Cách hack speed của gói viettel mimax

Thảo luận trong '[Android] Phần mềm' bắt đầu bởi kien506, 20/6/13. Trả lời: 34, Xem: 49928.

1. kien506

kien506 Thành viên

Cách hack speed của gói mimax Viettel 3G khi hết 500mb max speed(gói này sẽ cho ta 500mb "3G speed" nhưng khi hết 500mb thì sẽ hạ xuống còn 0,256mbps "2G speed" )
    Đầu tiên vào cài đặt mạng di động
    Vào chế độ mạng chọn "GSM/WCDMA tự động"
    Gói mimax của viettel Như ta đã biết khi mạng xuống E, G(gsm là 2G tốc độ sẽ chậm)nhưng từ G mà mạng tự động lên 3G,H(3G 3,5G) thường tốc độ sẽ nhanh hơn nhưng chỉ đc tầm 30~40mb(3G speed) là lại về "2G speed" mặc dù máy vẫn báo 3G(or H)
    Vậy làm sao để duy trì ở 3G speed
    Rất đơn giản qua nhiều lần thử nghiệm thì mình thấy nếu ngay khi mở máy hoặc sau khi khởi động mà máy chỉ nhận đc mạng E, G(do mạng yếu) sau đó khi mạng khoẻ lên H, 3G thì từ đó cho đến khi bạn mất mạng hoặc tắt nguồn thì tốc độ mới bị giảm xuống ở lần truy cập mạng sau
    Như vậy đơn giản chỉ là khi khởi động lại hoặc mở máy bạn chỉ cần làm sao cho mạng mở là yếu(tìm vị trí nào mạng yếu, mở máy bỏ vào chỗ kín........)
    Nếu ai thắc mắc xin để lại câu hỏi
    ẢNH MÌNH VỪA THÊM ĐÓ MỚI XÀI CÁI ĐÓ 2 NGÀY NHÉ
    Tiện ai có acc fshare VIP cho mình mượn kéo ít phim về xem với
    Lần đầu viết bài nhiều thiếu sót anh em bớt bắt bẻ hờ

File đính kèm:

:
    yaj@, nguyennhan1992, tuấn thiện1 người khác thích nội dung này.
  2. tedomotoji

tedomotoji Dự bị

Vẫn chả hiu gì! Tét thử chưa

3. tdtuanbl123456

tdtuanbl123456 Thành viên

k hiểu lắm

4. vothikieu

vothikieu Thành viên

chẳng hiểu gì hết
    cách đơn giản như sau: Bạn chuyển về 2G rồi kết nối mạng, sau khi kết nối thành công ta lại chuyển lên 3G đảm bảo nhanh, nếu chậm thì cứ làm lại như trên!
    thấy hay thì cho cái Thank! Cám ơn!

5. kien506

kien506 Thành viên

Cách của bạn chỉ đc vài chục mb thôu
    Cách mình làm là đến khi nào bạn bị ngắt kết nối(do hết pin hoặc khởi động lại) mới bị chậm lại

6. kien506

kien506 Thành viên

Cài đặt chế độ tự động chọn mạng
    Rồi đi kiếm chỗ nào mạng yếu khởi động lại máy sao cho khi máy mở mạng chỉ kết nối đc 2G(E or G) đợi mạng khoẻ lại(H or 3G) hưởng thành quả
    Có khi viết dài khiến mọi người thêm khó hiểu

7. letans2lelai

letans2lelai Thành viên

Để chế độ máy bay dc ko, reboot phiền quá

8. tedomotoji

tedomotoji Dự bị

Vd chỗ mạng yếu t coi? Ai tét dc up ảnh speedtest đê

9. youareofme1986

youareofme1986 Thành viên

như thế này nè,như thế kia..câu này ai cũng hiểu"Tiện ai có acc fshare VIP cho mình mượn kéo ít phim về xem với"

boychoiboi123hoangpk99 thích nội dung này.
  10. hoangpk99

hoangpk99 Thành viên

hí hí,đúng ý rồi đó.cách hack là tạo 1 apn mới v-mms proxy 192.168.233.10 port 8080,sau đó chuyển 2g-3g-2g....vài nơi đã bị fix,vài nơi vẫn còn dùng được:D

11. tedomotoji

tedomotoji Dự bị

Đúng rồi. Phú thọ sóc sơn hà nội đã bị fix. Bạn cho tớ link đến top hướng dẫn đi

12. kien506

kien506 Thành viên

Được bạn à miễn sao ngắt hoàn toàn với sim là đc

13. kien506

kien506 Thành viên

Mình xin tử tế cho mượn hay Kô là tuỳ mà
    Bài viết đã viết có phải là trao đổi gì đâu, biết đâu ai đó có lòng tốt cho mượn thì sao :)
    Bạn đọc lại nhé

14. kien506

kien506 Thành viên

Cách đó thì tớ dùng rồi nhưng vẫn đề là Kô chat Kô hiện bất cứ thông báo nào của Fb, Kô xem video, nghe nhạc onl đc bạn à

15. hoangpk99

hoangpk99 Thành viên

Vẫn nhiều người hack được bằng cách này,chẳng qua la có nhiều biến thể khác nhau như đổi mms rồi 2_3_2, hay bật tắt 3g, dùng thêm vài apn trung gian.... Vài nơi bị fix rồi,vài nơi chưa bị

16. tedomotoji

tedomotoji Dự bị

Ảnh bạn up thế kia đâu biết tốc dộ đâu. Up bằng speedtest cho ae chiêm ngưỡng

17. kien506

kien506 Thành viên

Mình Kô chèn đc hình nên lấy tạm trên Dropbox http://db.tt/xbzZ2aBi
    http://db.tt/4AdVRqiY
    http://db.tt/d0vilmrR
    Sáng dậy tải cái phim vứt máy đó đi đánh răng rửa mặt vào thì đc nhiêu đó test thoải mái nhé

yaj@ thích nội dung này.
  18. tedomotoji

tedomotoji Dự bị

Làm như thế nào. Cả buổi chả dc này

19. kien506

kien506 Thành viên

Bạn để chế độ tự động chọn mạng
    Rồi khởi động lại máy bỏ máy ở vị trí nào sóng mạng yếu(như nhà mình có cái góc nhà đt ở đó chỉ có E, hoặc khi mới ngủ dậy vớ máy bật nguồn rồi nằm đè lên máy là E) xong cầm máy giơ lên là máy tự bắt đc 3G or H xong là sẽ có tốc độ cao cho đến khi hết pin rồi sạc rồi làm lại

20. tedomotoji

tedomotoji Dự bị

Không hẳn! Nếu ddag su dung no đổi mạng E hoac G thì làm sao