Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cách khắc phục yếu Wifi trên BB Z10

hisang
16/8/2014 11:16Phản hồi: 29
Cách khắc phục yếu Wifi trên BB Z10
Sáng nay mình mới lấy con Z10-003 bên Kmobileshop, vừa đập hộp xong sài chừng 15p thì phát hiện Wifi của máy cực kỳ yếu (so vs IP5 mình đang dùng). Lục tung google tìm cách khắc phục... nào là update Router, update OS lên 10.2.1.2977,... nhưng cuối cùng đánh bó tay @@. Mình liêm hệ bên của hàng thì mọi việc được giải quyết trong 3 nốt nhạc.

Cái vấn đề ở đây là do tem bảo hành là tem bạc được dán ngay vị trí anten của máy nên ảnh hưởng đến thu phát sóng. Anh kỹ thuật đó kêu mình bóc cái tem đó ra... thế là mọi chuyện được giải quyết.

Nếu bạn nào có bị yếu Wifi như mình thì xem lại máy nha... có bị dán tem lên anten hay không, nếu có thì bóc ra là ok (bị mất bảo hành thì mình hok biết đâu à nha @@)
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

DEKHI ĐỖ
ĐẠI BÀNG
10 năm
đúng rồi bạn ạ mình bóc ra khỏe ngay
DEKHI ĐỖ
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình cứ thắc mắc tại sao quá kém như vậy hóa ra tem bạc
tuanthienct
ĐẠI BÀNG
10 năm
máy bạn có hay bị mất sóng nghe gọi không vây?
DEKHI ĐỖ
ĐẠI BÀNG
10 năm
không khỏe re à
Cảm ơn bác, em tìm mãi ko ra nguyên nhân. Nghe bác xong bóc tem ra wifi căng đét. :3
ducbeo_78
ĐẠI BÀNG
10 năm
Làm gì có, đó là con ốc mà
hisang
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ducbeo_78 thế nó mới lạ... mua con Z10 về thử sẽ biết bạn nhé ^^
@hisang Bạn cho mình hỏi cái tem bảo hành dán đè lên chỗ cái ốc đấy hay phải tháo máy ra mới thấy. Thank
donphuong9
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có hình vị trí cái tem đó hok, mình thấy có con tem bạc nhưng không biết có phải không 😁
hisang
ĐẠI BÀNG
10 năm
@donphuong9 có hình đính kèm đó bạn
Quá hay. Thanks bác thớt. Z10 của em cũng bị, xé tem ra tốt hơn hẳn.
Bạn ơi có thật là bóc tem bạc ra là wifi bắt mạnh hơn không vậy bạn, mình cũng mới mua con z10-003, sợ mất BH quá.
hisang
ĐẠI BÀNG
10 năm
@blusky110 Bạn sợ mất bảo hành thì mang máy ra cửa hàng nhờ nó xử lý dùm... dán 1 cái tem chỗ khác chẳn hạn ^^
lam_vodanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
khỏe hơn 1 chút thật.. các bác chơi game có nóng máy ko, em chơi khoảng 10p là thấy máy nóng, nhanh hết pin ghê,chán thật
hisang
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lam_vodanh Mình hok có chơi game trên Z10 (có IP5) nhưng lướt web thì có hơi nóng thật... lướt ~10p là máy ấm ấm rùi @@
Hôm qua mình có mang ra cửa hàng nhờ họ dán lại tem rồi, Wifi có khá hơn bạn ak, thanks bạn nhé.
mình cũng ra cửa hàng nhờ xé tem cũ rồi dán tem khác vào đó. mấy người trong đó ngỡ ngàng hỏi mình làm này có tác dụng gì rồi cười cười. 😁:D:D

mà có lỗi wifi limited với router tp link vẫn chưa khắc phục được, có bác nào chỉ em với. đã thử đổi ip lẫn cấu hình chỉ phát chuẩn b/g mà cũng chỉ kết nối được 1 tí rồi lại limited. tắt data đi thì lại vào wifi ổn định.
hisang
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mh2804 Update fimware cho router là hết bạn nhé. Nếu không biết thì tra google hướng dẫn.
Máy mình bắt sóng 3g ko dc bóc ra có dc ko vậy bạn. Máy mình chỉ dùng mạng E và wifi.
hisang
ĐẠI BÀNG
9 năm
@muml0v3 cái này mình chưa bị nên chưa tìm hiểu. Nhưng theo mình nghỉ thì 3G mà không dùng được thì có thể liên quan đến set dữ liệu mạng hay hư phần cứng rồi ~~!
Có bạn nào bị dính lỗi này trên Q10 khoong nhỉ?
Mình đang dùng q10, chưa biết anten nó ở đâu cả mà bóc

Sent from my LG-F160S using Tinhte.vn mobile app
:mad: em phải đăng nhập thank cho bác..., có cái tem ghê thế....! bóc ra tốt hơn... khó hiểu
hisang
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoangtuthegioiacma 😃
Tem Z10 của e là tem Petro ko biết có nên xé ko
chiếc bb của mình ko có dán tem chỗ đó nhưng mà wifi vẫn yếu 😔.. cùng vị trí ở dưới lầu, chiếc điện thoại cùi cùi của e mình + chiếc lumia 720 của a mình bắt đc wifi mà cuả mình chỉ biết ngó :((
Ai biết chỉ mình cách khắc phục với.
hisang
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Hùng Nguyễn. Bạn thử update lên bản OS mới nhất thử xem. Không được nữa thì test lun bản 10.3.0.1054 nhá! Hiện tại thì Z10 của mình bắt tốt hơn chiếc IP5.
Giúp e với ... e dùng z10 bản 01 được 1 năm rồi. Gần đây e gặp 2 vấn đề sau. Đầu tiên là máy e bị pin ảo. Pin trên 50% tự nhiên máy báo hết pin tắt may. Vấn đề 2. E đang truy cập 1 trang wep bình thường ví dụ như 24h hay clip.cohet.vn hoặc youtube... thì máy tự nhiên vào 1 trang wep khác lần nào wep cũng bị như vậy. Có bác nào bị giống của e ko? Cho e xin cách để khắc phục với. Em xin cảm ơn ak .!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019