Cách [hay nhất] dùng Ipad để xem phim, nghe nhạc lưu trữ trên máy tính

vnblue
25/1/2012 15:31Phản hồi: 49
49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn muốn dùng homesharing trong itunes thì bạn phải có ID Apple, sau đó vào itunes , kích hoạt homesharing trong tab advanced , bạn phải đưa phim MP4 hoặc nhạc MP3 vào itunes trên PC.Sau đó bạn cài đặt cho ứng dụng video trên ipad trong phần settings. Ipad sẽ nhận sóng wifi và hiện lên phim hay nhạc trong ứng dụng video trên ipad, bạn chọn phim và xem thôi, phim không bị giật, rất mượt và đẹp, nhưng quan trọng nhất theo tôi là không cần chép phim vào ipad. Thân.
prince1990
ĐẠI BÀNG
12 năm
@obama2020 à cách này thì mình biết, nhưng ko phải phim nào mình cũng cho vào itune đc, mà phim bản HD thường là MKV vẫn phải chuyển sang MP4 khá là mất thời gian, nhất là khi muốn share cả 1 folder tầm 100 phim, thực tế là cũng ko tiện dụng lắm bạn ạ, chỉ đỡ đc cái công synce vào máy thôi 😁
đúng là xbmc là ngon nhất. hehe. thank bác woodfish nhiều.
woodfish
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hihi. Chia sẽ để biết được nhiều hơn thôi. Để kiếm hương dẫn control xbmc on desktop by ios rồi gửi bác ha.
ptk8588
TÍCH CỰC
11 năm
mình gà mờ mấy cái vụ DLNA này quá, đã down Samsung AllShare và cài 8player trên ipod nhưng ko biết làm cách nào để 2 thiết nhận ra nhau.
Nhà mình sử dụng PC, có router wifi luôn, ko biết DLNA có trên PC (để bàn) ko, hay chỉ có trên laptop và một số thiết bị mới dc hỗ trợ DLNA ?? Mình sử dụng router wifi Tenda W308R ko biết có sử dụng được cái DLNA này ko ?
ptk8588
TÍCH CỰC
11 năm
chắc win xài lâu ko nên bị lỗi (xài từ tháng 4 tới giờ). Mình đè máy ra bung ghost, giờ nhận thiết bị được rồi.
ptk8588
TÍCH CỰC
11 năm
Hướng dẫn tự động load sub rời cho bạn nào chưa làm được.

B sử dụng Samsung AllShare để tạo server DLNA, tạo thư viện phim bình thường. Mặc định sau khi tạo xong lúc xem phim nó ko có load sub rời đâu, bạn tiến hành thêm một bước nữa là có thể load sub rời srt

>> Cách làm: bạn chọn vào 1 thư mục phim bất kì, rồi làm giống như hình bên dưới

Chọn vào file sub >> chọn Open >> Sao chép
Sau khi làm bước này, hầu hết các film sẽ tự động load sub. Một số film ko tự động load sub thì bạn chịu khó làm lại như trên

Nói thật là mình vẫn thích tạo server DLNA bằng XBMC hơn, nhìn nó chuyên nghiệp hơn hẳn, lúc truy cập thư viện phim trên iphone thấy film cũng hiển thị gọn gàng hơn, nhưng chưa biết cách load sub rời như thế nào, kiếm hoài mà ko có ai hướng dẫn vụ này, có bạn nào biết thì chỉ giúp mình với.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019