HỎI ĐÁP? Cách khôi phục tin nhắn SMS bị xóa trong iPhone 4 ....?

Thảo luận trong '[iOS] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi thuychi89, 3/6/11. Trả lời: 13, Xem: 42700.

1. thuychi89

thuychi89 Thành viên

Em lỡ tay xóa mất mấy cái tin nhắn SMS quan trọng trong iPhone.Vấn đề sẽ rất đơn giản nếu như em ko tắt chức năng auto back up mỗi khi kết nối với iTunes,chiếc iPhone của em ko có bản back up nào cả.
    Em ko cần khôi phục lại,chỉ cần đơn giản đọc được lại nội dung của mấy tin nhắn mới xóa thông qua 1 Soft hay 1 cách nào đó để nó hiển thị ra thành file text thôi là tốt lắm rồi.
    Trên diễn đàn tinhte nhà ta em có đọc được bài này:
    http://www.tinhte.vn/iphone-1-x-hoi...-120/can-than-voi-tin-nhan-tren-iphone-16796/
    Nhưng mà bài viết trên từ năm 2007,chắc áp dụng với iPhone 2G.Bác nào biết cách sử dụng Soft đó hoặc soft nào khác tương thích với iPhone 4 thì chỉ giáo em với.
    Đa tạ rất rất nhiều!

:
  2. mlxx_mlxx0303

mlxx_mlxx0303 Vinh Trần

Không thấy nhiều người bàn về vấn đề này bạn ạ, vì đa số chấp nhận đã lỡ xóa rồi thì...là mất:(, trừ khi đã backup trên itunes như ban đã biết!
    Chắc có lẽ ko có cách nào rồi bạn ạ! Chắc tn quan trọng lắm lắm nhỉ:(--->bảo người nt nhắn lại cho 1 tin nội dung giống như vậy dc ko bạn?;)

3. galongvang

galongvang Thành viên

hiện giờ chắc không có chương trình nào có thể khôi phục lại được đâu. chia buồn nha....

4. ngocanh016vn

ngocanh016vn Thành viên

lỡ xóa rồi thì không có cách nào lấy lại đâu
    chia buồn cùng chủ thớt vậy

5. mlxx_mlxx0303

mlxx_mlxx0303 Vinh Trần

Đã test thử cách bác hướng dẫn(Spotlight) cơ mà: search ra 1 tn trong SMS, sau đó xóa tn đó đi rồi search lại thì...mất tiêu bác nhé!(vẫn search theo nội dung như lần đầu)

6. thuychi89

thuychi89 Thành viên

thanks các bác đã đọc bài và chia sẻ.
    Không có phương pháp nào thì đành chịu vậy,lần sau phải cẩn thận hơn.Em rất ghét chức năng auto back up trong iTunes,cứ kết nối iPhone với máy tính là nó back up,nhiều khi vội chờ nó back up xong sốt hết cả ruột.
    iTunes có cái nút back up khi nào mình cần thì ấn vào có phải hay hơn là mặc định để auto như thế ko nhỉ.

7. mlxx_mlxx0303

mlxx_mlxx0303 Vinh Trần

Chắc bạn lâu lâu mới cắm kết nối itunes nên chạy backup có thể hơi lâu chứ mình cắm nhiều nên backup chạy roẹt phát xong luôn nhanh nhẹn lắm;)

8. whisky89

whisky89 Thành viên

Trước lúc bạn xóa tin nhắn thì có sync nhạc bằng Itunes ko? Họa may nếu có Itunes vẫn backup lại đó, tính năng tự backup bạn tắt chỉ là tắt backup khi vừa cắm IP vào PC và Itunes nhận ra IP, còn lại khi sync nhạc hay games thì bước đầu tiên Itunes nó vẫn Backup, lúc này bạn có thể Restore lại và chắc rằng các tn đó vẫn còn!

9. LIENHUONG

LIENHUONG Ngôi Sao Tử Thần

Thấy trước có bài giới thiệu có cái USB khôi phục dữ liệu đã xóa mà chưa thấy ai xài :D

10. tvt1979

tvt1979 Thành viên

Khôi phục được! Xin gửi Sim + Máy về địa chỉ: Cục CS Tội phạm công nghệ cao :D

11. dkngungoc

dkngungoc Dự bị

mình cũng đang rất muốn khôi phục lại tin nhắn đã xóa.
    mình dùng cách này rồi nhưng chỉ xem đc 1 số tin nhắn và xem đc có dòng đầu tiên,ko đọc lại hết đc.
    máy mình iphone 4, từ lúc mua về thì cài lần đầu tiên ở của hàng nhạc và các ứng dụng thôi,còn đâu chưa kết nối với máy tính 1 lần nào nữa, mọi người ai có cách nào ko giúp mình khôi phục lại với,mất tiền cũng được,mình cám ơn nhiều

12. dkngungoc

dkngungoc Dự bị

có cái này rất hay proofpronto.com/iphone-recovery-stick.html
    ở việt nam ko biết đã ai có chưa hay ai biết cách mua ko chỉ cho em với

13. nit1199

nit1199 Thành viên

mình vừa check phần shipping không có viet nam :D chắc phải nhờ ai ở nước ngoài mua giúp hoặc các dịch vụ mua hàng bên USA trong 1 tuần là bạn nhận đc :)

14. KenChip123

KenChip123 Dự bị

Mình Khôi phục về thỳ chỉ đọc được nhưng tin không có dấu còn đâu tòan ô vuông cho mình hỏi tại sao