Cách khắc phục khi Push Notifications không hoạt động

nukenuky
30/7/2009 10:13Phản hồi: 32
Cách khắc phục khi Push Notifications không hoạt động
A. Push Notification là gì?

Các bạn có thể google để có định nghĩa chính xác. Mình chỉ giải thích nôm na Push Notifications giúp cho iphone của bạn có khả năng nhận được các tin nhắn Instant Messenger (IM) (yahoo messenger chẳng hạn) khi iphone của bạn có kết nối internet (Wifi hay GPRS) ngay cả khi chương trình IM (yahoo messenger hay IM+) đang không chạy. Lưu ý là tin nhắn IM chứ không phải SMS nhé và Push chỉ hoạt động được trên FW 3 trở lên

Nếu không có Push mà bạn muốn yahoo messenger online liên tục thì iphone của bạn phải luôn có kết nối internet (qua GPRS chẳng hạn) và chương trình IM của bạn phải luôn chạy thì bạn mới có thể nhận được tin nhắn IM và có thể chat mọi lúc mọi nơi được

B. Sao có nhiều máy Push hoạt động được nhiều máy không?

Đa số iphone locked đều bị Push không hoạt động được. Lý do là quá trình hacktivate là quá trình activate iphone của bạn 1 cách không chính thức và làm cho Push không hoạt động được

C. Cách giải quyết:

Mình đã thử trên iphone 3G Locked OS3 thì OK. iphone 2G và 3GS thì chưa thử nên không biết

1. Uninstall tất cả chương trình IM nếu có trên iphone (yahoo messenger, IM+...)

2. Add source http://heaveniphone.com/cydia (cập nhật source mới là http://iphone.gsm.vn, source heaveniphone.com không còn Push Doctor nữa) vào Cydia nếu chưa có

3. Trong Cydia, chọn source iphone.gsm.vn mới add vào, tìm package Push Doctor, install, reboot máy

4. Tương tự bước 3, vào Cydia, Manage, source heaveniphone, tìm package IM+v3.2 For OS 3.0, install

Quảng cáo

5. Chạy IM+ rồi theo hướng dẫn của chương trình để đăng nhập vào account yahoo của bạn. Sau khi đăng nhập thành công chọn More, Settings, Push settings, chọn như hình ở dưới

Thoát IM+

6. Vào mục Settings của iphone chọn Notifications ON

Quảng cáo

7. Bảo đảm là IM+ không chạy, internet đang được kết nối, nhờ ai đó gởi cho bạn 1 cái tin nhắn IM. Nếu không có gì xảy ra nghĩa là việc cài Push Fix không giải quyết được vấn đề. Tuy nhiên việc cài Push Fix sẽ tạo các thư mục còn thiếu trong iphone. Đa số các máy đều phải làm tiếp bước 8.

8. Download 2 files attached ở dưới và unzip ra

9. Dùng WinSCP hay 1 chương trình tương đương để SSH vào iphone:

- Copy 2 files nimble inject từ nimble.zip vào /private/var/Keychains. Set permission 755 cho 2 files này

- Copy keychain-2.db trong đường dẫn trên từ iphone vào máy tính (để backup). Sau đó xóa file này trên iphone

- Copy 4 files trong push.zip vào /private/var/Keychains. Set permission 755 cho cả 4

10. Mở cửa sổ Terminal (trong WinSCP thì vào menu Commands, chọn Open Terminal)

11. Gõ lệnh "./inject" (không có dấu " nha) rồi nhấn Enter. Đóng cửa sổ Terminal lại

12. Refresh lại màn hình WinSCP. File keychain-2.db đã được tạo mới lại trên iphone sau khi thực hiện bước 11.

13. Uninstall IM+. Reboot iphone

14. Làm lại từ bước 4 đến bước 7 và tận hưởng thành quả.

Chúc mọi người may mắn. Ai làm được hay không được cho mình xin kết quả.

Cảm ơn cả nhà

NB: Nhiều bạn nói là không unzip file được nên mình đã attach files lại (chọn chế độ không nén luôn).
32 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

2 file nukenuky có chức năng gì vậy pro?
nukenuky
ĐẠI BÀNG
15 năm
1 file chứa chương trình để generate ra keychain-2.db (mỗi máy cần phải có 1 file keychain-2.db đặc thù của riêng mình). File còn lại chứa các certificates
sealily82
ĐẠI BÀNG
15 năm
bác xem lại hộ em sao em download 2 file của bác về, giải nén nó báo lỗi. Ko giải nén được.
Thanks
nukenuky
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bạn download lại đi, có thể trục trặc đường truyền thôi. mình vừa download về (cả links mediafire và tinh tế) và bung ra thử thì không gặp vấn đề gì cả
sealily82
ĐẠI BÀNG
15 năm
lạ thật mình đã thử download lại nhưng vẫn ko đc , nó vẫn báo lỗi. Nhưng có điều lạ nữa là mình mới làm đến bước 7(vì ko down đc 2 file bạn đưa), test ko push đc . để một lúc bẵng đi, tự nhiên thấy có người nhắn qua YM , tin nhắn hiện lên , thế là thành công ngoài mong đợi.
Dù gì cũng thanks bạn nhiều nhé . Mình xóa đi cài lại cái Fix Push này ko biết bao nhiêu lần rồi. Lần này tự nhiên lại được.:angry6wn:
IAmBuyer
ĐẠI BÀNG
15 năm
Có cho Email không hả bác 😃 Có soft nào mà khi có Email mới thì nó kêu ầm lên như lúc có SMS không ạ 😔 chứ bình thường nó kêu cái bé xíu rồi im luôn :( nhiều khi không để í:(
Cho mình hỏi làm thế nào để hiển thị được 2 cái đồng hồ như bạn vậy?
nukenuky
ĐẠI BÀNG
15 năm
install quicksms, http://www.tinhte.com/forum/t239437/
bác này là ai bên heaveniphone thế nhỉ.....😃 nhưng cái icon bên sourse mình sao nó vuông vức trông ko được tinhte lắm.nếu lỡ cài ỉm 3.3 xóa rồi cài lại 3.2 có push được ok hem bác.thân
2 file giải nén bị lỗi rồi.help me.chủ topic đâu òy
nukenuky
ĐẠI BÀNG
15 năm
Nhiều bạn nói là không unzip file được nên mình đã attach files lại (chọn chế độ không nén luôn). Bạn download lại nha.
nukenuky
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình thấy hiện tại chỉ có yahoo mail là có option Push nhưng chưa thử bao giờ. Bác cứ thử xem sao.

nukenuky
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình chẳng là ai cả bạn ah 😃

IM+ version 3.3 thì càng tốt hơn 3.2 nữa. Bạn có source 3.3 thì đưa lên đây cho mọi người luôn nha.

Thanks,

nukenuky
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bạn là người may mắn rồi. Như mình nói ở trên, đa số vẫn phải làm bước 8. Máy mình cũng phải làm đầy đủ tất cả các bước

iphone 2G os 3.0 ko làm được rùi bạn ơi, mặc dù đã làm sang bước 8
nukenuky
ĐẠI BÀNG
15 năm
Theo như 1 số diễn đàn nước ngoài thì iphone 2G chưa hỗ trợ Push. Mình cũng không biết chắc chắn. Trong post đầu tiên mình cũng đã nói là 3G trở lên thì OK còn 2G thì mình chưa làm bao giờ
quocuy
ĐẠI BÀNG
14 năm
Iphone 2G Os 3.1.2 dụng push fix đươc lỗi Youtube
cảm ơn cậu nhiều lắm,minh test trên 2G rùi,ok hihihih,
huyla
ĐẠI BÀNG
14 năm
co anh em co bac nao lam tren con IP 3GS FW3.1.2. Minh co fix theo kieu tum lum tren mang..... Luc dau thi thi co nhan duoc mot cai push con bay gio thi chang thay cai nao het.... Lau lau thi nhan mot cai push cua Meebo cua mot nguoi nao do ma minh chang he biet.
nukenuky
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn phải tự test xem sao chứ. có khi không có ai gửi gì cho bạn thì đâu có gì để nó "push".
huyla
ĐẠI BÀNG
14 năm
Check tren HeaveniPhone roi khong co PushFiix for 3.0 nhu ban noi o tren chi co PushFix (author la Darks) . Cai nay thi minh cung co nap vao phone roi nhung chua co fix duoc. Chac tai vi chua co lam step 8 den step 14

Theo minh nghi thi kieu "manual fix" nay duoc tui no lam thanh PushFix 2 o tren day http://www.pushfix.info/ nhung ma cai nay phai tra tien.
nukenuky
ĐẠI BÀNG
14 năm
bạn add source http://iphone.gsm.vn, trong đó có cả Push Fix và Push Doctor. Mình nghĩ 2 cái này tương đương nhau

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019