Cách kích sóng và sửa lỗi iPhone 5S Sprint iOS 7.1.1 mới và đơn giản nhất

shcodon
30/6/2014 5:36Phản hồi: 385
Cách kích sóng và sửa lỗi iPhone 5S Sprint iOS 7.1.1 mới và đơn giản nhất
Chỉnh sửa hoàn chỉnh và có tham khảo bài của bạn hobachai

TOPIC DÀNH RIÊNG CHO CÁC BẠN CHIA SẺ VỀ IPHONE 5S LOCK MẠNG SPRINT CÁC BẠN VUI LÒNG GÓP Ý HOẶC CHIA SẺ ĐÚNG NỘI DUNG TOPIC.
CÁC MỤC ĐÍCH THƯƠNG MẠI VUI LÒNG MỞ TOPIC KHÁC NHÉ
==================================================================
Áp dụng cho sim Mobifone và Viettel làm cách này sẽ không bị : không nhận cuộc gọi khi tắt màn hình và bật 3G. Sim Vinaphone thì tùy máy sẽ bị, và tùy máy không bị

Sim Vinaphone thì bỏ bước 3 nhé, các bạn có thể bật tắt máy lại vài lần là máy sẽ nhận sóng Vinaphone vì sim Vinaphone dễ lên sóng nhất
Nếu muốn xài ổn định nhất, vui lòng lựa chọn sim Mobifone nhé các bạn

KHÔNG CẦN ĐEM RA DỊCH VỤ LÀM NHÉ, CHỈ CẦN ĐỌC KỸ VÀ LÀM TỪNG BƯỚC THEO SẼ THÀNH CÔNG 100%. Hỗ trợ các bạn FREE FREE FREE !!!

Các này hạn chế tối đa xóa và link file nhiều, giúp máy hoạt động ổn định hơn

Để làm ổn định nhất thì yêu cầu các bạn restore máy sạch sẽ và jaibreak trước khi thực hiện để tránh trường hợp các bạn đã làm các cách khác xóa file làm máy không ổ định nhé

Update 11/07

Nếu các bạn làm chưa thành công, hoặc làm thành công lên sóng mà chưa có 3g thì phải làm lại từ đầu nhé. Nói chung làm sai, hoặc thiếu bước cũng phải làm lại từ đầu
- Trong quá trinh sử dụng, nếu bị mất sóng thì cũng phải thực hiện lại từ đầu
- Hiện nay
sim ghép không hoàn hảo 100% cho dù là loại sim ghép nào cũng không đảm bảo là 100% không mất sóng vì thế các bạn đừng đòi hỏi là làm cách nào sẽ không bị mất sóng hoặc xài sim nào sẽ không bị mất sóng. Nhưng xài sim mobifone là ổn định nhất

Update 04/07

sau khi làm hết các bước vao : var/mobile/library/carier bundle/iphone xóa tất cả các thư mục có chữ Sprint và 310120, sau đó set quyền cho thư mục iPhone bỏ đị mục write nhé. Sóng sánh sẽ ổn định và không bị update carrier trở về Sprint

Quảng cáo

Update 03/07:
Tuyệt chiêu tung ra của ngày hôm nay là. nếu ở bước 2 máy search và tắt sóng liên tục và không làm xuất hiện No service ( thường đối với sim Viettel sẽ bị) thì các bạn hãy vào Cài đặt/ Điện thoại/Ứng dụng sim/ Chọn dòng thứ 3 của sim ghép thì lập tức sẽ xuất hiện No service và máy không còn search và tắt sóng liên tục nữa ( tức là chọn lại mạng Sprint 1 lần nữa giống như khi bạn ghép sim vào máy lần đầu nó sẽ hỏi bạn ghép cho mạng Sprint hay ATT hay T-Mobile đó ...)

Update 01/07:

một số bạn bị lỗi nhà cung cấp: không khả dụng. Lý do: làm sai hoặc thiếu bước hoặc đã fix các cách khác trước đây
Cách fix mình đã test theo cách kích sóng của mình nhé, các cách khác mình không biết

Trường hợp 1: bắt đầu làm Bước 0 - Trước khi bỏ sim ghép vào máy cùng sim vietnam thì vào cái đặt/ cài đặt chung / đặt lại / chọn đặt lại tất cả cài đặt VPN sau đó mới đút sim vào. Rồi sau đó làm bước 1 theo hướng dẫn trên

Trường hợp 2 : đã có sóng rồi thì muốn sửa lỗi thì rút sim ghép ra . sau đó vào cái đặt/ cài đặt chung / đặt lại / chọn đặt lại tất cả cài đặt VPN sau đó mới đút sim vào bắt đầu kích sóng lại

Quảng cáo

bạn sẽ có Nhà cung cấp là : carrier là 16 chứ không hiện không khả dụng nữa

====================================================================

B1:
+ cho sim sprint vào để active nếu bạn cài đặt lại phiên bản mới cho máy, còn nếu máy bạn đang xài thì hãy chọn Reset all setting. Sau bước này, các bước khác phía dưới không được bỏ sim sprint vào để active gì nữa nhé, nếu không nó sẽ cập nhật carrier trong settings/about về sprint là thất bại vì nó đang chuyển vùng nhận sóng viet nam chứ không phải nhận ra đúng sóng của viet nam

+ Bỏ sim ghép + sim VN vào chọn nhà mạng sprint ====> nếu lên sóng luôn thì qua bước fix lỗi. Không lên sóng và vướng ở màn hình active thì làm tiếp.

B2:
+ Đẩy sim ra để vào màn hình home, mở Ifile vào đường dẫn var/stash/_.PrDTQc/Applications/ rồi kéo xuống tìm file setup.app và nhấn vào chữ i để rename lại. VD: setup.ap (mục đích bước này để không bị đá ra màn hình active nữa, các bạn có thể đổi tên ntn cũng được..đừng xoá là được)
+ Vào đường dẫn System -> Library -> Carier bundles -> iPhone xoá tất cả thư mục có đầu số là 310120
+ Reboot lại và đẩy sim ghép + sim Vn vào sẽ ko bị đá ra màn hình active nữa..lúc này máy báo no service và trong Settings có mục carrier.

B3:
+ Chọn nơi có sóng thật mạnh của nhà mạng cần kích sim nhé, khả năng thành công sẽ cao hơn

+ Tắt chế độ automatic trong settings/carrier..đợi chút xíu sẽ hiện danh sách các nhà mạng VN và chọn nhà mạng tương ứng với sim VN cần ghép. Đôi lúc hiện không tải được nhà mạng thì bật tắt lại nút nhé
+ Sau khi chọn nhà mạng VN xong nhanh tay vào chế độ reset all setting đợi sẵn, lúc này phần sóng sẽ chuyển từ no service--->1 nấc sóng ---> lên 5 nấc ----> tụt lại 1 nấc ----> reset all setting.
+ Sau khi reboot lại máy sẽ báo waiting for active là ok và máy sẽ xuất hiện sóng

+ Sau đó máy sẽ yêu cầu kích hoạt imessage và facetime, các bạn vui lòng cho nó kích hoạt nhé, máy sẽ hoạt động ổn định hơn và chúng ta sẽ không cần fix 3G nhé. Cho dù bạn không có nhu cầu sử dụng cũng đồng ý kích hoạt nhé. Lưu ý là phải bật Wifi và tài khoản chính còn tiền đế kích hoạt nhé

B4:
+ Sau khi có sóng thì thử vào gọi 900 được chưa ----> dùng Ifile chỉnh lại tên setup.app đã sửa bên trên cho đúng
+ Khởi động lại máy sẽ kết nối wifi active và cho vào màn hình chính , sau đó sẽ báo update nhà mạng xong rồi và mục settings / carrier bây giờ là Sprint
+ Sau đó vào /var/mobile/Library/Carrier Bundles/iPhone
xóa hết file trong thư mục này. Nếu không xóa nó sẽ chuyển carrier trong settings/about về sprint thì bạn sẽ không xài được dù có sóng và reboot máy.

+ Máy báo đã kích hoạt và Đợi lên sóng

Nếu các bạn làm theo đầy đủ như vậy thì sẽ lên sóng 100% mobifone và viettel luôn nhé. Ai không làm được thành công thì bắt đầu lại từ bước 1 lúc đó không cần active bằng sim sprint nữa nhé

B5:
Chỉ fix lỗi danh bạ nữa nhé và thêm điểm truy cập APN cho từng mạng nữa thôi nhé vì *101# và nhắn tin tự động sẽ sử dụng được không cần fix . không cần làm lungtung gì nữa nhé

CUỐI CÙNG TẮT MÁY KHỠI ĐỘNG THỬ LẠI 2 LẦN và KIỂM TRA TRONG PHẦN SETTINGS /ABOUT CARRIER HIỆN CARRIER 16.1 LÀ OK ( PHIÊN BẢN 7.1.2 CÒN PHIÊN BẢN CỦ HƠN THÌ CARRIER CŨ HƠN NHƯNG KHÔNG SAO HẾT)

Nếu làm thành công thì cám ơn 1 tiếng hồi âm trên này cho mọi người biết là các bạn thành công nhé. Còn ai tốt nữa thì dẫn mình đi Phúc Long uống Trà nữa thì tuyệt. Hỗ trợ free cho tất cả mọi người 😁

Video thứ 2 chứng minh máy đã kích hoạt facetime, imessage và sóng gọi đi gọi đến ổn định ngay cả lúc bật 3G và tắt màn hình

385 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác ơi không thấy bác hướng dẫn fix lỗi SMS và 3G ???
@ljnhxjnhtraj fix lỗi sms thì sửa file như những máy lock khác nhé,
còn 3g thì bạn vào unlockit.co.nz chọn mạng cần cài đặt 3g và setup theo trang đó nhé
@shcodon sao trong phần carrier của mình nó báo là không khả dụng? chỉ nghe gọi nhận và gửi tinh nhắn còn 3g với facetime chưa được
Máy mình không xóa đoạn này, hiện Sprint 15.1 nhưng vẫn lên sóng, nghe gọi ok, chỉ mỗi tội không hiện my number, ko ft, imess 😁
chắc tại bạn bỏ tùy chọn write cho thư mục carrrier trong đường dẫn var/mobile/library .....
@shcodon Không bạn, vẫn để write thì nó mới lên Sprint, còn bỏ quyền write thì not available 😁 mình vừa vào bỏ quyền write rồi, hiện giờ carrier not available, hiện my number nhưng ft,imess bắt dùng account ko cho dùng số 😔 Có cách fix ko bác :(
@thanhduc2384 nếu bạn xóa thư mục sprint trong system/library/carrier.bundle/iphone/sprint thì sẽ bị lỗi carrier not available

bạn restore máy làm lại từ đầu theo mình sẽ hết
kuzinkut3
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có bác nào làm thành công và nhận cuộc gọi bình thường, sóng sánh ổn định k? Cho e biết với để e mua con 5s sprint.... Hóng các bác.
Thank các bác.
@kuzinkut3 Mua dùng bình thường có sao đâu, máy mình thiếu ft,imess nhưng mấy cái đó thấy cũng ko cần thiết 😃
Tối nay mình rãnh, có bạn nào muốn làm giúp thì tập hợp lại cafe mình làm free và sẵn trao đổi luôn
@shcodon Máy e cứ bị hay mất sóng và Carier báo ko khả dụng.e có thể đến quán cafe và nhờ a giúp,trao đổi với a dc ko ạ? 😃
@truongnn2 Em đã làm theo huớng dẫn:xoá hêtz thư mục sprint va có đầu 310120, sau đó reset all VPN nhưng Carier vẫn ko khả dụng 😔
Ưng bác này ghê, nghe mấy cái dịch vụ fix phần mềm mà chém người ta 300k mà ngứa hết cả ..., 300k kèm luôn sim ghép còn tạm chấp nhận!
Trước giờ mấy bác thương gia bán máy lock hoặc sim ghép thì fix free, kênh giá lên 1 chút gọi là. khách lẻ fix lỗi lấy ít thì chả bõ, lấy nhiều thì thành gian thương nên thường lấy 100k kèm cài luôn bộ game, soft, đúng ko vậy bác shcodon 😁
tình hình là
- mobifone sóng ổn định nhất, tắt máy và khởi động lại nhận sóng rất nhanh
- Vinaphone hay bị lỗi tắt màn hình không nhận cuộc gọi khi bật 3G nhưng ghep sim nhận sóng nhanh và tốt
- Viettel thì hoàn chỉnh nhưng tắt máy khởi động lại hay bị search sóng lại
monitery06
ĐẠI BÀNG
10 năm
@shcodon Bác nói chính xác
@shcodon bác ở đâu em mang máy qua làm cho em với! 5 lock Sprint đang dùng 7.0.4 ko biết bọn trẻ con nghịch thế nào giờ nó cứ bắt kích hoạt lại sim. mà máy em vẫn dùng cái Sim ghép có tháo ra đâu
@tuantulenh198x... có hướng dẫn trên mạng đó.nếu ở vũng tàu đem qua ngồi đàm đạo mình làm cho
@pjdepzaj2407 Mình ở Hà Nội mới đau chứ. Có bác nào ở Hà Nội ko ạ? Em ở phố Khâm Thiên
vinhnd83
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình đã làm giống bạn và ok rồi nhưng bạt 3g thì vẫn bị thuê bao on off chế độ máy bay sẽ bị về 1 cuc sóng rồi không dịch vụ ngay lại phải làm lại phải làm lại ở bước 3 . Bác có cách fix nào nữa ko? Tks bác

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@vinhnd83 máy bạn xài sim gì ??? nếu xài sim Vinaphone bật 3g thì sẽ bị không nhận được cuộc gọi đến. Xài Mobifone là ổn định nhất
vinhnd83
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình sài sim mobifone đây tắt máy hay on off là mất sóng luôn

@vinhnd83
Vậy bạn kiểm tra lại các bước thật kỹ xem còn thiếu chi tiết nào không nhé, vì nếu thiếu cũng ảnh hưởng đó. Mình test nhiều lần riêng cho mobifone không bị mất sóng đó. bản thân mình xài mobifone cũng thấy rất ổ định và tắt máy lên sóng rất nhanh
vinhnd83
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ok bạn để mình restore lại vì mấy ngày trước mình có xoá và chỉnh lại mấy file khác trong hệ thống có thể bị ảnh hưởng.

minhai
TÍCH CỰC
10 năm
Cho hỏi việc xóa các file ở B2 và B4 có ảnh hưởng gì không các bác? Vì fix theo cách k xóa thì Viettel báo sóng ảo.
@minhai không ảnh hưởng bạn nhé, vì những folder đó là thư mục rỗng link tới thư mục system/library/carrier bundle/iphone/ sprint thôi
viettel là thằng khó kích sóng nhất, tùy máy
một số bạn bị lỗi nhà cung cấp: không khả dụng.
Cách fix mình đã test theo cách kích sóng của mình nhé, các cách khác mình không biết

Trường hợp 1: bắt đầu làm Bước 0 - Trước khi bỏ sim ghép vào máy cùng sim vietnam thì vào cái đặt/ cài đặt chung / đặt lại / chọn đặt lại tất cả cài đặt VPN sau đó mới đút sim vào. Rồi sau đó làm bước 1 theo hướng dẫn trên

Trường hợp 2 : đã có sóng rồi thì muốn sửa lỗi thì rút sim ghép ra . sau đó vào cái đặt/ cài đặt chung / đặt lại / chọn đặt lại tất cả cài đặt VPN sau đó mới đút sim vào bắt đầu kích song lại

bạn sẽ có carrier là 16 chứ không hiện không khả dụng nữa
thớt ơi e đã kích full cách này mình cần cài cái irosetooth để 3g ổn định hay không và nếu rớt sóng thì phải restore lại hả bác e xài mobi
@tumo79 rớt sóng thì kích lại thôi bạn ah, không cần restore, không cần cài ir0se tool nếu 3g xài bình thường nhé
@shcodon kich lại từ bước nào v thớt
@tumo79
từ bước 2 nhé
@shcodon cho mình hỏi bạn xài sim ghép loại nào thế
@nuavangtrang2812 mình xài heicard 7.4 nhé
cau3dtn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình làm đc rồi nhưng lúc làm là sim vinafone .Giờ muốn xài sim Mobi ,gắn vào nó lại bắt active và ko lên sóng . Gắn sim vina vào thì nó vô lại sóng gió bình thường .

Giúp mình đổi qua sim mobi với .

Mình chưa fix lỗi carrier ko khả dụng nữa
@cau3dtn bạn làm đúng các bước sẽ hiện carrier 16.1 đó
@cau3dtn
quy tắc với máy Lock xài sim ghép là đổi sim khác là kích sóng lại nhé bạn, làm lại từ bước 2 là sẽ xài được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019