Cách khắc phục khi iPad bị ăn táo do cài phần mềm không tương thích

kekenano
29/6/2010 1:59Phản hồi: 15
Có iPad thì phải vọc, không vọc thì mua iPad chỉ sử dụng được 1/3 hiệu năng của máy, không app mới(không phải ai cũng có tiền triệu để mua app), không cá nhân hóa được máy (không themes, không tên, slide to unlock) như thế nhanh chán lắm. Tuy nhiên vọc thì khả năng ăn táo là luôn tiềm ẩn, lại restore, rồi sync và nói chung là mất thời gian và công sức rất nhiều. Sở dĩ mình nói nhiều như vậy là mún nhấn mạnh rằng: mua iPad thì nên JB, chỉ có JB chúng ta mới thực sự làm chủ cái máy và tối ưu hóa hiệu năng của máy, nếu có bị ăn táo thì phải làm sao? Yên tâm, hãy đọc bài viết này của tui.

Các bước thực hiện:

1./ Truy cập vào iPad bằng iphone folder

2./ Theo đường dẫn /private/var/mobile/Applications --> đổi tên thư mục Applications thành bất kỳ tên nào bạn muốn.

(vd: /private/var/mobile/App)

3./ Thoát ra sau khi thay đổi tên và reset lại iPad bằng cách giữ cả 2 nút home + power cho đến khi màn hình tắt đi, rồi sau đó bật lên lại

4./ Sau đó iPad của các bạn sẽ quay trở lại springboard mà không có những apps bạn đã cài trên itunes, nhưng sẽ có Cydia

5./ các bạn vào cydia rồi uninstall cái soft mà làm iPad bị treo.

6./ Truy cập vào iPad 1 lần nữa đổi tên thư mục khi nãy thành như cũ.
sau khi đỗi tên lại, phải giống vậy -- /private/var/mobile/Applications

7./ Reboot lại iPad

Xong rồi, bây giờ thì trong kho thủ thuật của bạn đã có 1 mẹo hay để cấp cứu iPad rồi nhé. Tuy nhiên đừng lạm dụng quá, không chắc là tất cả đều cứu được đâu, dành cho trường hợp khẩn cấp thôi. Thân mến.
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thụ chụi khó vọc máy rùi theo cách của anh phước zậyy keke như thế mới là thú vị .. we hợp lí lun
kekenano
TÍCH CỰC
14 năm
Nghịch đi, rồi làm theo cách đấy, nhớ chụp ảnh màn hình nhé, minh họa cho các bạn dễ nhìn. Hy hy
ack..uã anh.cái ipad của em đang cài app tren cydia cái tự nhiên nó hiện vòng tròn load wài rồi treo táo luon.reset máy luôn cũng ko đc là sao a....giờ sao? em đang xài máy tính Mac..
maquan
CAO CẤP
14 năm
đang ăn táo thì cắm vào máy tính vào iphone folder vẫn được hả bác?

---------- Post added at 10:51 AM ---------- Previous post was at 10:49 AM ----------

/private/var/mobile/Applications thư mục này là các app của Appstore chứ có liên quan gì đến app cài từ cydia mà khiến cho ipad bị ăn táo đâu bác?
đúng vậy........ hổng hiểu luôn
kekenano
TÍCH CỰC
14 năm
Bị rồi thì cứ làm đi, đừng thắc mắc khi chưa thử, chính mình đã làm rồi mới HD chứ không ngồi chơi nghĩ ra đâu.
Các bác vào cydia chớ có cài phần mềm gì có mobile substrase nhé. Toi lun đấy
zebrahihi
ĐẠI BÀNG
13 năm
đã làm theo cách này và thoát khỏi tình trạng ăn táo tuy nhiên khi đổi lại tên folder và reboot thì vẫn không hiện ra các phần mềm đã cài đặt trên itunes, có bác nào gặp trường hợp này chưa ạ
không được bác ơi

tôi cắm vào iphone folder nó không nhận
phải mở itune lên và update lại
thế nhé các bạn
không die đâu
mr_docom
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình không có iphone folder thì dùng Ifile trên ipad được không bạn? ipad của mình bị "chỏi" app khi cài Mywi 3.2 (no rock), mình remove nó mãi mà không được, tính dùng cách này xem thế nào.
kekenano
TÍCH CỰC
13 năm
Hiện tượng của bạn là bị như nào?
mr_docom
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ip mình dùng FW 4.2, vô tình install app Mywi 3.2 (No Rock). Sau đó mình remove app này từ Cydia nhưng không được, kết quả là sau khi remove thì được báo lỗi Erro ...127, reboot xong cũng như không (cái app Mywi nó vẫn nằm trong Cydia).
Tiếp theo mình cũng dùng Ifile để xóa app Mywi, nhưng khi reset (reboot) thì Ipad nó hoạt động với trạng thái "It safe mode".
Thấy cách của chủ topic này cũng là một cách để remove app Mywi nên mình tính thử xem sao.
Kekenano có ý nào giúp mình không?
mrsilen
TÍCH CỰC
13 năm
Bác cứ làm chuột bạcch xem? Theo mình thì cứ vào Cydia remove lại, nếu safe mode nữa thì restart . Mình từng bị như vậy nhưng vào Cydia vẫn remove được...😁
Bác nào giúp mình phát đc không. Thằng bạn mình đưa con iPad nhờ cài linh tinh. Sau khi JB và cài App2Sync phát nó ăn táo luôn. Restore lại cũng không đc vì cứ chọn cái Ipad là treo luôn iTunes. Vào được thì vừa bấm vào Restore là treo tiếp. Hix chết mất :banghead::banghead:
ôi may quá em vừa cài cái BT keyboard thì kết nối được nhưng dùng không được sau đó máy bị đơ tự khởi động lại và em thấy mất hết cả theme và icon cydia nhưng vẫn có 1 số phần mềm cài từ cydia em cứ tưởng bị ăn táo vì ở trên có chữ it safe mode em restast lại thì lại được bình thường

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019