Cách hạ cấp BB từ 06.15 xuống 05.13.04 để unlock và phục hồi GPS = Redsn0w tool!

Thảo luận trong 'Thay đổi - Nâng cấp firmware' bắt đầu bởi thanhnh091, 18/6/12.

1. supreme1006

supreme1006 Thành viên

vậy ah?:) vậy mà vẫn cứ nghĩ chưa untether. :)).
  2. l0v3266

l0v3266 Thành viên

Ban như từ năm 2000 trở về ý :))
    supreme1006 thích nội dung này.
  3. supreme1006

supreme1006 Thành viên

:D
  4. loangha

loangha Thành viên

Vừa down baseband 6.15.00 về 5.13.04 xong nhanh gọn mất gần chục phút, bật map tắt wifi, data GPS hoạt động tốt định vị ra vị trí sau 20s, máy mình bản lock newbootrom
  5. supreme1006

supreme1006 Thành viên

máy của m thì di chuyển trên đường mới đúng(có vòng tròn toả ra). đứng o fong của mình thì nó định vị ở đâu ấy(k còn vòng tròn toả ra nữa).
  6. thanhnh091

thanhnh091 Thành viên

Đúng là có bạn thành công mỹ mãn còn bạn thì không :)
    Coi như hên xui vậy, bạn cố đợi hôm nay hoặc hết ngày mai xem Dev Team có phát hành Redsn0w tool ver tiếp theo fix không thể hạ BB trên 1 số máy 3GS và tình trạng GPS.
  7. boy_55kg

boy_55kg Thành viên

máy mình restore lại GPS ngon rồi.:D
  8. Anhchangdaohoa093

Anhchangdaohoa093 Thành viên

Ơ sao con ipad 2 của mình mới mua dc nửa năm, nhưng không hay theo dõi pin, khi nâng nên FW 5.1.1 pin hết nhanh thế, khoảng gần 10' hết 1 phần trăm( ở đây mình đang nói là không có app chạy ngầm, đã tắt những thông báo không cần thiết) nhưng pin vẫn hết vù vù.
  9. namxdm44

namxdm44 Thành viên

mình đã hạ được bb xuống 5.13.04 rồi, nhưng khi tắt hết các chế độ 3G, DATA, bật map lên thì nó ko search được curent location. hay là chip GPS của mình đã ở lại Nhật rùi nhỉ (máy mình mua ở bên Nhật). :(
  10. andyhuynh

andyhuynh Thành viên

bạn có ON location chưa?
  11. namxdm44

namxdm44 Thành viên

đương nhiên là có mở location bạn ạ. nhưng vẫn chả thấy j. :eek:.

File đính kèm:

12. tt_dpt

tt_dpt Thành viên

LÀM ĐƯỢC RÒI !!!!
  13. huynh.tan_hung

huynh.tan_hung Thành viên

Sao mình hạ bb rồi mà Find My IPhone vẫn "chết ngắt" ??? :confused:
  14. acquyyeudola

acquyyeudola Thành viên

ấn vào mũi tên trong Maps mà cứ xoay xoay hoài,không được rùi
  15. Vibanvitoi

Vibanvitoi Thành viên

không thể được bác à. em đã làm đi làm lại mấy lần rồi mà không được. toàn bị lỗi "please perform a clean slide to power off and try again" thôi. của em là 3gs có cái số gì là 06.15.00 các bác pro giúp đỡ em với
  16. vvvvvv

vvvvvv Thành viên

up lại bản custom5.1.1+bb ipad
    sau đó xuống luôn
  17. quanstar

quanstar Thành viên

chào các anh em Tinhte. mình cũng đã từng không làm được và cuối cùng mình tìm được bài hướng dẫn khá chi tiết này. bạn nào chưa làm được thì làm lại theo hướng dẫn này nhé thân.

Revised Steps For Successful Baseband Downgrade
    Step 1 : Use iTunes to restore stock Apple iOS 5.1.1 (9B206) IPSW.
    Step 2 : Run Redsn0w 0.9.14b1.
    Step 3 : Select Clear Cache from "Extra's > Even More" page.
    Step 4 : Select IPSW from "Extras" page and select the location of your iOS 5.1.1 (9B206) IPSW.
    Step 5 : Power Down the iPhone (slide to power off).
    Step 6 : Click Jailbreak and tick only the "Install Cydia" option.
    Step 7 : Enter DFU mode and allow Redsn0w 0.9.14b1 to Jailbreak your iPhone and install Cydia.
    Step 8 : Re-Run Redsn0w 0.9.14b1.
    Step 9 : Select Clear Cache from "Extra's > Even More" page.
    Step 10 : Select IPSW from "Extras" page and select the location of your iOS 5.1.1 (9B206) IPSW.
    Step 11 : Power Down the iPhone (slide to power off).
    Step 12 : Click Jailbreak and tick only the "Install iPad baseband" option.
    Step 13 : Enter DFU mode and allow Redsn0w 0.9.14b1 to install the iPad baseband.
    Step 14 : When the iPhone reboots, either restore from iTunes backup or create a new phone to get access to Home screen and Apps.
    Step 15 : Run Cydia, wait for it to update and then install Ultrasn0w.
    Step 16 : Make sure the iPhone is activated and working with iPad baseband, e.g. make a test call.
    Step 17 : Re-Run Redsn0w 0.9.14b1.
    Step 18 : Select Clear Cache from "Extra's > Even More" page.
    Step 19 : Select IPSW from "Extras" page and select the location of your iOS 5.1.1 (9B206) IPSW.
    Step 20 : Power Down the iPhone (slide to power off).
    Step 21 : Click Jailbreak and tick only the "Downgrade from iPad baseband" option.
    Step 22 : Enter DFU mode and allow Redsn0w 0.9.14b1 to downgrade your iPhone baseband.
  18. maixtiep

maixtiep Thành viên

sao e chạy tới bước cuối nó báo DONE rồi mà nhìn vô màn hình đt dòng cuối cùng nó nói failed with eror=7 nhỉ ?
  19. haitino

haitino Thành viên

ok thanks ca ban rat nhieu
  20. supreme1006

supreme1006 Thành viên

mình hạ xuống đc rồi. nhưng GPS chỉ hoạt động khi lắp sim.tháo sim hay chế độ máy bay là k định vị đc (vẫn dùng wifi). k hiểu lý do luôn.pro nào biết chỉ dùm nhé