Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cách Kiểm Tra Khi Mua The New Ipad!

ola7426
20/4/2012 7:58Phản hồi: 375
375 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

peoiumap
TÍCH CỰC
12 năm
lỗi hở sấng thừơng bị ở điểm nào vậy cấc anh .... có cấch nào nhận bít bị hở sấng ko cac anh
Hom truoc. Nho cau ban truoc lam cho mot cua hang chuyen iphone, ipad mua cho 1 cai new ipad. So voi nhat cuong thi re hon duoc 500k. Cam ve tu boc hop.. Cai phan mem check du kieu thay ngon. ai de buoi chieu gap cau em. Cam vao mac check..luc ay moi biet la may cu duoc dung tu nuoc ngoai duoc may hom, check cha len thong so gi. Lai phai ban di de mua lai cai khac.the moi biet bay gio cac cua hang ban cung nhieu loai. Kg biet cack kiem tra thi cung an du luon, Theo toi thi cu cac cua hang lon ma mua. Toi nghi ho kg dam ban hang deu dau. Ho ban vay chac vai bua thi sap tiem
Bac dangtan25 noi vay cung dung. Nhưng gặp phải hàng bảo hành của iapple thi bac nghi sao? Van la xịn cha sai gì. Nhung dung thì biết.
iPad 2 3G

Serial Number: DLXGHLP3DKNY
Check another serial number
Valid Purchase Date

A validated purchase date lets Apple quickly find your product and provide the help you need.
Telephone Technical Support: Expired

You are eligible to purchase telephone technical support from an Apple Advisor.
Repairs and Service Coverage: Active

Your product is covered for eligible hardware repairs and service under Apple's Limited Warranty.
Estimated Expiration Date: October 23, 2012
Learn about Apple's coverage information for your product.
mình mua ipad 2 ở techland nguyên seal ngày 12/11/11, moi đây kiểm tra số sẻial thấy thông số trên ,tức là hụt đi mất 20 ngay, ra techland hỏi họ nói máy mình của han quoc nên hải quan kích hoat trước , diều này có hợp lý không
@dinhhoa64 Chắc là hợp lí, máy của mình trước lúc bóc seal kiểm tra thì chưa active sau đó mới active nhưng cái ngày expired vẫn lệch so với hôm mua 3 ngày. Ko hiểu lắm nhưng lệch ít ngày thì ko ngại đâu.
Ơ chứ ipad ko kèm tai nghe à các bác .
p/s :mới dùng ios mong các pac chỉ giáo ạ.
@acmabuon ko bác ạ, ko kèm tai nghe đâu
skin01vn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác có ai đi đổi ipad 3 chưa, máy mình hở sang khoảng 3 điểm + có 2 hạt bụi trong màn hình.
Không rõ nếu được đổi thì bao lâu có lại máy.
Thank
1.cho em hỏi là tại sao ở một số cửa hàng như: Haloshop, cellphone, hnam... thì giá THE NEW IPAD 16g 4g là 13tr500k --> 113tr800k
Sao ở các Future World, Icenter giá lên đến 15tr300k ???
Giá em xem trên Store.apple.com/vn chỉ 14tr300k
tại sao lại có sự khác biệt thế ạ ?--> vậy nên mua ở đâu là an toàn nhất, thời gian bảo hành tốt, vụ " 1 đổi 1 " thì áp dụng ở cửa hàng nào ạ ?

2. Em đọc phần " Cách kiểm tra The New Ipad khi mua" cũng nhìu lần rồi, nhưng vẫn chưa hiểu 1 vần đề:
Check serial là sao ạ ? check active là gì ? ai có thể phân tích "SÂU" tí giúp em k ạ ( 😔 )

Thank!!!!!😁
Fix lại phần: giá ở HaloShop, cellphone, hnaam.... giá là từ 13tr500k --> 13tr800k nhá

Thank!!!
Kiểm tra thật kỹ cái seal xem có bị dám lại không? nếu nguyên vẹn thì để nguyên, vác về... từ từ bóc từng lớp một ở nơi vắng vẻ yên tĩnh nó mới thú. từ hôn mua tới giờ cũng chưa ngó xem màn hình nó có bị gì không nưa, hihh
có bác nào đã mua ở muabaniphone ở hcm chưa ạ? e thấy giá khá mềm nên ko bít nó ntn
Chiều nay mình mua máy rồi, nhưng nghẹt 1 nỗi là mình sẽ mua ở h2shop và mình sẽ tự đem về active, nhưng mình muốn hỏi là trước khi đem về active thì có cách nào kiểm tra lỗi hở Sáng ko các bác. Gấp -gấp-gấp.
@Roy91 Mình mua halo nhung khuyen bác ra cellphone mua. Vì mua xong nv halo mình thấy đối xử với khách kg đc. Nếu bác thích chiều mai em đi cùng bác .
@nguyenkhanh6666 Ax, sao bác không mua hàng chính hãng, em thấy bên icenter giá con 32Gb + 4G giá 17tr2 nhưng được tặng Smart cover và miếng dán màn hình mà, bên Cellphone sợ hàng xách tay không đảm bảo, mà con Bác mới mua ngon không, có bị j không 😔
@Roy91 Mình mua gần đc 1 tháng rồi . Nói chung ổn bạn ạ.
@nguyenkhanh6666 Có j tuần sau em điện cho bác nhé, tuần này em bận 😁
Ủa bác mau ở H2 shop người ta ko cho bác check active ở đó hay sao mà phải đem về nhà vậy ???
Mới mua một em ipad3 ở HALo, làm đúng như các bước trên 😁 May quá máy ngon lành, không bọ hở sáng hay nứt niếc, bụi bặm gì hết :d
@cascadabadboy Em cũng sắp mua rồi. Chắc vài bữa nữa. Bác mua màu trắng hả. Chúc mừng bác nhé 😃
@nguyenkhanh6666 Ipad2 màu đen sài chán rùi đổi gió màu trắng cho nó mát mắt 😁 Cảm giác hải lòng hoàn toàn với em nó... từ cái nhỏ nhất cho đến mọi thứ. mua xong kêu nó JB + cài mấy app trong cydia cho nhanh :D
Chắc em ipad 3 này sẽ trung thành với mình bèo lắm 2-3 năm vì thấy nhu cầu cũng chỉ cần đến thế này :D , pin trâu, camera 5mp, màn hình ngon thôi rồi... chẹp
Shooter_CD
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mai mình định ra Muabaniphone mua 1 cái, chỗ này thì uy tín cũng đỡ lo, nhưng ko biết có jailbreak miễn phí ko :-s
Mọi ng cho em hỏi chút,bà chị em hôm nay mới mua cho em new ipad.Về em check mà thấy web bảo hết hạn bảo hành là 9/6/2013.Tức là bị active từ hôm mừng 9 ạ.Mọi ng cho em chút ý kiến,thường em thấy pad chị em mua hay bị lệch 1 ngày vì do mũi giờ đung ko ạ.Seri máy em là: DYTHHCMXDVGK.Mọi ng giúp em để có gì em còn bik đường gọi ra shop ạ.Thank all!
@tran2091986 Không sao đâu bạn, máy mình còn lệch 2-3 ngày luôn kìa 😁 nhưng trong phiếu của HALO nó ghi đúng ngày mình mua là được
@cascadabadboy Máy m mua ngày 11 active ngay 10. Trong phiếu cửa hàng ghi ngày 9=]]]]
@cascadabadboy Chị em mua cho em ở techland,phiếu bảo hàng ghi cài cydia-không bảo hành.Bảo hành 12 tháng.Ngày mua 11/6/2012 ạ.
@tran2091986 @@ bên HALO mình còn nói nó JB cài hết mấy cái app cần thiết có trong cydia, tụi nó làm nhanh gọn, lẹ... chừng 15ph lấy máy, game gủng về tự down... Bạn cứ JB thoải mái, khi nào bảo hành thì Restore lại là xong
mysoul9999
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mấy bác mua ipad 3 ở halo nào ở sai gon vậy, cho em cái địa chỉ với
Mình mua ở halo 82 paster q1 bạn ạ.
@nguyenkhanh6666 Mua chưa bạn? OFline tinhte coffe đi các pro 0906 888 613
@ometa020983 Em cuới em nó đến hôm nay là đc 1 tháng 1 ngày rồi bác ạ 😃
@nguyenkhanh6666 Hàng Future World OK không bác, tại thấy rẻ hơn iCenter 😁
@Roy91 2 thằng đó là chính hãng chắc như nhau. Mà chính hãng hay xách tay thì mình nghĩ độ rủi do như nhau. Hên thì vớ đc cái ngon xui thì chính hãng cũng vậy.
@Roy91 hãng nào ko quan trọng.chính hãng mà sài 1,2 tháng phát hiện lỗi thì bảo hành cũng trần thân như xách tay.còn đổi máy mới trong 3 đến 7 ngày thì thàng chính hãng hay xách tay đều đổi.bạn chỉ cần hỏi kĩ lỗi phần cứng nào được đổi máy mới full hộp.vd như bụi màn hình, hở sáng, điểm chết 3,4 điểm, máy rầy xước nhìu.còn lại chỗ nào rẻ nhất thì mua.mả DM hay DY gì cũng được.miễn test kĩ, nhất là tét hở sáng.còn lỡ test ko kĩ thì trong 3 ngày đầu cố đem máy ra soi cho hết.phát hiện thì đổi liền.
tuxedo211
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình mua ở halo Nguễyn Văn Trỗi 😃
zozethaimat
ĐẠI BÀNG
12 năm
check ngày active vs bảo hành thế nào hở các bác ? e mới dùng 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế