Cách hack game cho iphone không cần JB máy

stone2507
14/1/2012 12:43Phản hồi: 57
Như các bạn cũng biết, muốn hack hay cheat game thì chúng ta phải xem được nội dung của game đó, nhưng nếu iphone chưa JB thì sẽ không xem được. Nhưng với phần mềm iTools thì các bạn hoàn toàn có thể xem và chỉnh sửa được nội dung của game mà không cần JB máy.

Các bước thực hiện như sau:

1. Kết nối iphone với PC, mở iTools. Vào phần Application.

2. Bạn muốn hack game nào thì bấm vào phần "View Files" của game đó.

3. Copy file bạn muốn sửa ra PC (vì chúng ta không thể sửa trực tiếp được), sau đó sửa file, và copy lại vào iphone.

Vậy là đã cheat được game mà không cần JB máy. Mình đã thử và rất thành công. Nhớ là phải copy ra PC trước rồi mới sửa. Nếu các bạn sửa trực tiếp thì sẽ không save lại được.
57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

giangfr13
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn hack đc Oregon Settler ko.... Chỉ cho mình với
tớ vẫn không hiểu lắm.Thế tức là phải down game tu itune rồi cóp vào ifone sau đó dùng itool sửa cái gì trong game đấy?Bạn nói bạn sửa thì sửa như thế nào cho tớ vd nhé.Thân
chủ thớt post bài kiểu này thà đừng post còn hơn . kiểu như làm cho con nhà người ta có bụng to rồi chuồn đây :mad:
Bác nói chi tiết cho mọi ng. Sửa cái j? Thêm file j?

---------- Post added at 09:17 AM ---------- Previous post was at 09:14 AM ----------

Bác down bản itool về. Vào appstore hoặc down trên itune đều đc. Cắm cáp vào PC rồi mở itool lên. Itool có thể làm đc 1 số cái hay lắm. Bạn tự tìm hiểu sẽ hay hơn đó 😃 mjnk chỉ biết như vậy thui. Còn vấn đề sử game thì mjnk k biết
Nguy hiểm quá cứ như dễ lắm =))
Bác chủ thớt có biết cách lấy thêm mấy cái hóa chất cho game talking Ben bằng cách bác trình bày phía trên không?
Thx.
không biết lại còn post bài bó tay . nguy hiểm thật :smug:
Bó tay với bác này. Chẳng biết bác share caí gì cả.
stone2507
ĐẠI BÀNG
12 năm
Haizzz, ngta có lòng mún share, 1 số người lại ăn nói vô văn hóa. Thôi được, ban đầu mình định up cả hình nhưng ko up đc nên mình chỉ up chữ, với lại mình miêu tả cũng khá rõ rồi, cứ làm thử đi rồi hãy thắc mắc. Nói chung cách của mình là bạn nào mún cheat tiền hay j j đó của game mà cần phải sửa trên file của nó thì đầu tiên cài vào máy (bằng thứ j cũng đc), rồi sau đó xài iTool để truy xuất đến dữ liệu của game đó và sửa file cần sửa. Có vậy thôi.
Mp3Player
ĐẠI BÀNG
12 năm
ví dụ có nhiều game cần hack yêu cầu phải jb rồi mới vào các file text để chỉnh sửa đc
ý bác stone là không cần jb cũng vào các file đấy đc
mấy bác ở trên k hiểu thì đừng có comment kiểu đấy, haiz

---------- Post added at 08:02 PM ---------- Previous post was at 08:01 PM ----------

lại còn bảo ng ta nguy hiểm, hóa ra mình nguy hiểm hơn, chưa hiểu rõ topic nói j` đã cho ng ta nguy hiểm hơn mình ;)
stone2507
ĐẠI BÀNG
12 năm
Uh đúng rồi đấy, bác thật là thông minh, hehe. Với iTools thì có thể truy xuất vào mọi file của game mình cần cheat.
1 game có rất nhiều file. Bác phải nói rõ ra file nào? Sửa như nào? Bây giờ bác nói vậy nhỡ may những ng mới dùng ios thì tính sao....? Những ng dùng quen thì k nói làm j.

---------- Post added at 04:29 AM ---------- Previous post was at 04:26 AM ----------

Theo mjnk là những máy đã jb sẽ dc phép truy cập vào những file ẩn mà có rất nhiều game lại quan trọng nhất những file ẩn đó. Còn vs máy chưa jb thì chỉ truy cập đc 1 số file thôi
sửa là sửa thế nào? copy cái file ra rồi gõ thêm tên mình vào mấy cái dòng code là hack đc hả? phân biệt sự khác nhau giữa app bản quyền và app đã cr@ck bác còn ko hiểu thì hack cái nỗi gì. Sợ bác thiệt :cold:

http://www.tinhte.vn/f166/hoi-ve-su-khac-nhau-giua-app-ban-quyen-va-app-da-1035847/
thangthode
ĐẠI BÀNG
12 năm
Người ta đã nói rõ là máy ko cần JB vẫn có thể truy xuất các file trg folder Documents của game, còn việc sửa file thế nào cũng tuỳ game chứ, hack game A, game B thế nào thì trg box Game này các bạn vào đúng topic chỉ dẫn hack game đó mà làm.

Sent from my iPod using Tinh tế.
vậy sửa tiêu đề lại đi "cách truy xuất file cho máy ko cần JB" chứ đừng để "cách hack này hack nọ", ông chủ topic còn ko phân biệt được app đã cr@ck với app bản quyền nó khác chỗ nào nữa nói chi chỉ cách hack, nói ra ko phải để ném đá, nói ra để rút kinh nghiệm mà post bài chất lượng hơn
Nói như vậy thì topic này để làm j? Thà tìm mấy topic chỉ dẫn đó và làm theo
thangthode
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thử hỏi những topic đó, các máy ko jailbreak làm đc ko, 4S chẳng hạn.

Sent from my iPod using Tinh tế.
vậy có nghĩa là mấy game chia sẻ trên mạng dành cho jail break...đó bây giờ mình cũng có thể dl và truy xuất vào máy 4s chưa jail break phải ko nhỉ?

---------- Post added at 03:00 PM ---------- Previous post was at 02:58 PM ----------

và nói là dl game về sửa...thường mấy game phải trả tiền mới dl về được...vậy ko trả tiền đâu thể dl được....mong thông cảm...mình là newbie
Nói thế thì chịu..... Mang ra mà thử. Dùng ip mà k jb thì chẳng khác j ipod. Hơn đc cái là gọi, nhắn tun đc
Mp3Player
ĐẠI BÀNG
12 năm
takaiyama nói như shit, ý nghĩa của topic là cách hack game cho những máy k thể jb đc, ví dụ như ip4s, thế mà cứ nhảy vào đây chê máy k jb đc thì chẳng khác j ipod, thế này thế kia, lại còn bảo đi mà thử, cũng bó tay vs cái kiểu cùn của bác
P/s: vào lúc này vẫn chưa có bản jb chính thức cho các thiết bị chạy ios 5 chip a5
có đọc hết từ đầu đến cuối ko vậy? chủ topic đặt cái tiêu đề "cách hack game ko cần JB" vào đọc thì bảo cài itool về rồi chép file ra máy để hack, hack bằng cách gì? gõ tên của chủ top vào mấy cái code trong file là hack được hả, hack vào mồm hả?
Thích thì vào mà hack đê..... Ngồi mà lắm vẹo. Tỏ ra nguy hiểm vãi...... Từ itool vào ip rất dễ. Chả cần hiểu biết cũng có thể mở đc. Chủ yếu là tìm file j? Thêm cái j? Hay xoá cái j? Nói chung chung như vậy đến thánh cũng chào thua.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019