cách khắc phục win8.1 trên N56VZ

locbum
20/10/2013 10:21Phản hồi: 25
Cụ thể là thế này:
tối qua do đua đòi nên em đã lên 8.1 cho bằng bạn,bằng bè
em up lên = store,cài đặt mọi thứ bình thường nhưng khi cài xong thì :
mở thư mục lên chữ bị nhòe hẳn đi rất khó đọc,vô web thì cũng bị nhòe nhưng vẫn đọc dc,em cũng ko biết giải quyết thế nào,tưởng là nó thiếu driver nên bật update nhưng vẫn ko dc
hăng tiết em refresh lại thì nó hạ em xuống 8 như cũ,em vô store thì ko thấy phần up lên 8.1 như trước nữa
trên web có rất nhiều 4rum đưa link cài 8.1 pro......nhưng em ko dám cài sợ mất key bản quyền của single languega
mọi người cho em hỏi cách lên lại 8.1single languega
và nếu còn gặp tình trang bị nhòe thì phải khắc phục ntn???
thank mọi người nhiều
bây h em đang chạy 8 như xưa và đang rất thê thảm
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

máy mình PU401La cũng update lên 8.1 xong nhưng đâu có bị lỗi trên đâu
Muốn lên lại windows 8.1 trước hết bạn phải vào windows update check và cài đặt tất cả các gói update đã có, sau đó mới vào store check tiếp xem được không
Cách fix lỗi nhoè chữ thì một số ae có đưa ra cách như sau:
Ngoài desktop: chuột phải chọn Screen Resolution -> make text and other items larger or smaller. Sau đó tích chọn Let me choose one scaling level for my all displays -> Apply và signout để xem kết quả
Nếu có vẫn hiện tượng nhoè thì trong phần tuỳ chỉnh có thể căn lên 125% hoặc tối đa lên 500%

Một số ae đã thành công, mình chưa check vì không bị hiện tượng nhoè
locbum
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Lone hero tuyệt,mình thành công rồi,thank bạn niều lắm lắm 125%
@Lone hero mình cũng dùng n56vz, up lên win 8.1 bị lỗi cứ xem youtube hoặc video là icon ngoài desktop bị tràn ra toàn màn hình!
locbum
ĐẠI BÀNG
11 năm
bây h nó xuất hiện lỗi mới, bình thường mình muốn tắt "chuột của lap" chỉ cần
ấn Fn + F9 bây h ko ấn ko hiệu quả nữa
help me
Lên đây tải ATK và Touchpad mới nhất cho máy xem. Gỡ phiên bản cũ ra trước sau đó mới cài đặt, cài ATK trước nha

http://www.asus.com/Notebooks_Ultrabooks/N56VZ/#support_Download
locbum
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Lone hero làm phiền bạn xem lạ giùm mình xíu:

mình tìm từng mục rất kĩ nhưng ko thấy mục ATK và Touchpad đâu cả
Bạn ráng tìm hộ mình với nhé
Ở ô driver bạn chọn windows 8 64bit thì danh sách driver mới hiện ra 😁
Windows 8.1 chưa được cập nhật, dùng driver của windows 8 còn tốt chán
Mình thấy win8.1 mới ra, còn khá nhiều lỗi gây giảm hiệu năng và nhiều lỗi lặt vặt khácnhưng không có cải tiến nhiều, cứ win8 cho lành. Đợi năm sau lên win9 :p
locbum
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Eternal_Tech đến lúc có win9 thì mình sợ nó ko cho up lên free nữa mà bỏ tiền mua bản quyền nữa thì đành ..... or vẫn xài 8.1 lun
Mấy lỗi lặt vặt một phần do bộ driver trong máy đã quá cũ, tương thích phần mềm kém. Dân mình thường không có thói quen update (một phần do xài chùa quen rồi 😁) nên thấy lỗi là đem bảo hành đầu tiên
Thay đổi thói quen là một điều không dễ dàng gì :p
Tình hình là các dòng máy của Asus chưa hỗ trợ hết driver của Win 8.1 nên bác căn nhắc trc khi up lên nhá
locbum
ĐẠI BÀNG
10 năm
e lỡ phóng lao rồi,bây h quay về win8 mất thời gian lắm
có vài lỗi lặt vặt thiệt nhưng mà thôi chờ thêm vài hôm nữa coi sao,em cũng nghỉ counter strike online rồi nên cái Touchpad kệ bà nó đi,em chuyển qua Kiếm Thế
tuyen55pm
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em cũng bị Nhòe y như bác
ko biết khắc phục thế nào nên em lại về Windows 8 sau 3h trải nghiệm
mặc dù rất thích Windows 8.1 mới
nhanh,mượt, mát
hic
không lẽ lại cài lại sao
hic
😔
locbum
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tuyen55pm Ngoài desktop: chuột phải chọn Screen Resolution -> make text and other items larger or smaller. Sau đó tích chọn Let me choose one scaling level for my all displays -> Apply và signout để xem kết quả
Nếu có vẫn hiện tượng nhoè thì trong phần tuỳ chỉnh có thể căn lên 125% hoặc tối đa lên 500%
của Bác đây,mình thử và đã ok
tuyen55pm
ĐẠI BÀNG
10 năm
@locbum
Vâng
để tuần này lại lên 8.1 rùi làm như bác xem
ko hiểu sao lại phải chỉnh thế nhỉ
Windows 8.1 mới ra phải thuận tiện hơn
ai dè lằng nhằng thật
locbum
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tuyen55pm cái này mình cũng ko hiểu nhưng chỉ một số đời máy bị thôi, dell 1558 của anh hai,alienware M17x của anh ba mình thì ko bị
ledung81
ĐẠI BÀNG
10 năm
cứu với máy bác ơi......tình hình là minh tuỳ chỉnh từ 125% lên 500% giờ không xuống lại mặc định được, nó quá lơn và không tài nào di chuyển để chuyển đổi, bác nào có phím tắt gì hay cách gì chỉ giáo với, ...ức chế chịu hết nổi oy...help me?
locbum
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ledung81 giống em luôn rồi,thôi bây h cứ để vậy luôn, để hình nền destop cũng bị bẻ cong luôn, e rắng cày thêm 1 năm nữa mua Macbook xài luôn
ledung81
ĐẠI BÀNG
10 năm
@locbum đã làm dc....
ghost lại bằng notrgososgosst oy chỉnh lại bình thường..
locbum
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ledung81 Bác gost bằng bản nào vậy, còn là win8.1 single language bản quyền ko?
ledung81
ĐẠI BÀNG
10 năm
@locbum vì trên máy mình chỉ có bản ghost 8 pr nên ghost bản đó oy update lên 8.1.
chứ ngồi chỉnh mãi chẳng được gì hết,
nếu có cái máy chiếu gắn vào là chỉnh một phát dc luôn, không có máy chiếu phải làm thế thôi, vì một cú click chuột và mệt vãi................... 😁
minh xai win 7 64x, hinh nhu co' 1 so' driver ko ho tro phai ko moi nguoi ?
bác chỉ mình cách refresh về win 8 ban đầu cái, mình cũng dùng n56vz, up lên win 8.1 bị lỗi cứ xem youtube hoặc video là icon ngoài desktop bị tràn ra toàn màn hình!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019