Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cách Kiểm Tra Khi Mua The New Ipad!

ola7426
20/4/2012 7:58Phản hồi: 375
375 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

các bác cho e hỏi lúc kiểm tra số seri thì có cái dấu chấm than màu vàng ở dòng thứ 2 , e ko hiểu ý nghĩa của nó là thế nào ạ , mong các bác giúp đỡ
@duylong3012 Sao lại 3 tháng? Của mình là 15 tháng bác ợ, nghĩa là kéo dài 3 tháng sau khi hết hạn bảo hành.
@likethesun18 thế khi e check cái serial như kia thì có cái dấu chấm than màu vàng xuất hiện , có phải báo là máy đã active phải ko ạ
@likethesun18 có cần đạt đến mức độ gió cấp siêu bão cấp 17-18 vậy không bác 😁
duylong3012
ĐẠI BÀNG
11 năm
@likethesun18 Bạn search trên tinhte sẽ thấy mọi người đều khẳng định như vậy : thời gian hỗ trợ điện thoại 3 tháng, thời gian bảo hành toàn cầu 1 năm (tính từ ngày active đầu tiên) . Bản thân mình đã mua 1 iPhone 4s và 1 iPad 3, tự tay active và đều như vậy cả .
Hehe, sorry các bác mình nhìn nhầm năm ợ, xác nhận telephone suppport 3 tháng :p

Sent from my iPad with Retina display using Tinhte.vn
@likethesun18 em đoán trước được là bác nhầm 1 năm nên 3+12 = 15 mà
Sau này có vợ thì đưng nhầm lỗ nha 😁
sao chẳng pro nào giải đáp giúp e thế ạ , cứ cãi nhau thế , gà như e sao hiểu được 😔(
@soixam_hg nếu chưa active nó sẽ hiện dòng
Please valide your product's purchase date bác ợ 😁
bác có thể up ảnh cho e xem được ko ạ . ảnh mà máy chưa active , thanks bác
@soixam_hg Bác kỹ tính quá cơ :p

Sent from my iPad with Retina display using Tinhte.vn
Quyền lợi của mình mà cứ làm thôi. Nhưng đừng thể hiện thái quá là được rồi. Keke, Chúc bác may mắn nha.​
hiii mình mới nhờ người thân bên nc ngoài mua trên thằng bestbuy, ipad 3 32gb 4G ... 600$ nè .. vậy cho an tâm :p
@kennytn2710 Thế được bảo hành ngon nghẻ ở Việt Nam không bác. Em nghe mấy đứa bạn bảo hàng mua kiểu này đi bảo hành hay bị thằng FPT sách nhiễu...
mọi người cho hỏi nếu tra sản xuất ở nước nào và là bản gì quốc tế hay khoá mạng thì tra ở đâu ạ . 851123ZNA4T . so seri day a , tien the cac bác check ho e voi
h2shop đi bạn, thấy có vụ 1 đổi 1 đó
úi! đọc xong 19 trang mờ cả mắt, các anh, chị cho em hỏi chút, em cũng chuẩn bị rinh em ipad4 về, đọc xong rất cảm ơn các chia sẻ của mọi người, nhưng em ngu ngơ chưa rõ lắm (ông xã ko phải tín đồ công nghệ, cũng chả có tgian tìm hiểu nữa) các bước ktra thì em nắm khá rồi nhưng vấn đề là cửa hàng nào uy tín à? FPT thì giờ ko cho đổi máy hở sáng. em ở hn, nhà mình cho em địa chỉ uy tín với, thank nhìu nhìu
e định mua ipad 4 mới nhưng test máy thì nó để như vầy chứ hk phải kêu active thì là sao hả các bác 😔
duylong3012
ĐẠI BÀNG
11 năm
@jocker0308 Máy báo vậy tức là máy chưa active đó bạn, nếu bạn khui seal máy ra và active thì thông báo này sẽ mất và thay vào đó là thông báo ngày hết hạn bảo hành của máy.
Zay ha,tks ban
Có bác nào ở hải phòng k, đy test máy với em, có j cho e xin sđt nhé, nhà e gần tt thành phố
các bạn muốn biết thêm chi tiết thì ghé cách kiểm tra iPad air chính hãng
Kiểm tra hở sáng màn hình thì phải kích hoạt rồi mới ktra đc các bác nhỉ? Hay có cách ktra hở sáng khi chưa activate??

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019