Cách kiểm tra dung lượng sử dụng 3G/GPRS của Mobifone ?

Thảo luận trong 'Mạng di động' bắt đầu bởi wall_iscol, 1/3/10. Trả lời: 79, Xem: 122495.

1. Bloody Baron

Bloody Baron Thành viên

3G mobifone bị điên! SIM hết tiền lôi ra xài 3G hơn tuần rồi chả thấy gì :))

ThanhLongThuVan thích nội dung này.
  2. manhquyet90

manhquyet90 Thành viên

Chịu các bác quá ! Đựoc free cũng chửi nhà mạng ! ke ke

3. arsenaler

arsenaler Thành viên

Sướng vậy bác .

4. Lovegafield

Lovegafield Thành viên

Bạn soạn: kt data gửi 999 . Nó sẽ báo về. Cứ 30p nó quét 1 lần

kentkoo thích nội dung này.
  5. tung3tvn

tung3tvn Thành viên

chính xác bac ah. Mobione moi giam cuoc GPRS. em cung dang dung goi M25

6. huutrinh6688

huutrinh6688 Thành viên

Đây cũng là lý do để mình quyết định hủy gói cước Sinh viên đang dùng để chuyển sang MobiCard. :D

7. vnvn

vnvn Thành viên

~~ , hôm trc' dùng ko để ý , tiêu tùng hết 200k trong 1 ngày , bùn rười rười hix , căm thù 3G mobile fone

8. anhchay999

anhchay999 Thành viên

Bạn ở Cần Thơ thì Tui lấy lại cho .. hi.hi.. Đừng buồn .. rồi sẽ có lúc Nó trả lại cho bạn hơn 200k .. tin hong ? ở gần Cần Thơ củng được, chịu khó đến .. Tui giúp bạn lấy lại hơn 200k bằng cách xài Free lại .. và lúc đó bạn sẽ phải nói rằng: "Tôi yêu mobiFone" .

9. Mjnzhu

Mjnzhu Thành viên

Góp ý

Sms kt_data to 999 giá 200vnd/sms
    néu aj chua the 3g thj dj mua 1 sjm moj CUA TRUNG TAM 4 xaj free gprs!

10. zlam

zlam Dự bị

*101# Ok . tong dai se gui kem 1 sms thong bao dung luong GPRS va thoi gian su dung goi GPRS. iem dung MobiCard, goi cuoc M10. co bac nao nhan dc sms thong bao cua tong dai(CSKH) khi goi *101# ko?
    iem len bang dt.thong cam cho iem

11. hoanguylong

hoanguylong Thành viên

mình nhận được nè nhưng báo chỉ 10mb, đáng lẻ phải là 25mb, mà làm biếng gọi tổng đài quá, để tháng sau tính típ

12. nha_que_goc

nha_que_goc Thành viên

Kiểm tra tình trạng gói cước Mobile Internet trong quá trình sử dụng:
    • Câu lệnh chính thức: KT_DATA gửi 999. Trong đó “_” là khoảng trống khi khách hàng soạn tin nhắn.
    • Các câu lệnh khác được chấp nhận:
    KIEMTRA_DATA
    CHECK_DATA
    CK_DATA

Thỉnh thoảng em vẫn kiểm tra bằng cách này..

t3mmy thích nội dung này.
  13. thich_tao

thich_tao Thành viên

moi khi gui tin KT_DATA mobi se tinh phi 200d

14. trantrungdung_90

trantrungdung_90 Thành viên

Chả biết các bác xài thế nào thứ 3 vừa rồi mình đăng ký gói m10 đc 50mb .. Xài tới giờ vào web vs tải phần mềm cho bb mà xem thì mới hết có 7mb àh

15. warone

warone Thành viên

oh, ngộ nhỉ, mình bấm kiểm tra tài khoản *101# thì có phần bấm 1 để xem tk thưởng, 2 để xem.....6 để xem tk gprs tạm tính.... thế là bấm 6 thôi, còn không thì đt nào chả có phần thống kê dung lượng, đăng ký xong reset thống kê đó, rồi khi nào xài hết, đăng ký lại thì reset lần nữa, đâu cần phần mềm

16. huynhlebaoanh

huynhlebaoanh Thành viên

nếu như là sim mới thỉ chỉ cần *101*6# là kiểm tra dc dung lượng màk ko mất phí, còn sim cũ thì bấm *101# xem tk xong, thoát ra là nó gửi tin nhắn thông báo tk gprs cho mình liền....lâu lâu nó ko gửi thì mình mới nhắn tin KT Data gửi 999

17. samsungg2

samsungg2 Thành viên

Dùng 3G Việt thấy ngon lắm bạn ah!

18. quantumsg

quantumsg Thành viên

Uhm, mobi hay thiệt. Kiểm tra bằng cách này free mà tiện hơn lúc trước nữa. ^_^ đúng là nghĩ đến lợi ích khách hàng

19. gago0102

gago0102 Thành viên

thế thì nghỉ luôn hem phải nộp
    Phòng kinh doanh thì họ chỉ cần biết có nhiều khách hàng sử dụng và đăng ký thoai
    còn khi có vấn đề gì thắc mắc họ chỉ trả lời qua cho xong chuyện thôi còn những cái # thì kệ người SD là khách hàng ( PHải chịu hết) huuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu

20. thichdthu

thichdthu Thành viên