Cách khắc phục lỗi hao Pin, GPS cho IP 3G/S BB6.15.00

xitrumpro
3/12/2010 5:5Phản hồi: 81
Cách khắc phục lỗi hao Pin, GPS cho IP 3G/S BB6.15.00
Mặc dù đang đắp chăn con iphone4 nhưng mình thấy 3G/S BB6.15 sau khi unlock phát sinh 2 lỗi lớn như là hao pin và GPS không hoạt động. Vì vậy Mình viết bài này để cho a e khắc phục đc lỗi trên thông qua Sherif hướng dẫn 1 cách cụ thể. Lưu ý rằng đây là cách khắc phục lỗi sau khi 3G/S đã Unlock = Ultrasn0w 1.2 up bb lên 6.15.00 và sử dụng công cụ PwnageTool 4.1.3 Unlock Edition hoặc Redsn0w 0.9.6 Beta 5. Được Sherif đưa ra giải pháp bằng cách Re-activate.
Đây là cách được Sherif khắc phục thông qua 2 công cụ SAM hoặc SAM PREFS được download free có sẵn trên cydia.

Bước 1 : Mở Cydia và chọn mục Manager

Bước 2 : Chọn Sources và tiếp tục chọn Edit >>> Add

Bước 3 : Add source http://repo.bingner.com sau đó để cho Cydia Update Source

Bước 4 : Search "SAM" và "SAM PREFS" install cả 2 công cụ

Bước 5 : Sau khi Install vào Settings >>> SAM >>> chọn "De-activate Iphone"

Bước 6 : Sau khi activate iphone với itunes. Nếu Itunes báo "Invalid Sim" thì vào Career và chọn Automatic như bình thường để iphone tự động nhận nhà mạng. Vậy là xong rồi đấy. Chúc các bạn vui!

Nguồn : http://www.bingner.com/SAM.html
http://www.dkszone.net/fix-battery-drain-iphone-3gs-3g-updating-bb-06-15-00-cydia-app
81 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

để mình thử xem sao.may hao pin qua chang lam duoc gi het,đặc biệt là nghe nhạc thì ko sao,vào web bang edge cái là pin tụt kinh
designxvn
ĐẠI BÀNG
13 năm
tks bạn ! Máy mình để qua đêm hết 100% pin ... nản luôn ! đang định cài lại gặp topci này :-<
ko có sim nhà mạng thì sao đây bác?
Tất nhiên là bạn phải tìm mà mua rồi. Ở các cửa hảng đt có bán đầy đó ^^!
Mình cài xong chả thấy nó báo active gì cả, restart springboard là xong luôn 😔 ! Vào sam bấm deactive chả thấy có hiệu ứng gì 😁 3gs mặc dù k bị hao pin vẫn cài test thử mà chưa thấy có gì xảy ra :D
Mà theo người ta hướng dẫn thì đầu tiên phải restore về gốc "You will need to revert to a stock lockdownd for SAM to function" bác chủ thớt test chưa vậy ?
Bác đã làm xong rồi đó. Nhưng máy bác không hao pin thì thử để làm gì, sao thấy đc kết quả ^^! Chỉ dùng cho những máy nào bị tuột pin nhanh thôi. Theo như lời Sherif trên blog devteam thì những máy 3G/S Unlock = ultra1.2 thì đều bị cả 2 lỗi trên nên anh ấy mới dùng SAM để Fix đó.
Update #6: Developer @sbingner (author of TetherMe) has made some excellent progress devising a new hactivation method that kills two birds with one stone for all you ultrasn0w unlockers. His tool, “Subscriber Artificial Module (SAM)” tricks your iPhone and iTunes into creating legitimate activation tickets even though you’re unlocked with ultrasn0w. This means you get the full benefit of push applications, and your battery life increases substantially. If you’d like to try it out, check out http://www.bingner.com/SAM.html

To help make it easier to try out @sbingner’s tool, we’ve updated redsn0w to include a new “Deactivate” option for the 3G and 3GS. Use this option *after* you’ve installed SAM…it will remove the normal patches made to lockdownd and let SAM take over. (sbingner plans on making a button to do this within SAMPrefs too). Great work, @sbingner!

Các Bạn thực hiện Restore iOS sau này hoặc add tool fix trên ko ok nên dùng tool mới down theo blog của iphone dev team đã có nhúng sắn Deactivate.

Nó sẽ giúp Bạn giảm được lỗi hao pin sau khi Unlock với Ultrasn0w mới từ I.D.T
Hoàn toàn ko có chuyện Fix được lỗi GPS!

Only Fixes Push & battery usage!

Nguồn : http://blog.iphone-dev.org/

iphone-dev.org

Find the best information and most relevant links on all topics related to This domain may be for sale!
blog.iphone-dev.org
designxvn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Giờ về 3.1.x unlock có bị hao pin ko nhỉ .... Ai cho ý kiến với
Bạn là người tiên phong - chắc chưa có ai thực hiện và tested!

I.D.T đã nhúng Deactivate trong tool mới release Bạn chạy lại tool để Fix thử xem sao trước khi tiến hành hạ về 3.1.3
vẫn hao như thường bác ah
2381986
TÍCH CỰC
13 năm
Đã về 3.1.2 và đang test đấy, ko thích 4.x.x
designxvn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đã down bản mới về và chạy deactive .... wait sau 12h xem iphone có khá hơn ko. rùi mình sẽ feedback 😁
Đây là chú ý down tool trong bài của họ.

Update 6 #
............................

The new redsn0w with the “Deactivate” option is at:

OSX
Windows (Windows 7 and Vista users, please run redsn0w as Administrator in “XP Compatiblity Mode”)

http://blog.iphone-dev.org/ Bạn kéo xuống dưới xem update 6 và down file nhé!

iphone-dev.org

Find the best information and most relevant links on all topics related to This domain may be for sale!
blog.iphone-dev.org
Ồ, thanks bác đã chỉ điểm ^!^ em đang vọc thử nè..mà thấy hơi..phức tạp..với lại khó check có đỡ hao pin hơn ko!..
sao e làm giống hứớng dẫn của bảc chủ mà, cài cả SAM và SAMRFS lên vào setting chẳng thấy hiện cái SAM nào để chỉnh vậy.
designxvn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đã làm đc thành công ! Với những bài cài sam vào setting mà deactive ko đc thì download tool rednow beta 6 về .

chạy lại deactive trên tool này ! Sau đó wait. iphone sẽ bị deactive lại ! dùng super sim active lại là xong ....

Đã làm ok ! wait 24h xem hao pin ko feeedback tiếp !
Rốt cuộc sau mấy lời comment cũng có người chịu Action theo, potay.com 😃
Có nguyên nhân Conflict thôi, tất nhiên chạy tool nhúng sẳn sẽ luôn luôn ok hơn!
Hôm trước mình dùng FW 4.1 cho em 3G BB 6.15 cũng bị tình trạng tương tự, nhưng từ khi restore lên FW 4.2.1 thì cả pin và GPS đều tốt. Các bác thử xem sao nhé.
tình hình là lỗi gps vẫn chưa fix đc
Sao lại chưa hả bạn. ? Bạn nhớ cho supersim để reactive thì mới thành công. Nếu không re-activate = supersim thì coi như công cóc bạn à !
hiphopboy
TÍCH CỰC
13 năm
Nên dùng tool của Dev team, de-activate xong vào vẫn nhận mạng tốt 😁
vuminhman
ĐẠI BÀNG
13 năm
để thử cái rùi thông báo
Em vừa làm và chưa cảm nhận pin thế nào, nhưng GPS đã chính xác.

Còn active SIM trong itune thì trong hướng dẫn có dòng này:
Activate with iTunes

If iTunes says invalid SIM, you will need to manually select the appropriate carrier under one of the methods besides "Automatic" and click on a SIMID.

em chọn Viettel ở dưới thay cho automatic... nhưng em hỏi các bác là SIMID là ở đâu? em chọn thế như Itune vẫn chưa active Sim........

Bác nào giải đáp giúp em cái ạ?
theo mình thì chỉ cần vào phần cài đặt và chọn cài đặt lại mọi cài đặt củng ok,minh vô tình làm thử hồi sáng này,minh dùng 3gs lock fw 4.1 góc, tự nhiên bị tuột pin khủng, minh cài đặt theo cách vừa nói và pin đã khong bị tuột nữa,thấy ổn định lại rồi, anh em nào thử theo cách mình rồi cho ý kiến nha
pác này nói sao thế ....! cài đặt lại mọi cài đặt = erease all setting là ăn táo lun nhỉ ?
Đã cài và đang test thử...........mình sẽ feedback lại cho a e sau đêm nay.....;)
Em vừa làm và chưa cảm nhận pin thế nào, nhưng GPS đã chính xác.

Còn active SIM trong itune thì trong hướng dẫn có dòng này:
Activate with iTunes

If iTunes says invalid SIM, you will need to manually select the appropriate carrier under one of the methods besides "Automatic" and click on a SIMID.

em chọn Viettel ở dưới thay cho automatic... nhưng em hỏi các bác là SIMID là ở đâu? em chọn thế như Itune vẫn chưa active Sim........

Bác nào giải đáp giúp em cái ạ?

Bác nào giải đáp chi tiết giúp em. Itune mà ko nhận thì đồng bộ thế nào dc:eek::eek::eek:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019