Cách kiểm tra dung lượng sử dụng 3G/GPRS của Mobifone ?

Thảo luận trong 'Mạng di động' bắt đầu bởi wall_iscol, 1/3/10. Trả lời: 79, Xem: 122599.

1. wall_iscol

wall_iscol Thành viên

Chào các bác,

Miình vừa mới đăng ký sử dụng 3G của mobifone, gói cước M10 được free 10MB/ tháng. Nhưng mình không biết cách kiểm tra dung lượng sử dụng hiện tại của mình để "kiềm chế" không sử dụng quá lố.

Có bác nào biết cách làm thế nào check dung lượng sử dụng 3G của mobifone kô ? thanks!

:
  2. MBrian

MBrian Thành viên

"rất tiếc, bọn em chưa có cách nào để kiểm tra anh ạ..."

Tổng đài nó bẩu em thế ...

3. missmeo

missmeo Thành viên

ờ, chịu thôi, chẳng kiểm tra đc đâu :confused: chán thật

4. heroesvn

heroesvn Thành viên

Chắc không kiểm tra được dung lượng đã sử dụng đâu. Kiểm tra tiền đã sử dụng trong tháng thì được (tb trả sau). 10M có cho vui chứ dùng tí hết.

5. lebinh_hung

lebinh_hung Thành viên

dùng GPRS monitor kiểm tra dung lượng dc mà.

6. namnguyen1985

namnguyen1985 Thành viên

Có kiểm tra bằng niềm tin ah ? Cái này bạn tự phải quản lý mình thôi, chứ nhà mạng mà cho ban kiểm tra dung lượng thì hơi khó, hình như chưa có chính sách quản lý khách hàng giống như ADSL đâu. Thôi kệ, bản thân là chính, tiết kiệm là 10 !

7. bautroibinhyen

bautroibinhyen Thành viên

ừ, mình cũng chưa biết kiểm tra như thế nào. Kiểm tra bằng phần mềm cũng là ý hay nhưng chắc chỉ tương đối thôi.

8. lebinh_hung

lebinh_hung Thành viên

tôi đã bảo rồi, dùng GPRS Monitor mà kiểm tra, add cấu hình vào mạng, add dung lượng giớn hạn và ngày hết hạn sau đó dùng thì cứ vào đó mà kiểm tra xem xài hết bao nhiêu rồi.

9. heroesvn

heroesvn Thành viên

Đến bây giờ vẫn chưa có cách nào kiểm tra được dung lượng. Bác nào dùng trả sau cứ *112# mà kiểm tra tài khoản cho chắc.

10. tung3tvn

tung3tvn Thành viên

MobiFone mới có quy định mới về cước mobile internet áp dụng từ 1/3. Các bác lên web xem lại nhé. Với các thuê bao trả sau dùng gói mặc định M0 thì cước tối đa sẽ là 1 triệu/tháng. 1 triệu tuy vẫn cao nhưng dù sao có còn hơn ko, còn hơn là cuối tháng nhận được cái hóa đơn 2-3 triệu tiền GPRS

11. baohen1510

baohen1510 Thành viên

trời , xài lưu lượng mà không cho kiểm trả lưu lượng . ae xài cẩn thận , mất công xài quá lưu lượng , trả tiền chết luôn á . mất công đi kiện cáo với nó

thehiep1202 thích nội dung này.
  12. heroesvn

heroesvn Thành viên

Hình như các mạng khác cũng chưa có cách kiểm tra dung lượng sử dụng.
    Vụ max 1T này xem ở đâu vậy bạn. Cho xin cái link với.

13. anhmeoxanh

anhmeoxanh Thành viên

link nè bác
    http://www.mobifone3g.com.vn/index.aspx?s=INTERNET
    xem ở mục 5-quy định

14. tinhteman

tinhteman Thành viên

Lưu ý: Không áp dụng quy định mức cước tối đa phải thanh toán khi thuê bao trả sau sử dụng các gói cước Mobile Internet ngoài gói M0. Thuê bao phải thanh toán theo mức cước sử dụng dịch vụ Mobile Internet phát sinh.

15. heroesvn

heroesvn Thành viên

16. khai1984

khai1984 Thành viên

Vịt teo chẳng kiển tra được còn gì mà bạn. mobi nó giấu k cho mình biết đấy chứ chắc có âm mưy gì đó

17. 3GGGG

3GGGG Thành viên

Mobi và vina là 2 mạng di động "già" nên công nghệ có vẻ lỗi thời hơn VT.Đặc biệt về vấn đề lưu lượng và cước.Hình như cái vụ chia làm nhiều loại tài khoản là do ông viettel chạy trước hay sao ý nhỉ.Còn tài khoản gốc với thưởng của mobi với vina chả khác nhau là mấy :)

18. quocduytu

quocduytu Thành viên

Mình kiểm tra bằng cách đơn giản nhất là vô phần nhật ký cuộc gọi của đt,ở đó có phần dử liệu gói,bạn sẻ thấy số dung lượng mà bạn đã sử dụng!muốn biết chính xác thì bạn xóa hết số dung lượng củ rồi bắt đầu truy cập,bạn sẻ quản lý rất chính xác số dung lượng mà bạn đã sử dụng.

19. namnguyen1985

namnguyen1985 Thành viên

10MB/tháng thì bác xài được cái j mà phải kiểm tra. Đọc vài bài báo, tải 2 bài nhạc là đứt rồi ! sao ko đăng ký gói nào cao cao mà dùng.?

20. namnguyen1985

namnguyen1985 Thành viên

Bác này chắc đọc nhiều truyện trinh thám lắm đây! Âm mưu âm miếc gì bác ! Đó là cách làm của nhà mạng thôi, người tiêu dùng thì phải tự tìm cách bảo vệ mình thôi !