cách thì chỉ cho mọi người luôn nhá.

3. banchat9x

banchat9x Thành viên

Có. Đó bác..mục remot google ads ấy..e toàn dùng cái này..đỡ mệt

4. ttbgvolz

ttbgvolz Thành viên

Hì hì, bạn ghi sao cho nó đừng trùng với Địa chỉ IP thực là được (cái này hãn hữu thôi). Nhưng nếu muốn chặn, bạn cứ lấy 1 địa chỉ nào đó mà chẳng trang web nào có, ví dụ như địa chỉ 127.x.x.x đó (dấu x từ 0 -> 255) nhé.^^. Như vậy cho dễ phân biệt. Nhiều web dùng chung 1 địa chỉ cũng được (giống như trong file hosts bạn tải về đó). Trong window cũng có file hosts tương tự như thế (%systemdrive%\windows\drivers\etc\hosts) và chức năng thì tương tự nhé.

5. quocduytu

quocduytu Thành viên

Mình ko biết hỏi vấn đề này ở đâu cho đúng,mình xin hỏi ngoài lề 1 việc rất cần các bạn giúp mìn
    Mình có cài phần mềm Super Manager nhưng nay muốn gỡ bỏ nhưng máy ko cho gỡ cài đặt này!mình đã sử dụng nhiều phần mềm để gỡ nhưng ko tài nào gỡ được.mấy bạn có biết cách nào gỡ bỏ pm này ko cứu giúp mình với,rất mong được sự giúp đỡ các bạn.

6. lantim

lantim Thành viên

Máy của bạn root chưa. Nếu đã root bạn có thể dùng TitaniumBackup

7. thaitujim

thaitujim Thành viên

dùng adaway cũng chỉnh file host được, cài xong dùng rồi xóa luôn

8. hoanggiabao

hoanggiabao Thành viên

khó hiểu quá

9. hungdienve

hungdienve Thành viên

Của mình dùng trình chromy có cách nào loại bở các trang quảng cáokhoong. Thank các bạn nha!

10. tuancollection

tuancollection Thành viên

File host có phải permision ko

gửi từ LG P350

11. thaitujim

thaitujim Thành viên

có lẽ là ko

12. pham van suu

pham van suu Dự bị

Dear bác
    em mới gia nhập android nên hơi gà tý
    bác chỉ giúp em với nhé
    em vào root explorer, không tìm thấy thẻ nhớ nên không thể copy file hosts vào /system/etc được
    bác chỉ cho em cách copy đc ko?
    em cảm ơn bác nhiều.

nhoctuoixitin thích nội dung này.
  13. caraven1090

caraven1090 Thành viên

có file host mới k nhỉ. mình cũng muốn chặn 1 số cái. như youmate tobe mà host này k chặn dc

14. ndhau69

ndhau69 Dự bị

Kéo xuống tìm sdcard á bạn,

15. caiho

caiho Thành viên

hay

16. lnbn9x

lnbn9x Dự bị

phải chi khoảng trống đó dc lắp lun thì good

17. GiangTourGuide

GiangTourGuide Thành viên

Root dễ mà bác. Làm cái vọc app khỏi lăn tăn.

18. haunghia

haunghia Thành viên

adaway là nhanh gọn lẹ :D

anhthang1992panda thích nội dung này.
  19. billyx

billyx Thành viên

Chắc là không lắp thẻ nhớ ý gì ;)
    Đùa vậy thôi, bạn tìm theo đường dẫn này: mnt/sdcard

TàPàThoóc- SGY

20. pandora3

pandora3 Thành viên

Mình đang ở CM7, trong system/etc của mình có sẵn file hosts nhưng có mỗi mấy chục Byte, còn file hosts down về tới hơn 500KB. Xóa file hosts có sẵn rồi copy file mới down về có được ko nhỉ??