Cách Kiểm Tra Khi Mua The New Ipad!

ola7426
20/4/2012 7:58Phản hồi: 375
375 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cho em hỏi 1 chút mấy anh nhé, em tính mua 1 con 4g 32g hang LL/A, em có thể mua ở đâu được a, mà được bảo hành như halo hay mấy cửa hàng uy tín đó. Em cảm ơn nhiều.
@deathnote1141 bạn qua Cellphones 465 Võ Văn Tần xem sao mình thấy bên đó hay có hàng LL còn ko nữa thì H2Shop Lê Thánh Tôn nhưng đa số h hàng ZP/A là chính.
Bác Minh_chicker, cho mình hỏi vần đề này nhé, với NEW IPAD nguyen SEAL thì người bán chác không cho minh kiểm tra máy đâu hả bác. Em đang kiếm 1 cái LL/A nguyên seal nhưng cửa hàng không có phải mua ở các bạn xách tay về thì may ra, mà các bạn ý bán xong thì chắc không bảo hành hay gii giống cửa hàng đâu hả, vậy lở bị lổi gì thi mình phải làm sao. Hay là mua về thì hên xuôi hả bác.
@deathnote1141 việc check serial thì cửa hàng chính hãng lẫn xách tay đều cho check, cái này bác yên tâm, còn vụ bảo hành thì Apple có bảo hành toàn cầu, nên nếu bóc máy ra bác dính lỗi thì có thể mang ra trung tâm Apple ủy quyền ở VN, cụ thể ở HN là trung tâm FPT 15C Đào Tấn
@minh_chicker Oh. Vậy cảm ơn bác nghe bác nói thế mình cũng yên tâm mua chổ mấy anh xách tay hàng LL/A. Mình o SG chắc cũng được bảo hành hả bác. giờ thì mình yên tâm kiếm 1 em LL/A rồi, cảm ơn bác nhiều nhé.
@deathnote1141 bạn tham khảo xem ở trong SG có trung tâm bảo hành nào của Apple ủy quyền chính thức k. mình cũng mua xách tay nhưng là trong cửa hàng hẳn hoi, cụ thể là hệ thống CellphoneS. trng SG cũng có CellphoneS đó, bạn đến đó cho yên tâm, mình rất thích hệ thống này 😁
@deathnote1141 LL/A không đảm bảo đâu. hên xui thui. cái Ipad 3 wifi 16GB mình đặt trước hồi 7/3 on apple.com. rất ngon hoàn hảo, rất đẹp tiếc là hồi thứ 4 tuần rồi nhỏ em út mình nó làm rớt bể, phải bỏ 350 đế đổi lại cái mới, nhìn cũng được nhưng không hoàn hảo như cái đầu. nhưng đáng nói nhất là 2 cái ipad 3 4G.. mình hồi 7/6 order 1 cái Ipad 3 4G 16GB white trên apple.com. 13/6 về tới nhà. xài được 11 ngày đến chủ nhật vừa rồi mới phát hiện nó bị hở đèn nền ở trong cạnh trên cùng, nhìn nghiêng mới thấy. Thế là đặt lịch hẹn Genious bả appointment ngay thứ 2 vừa rồi đi đổi, cũng may chưa tới 14 ngày, nên mình trả lại bỏ thêm tiền lấy luôn cai Ipad 3 4G 32GB vì 16GB it quá không đủ. vẫn chưa hết xui xẻo, ngay hôm sau thứ 3 phát hiện màn hình nó khi mở trang màu trắng nó không trắng mà có màu hồng nhạt, nhất là ánh sáng ban ngày, càng sáng càng thấy màu hồng. hôm thứ 4 cũng thấy vẫn còn. thế là tiếp tục đặt lịch hẹn sáng hôm nay thứ 5, lại chạy ra apple store nói nó, nó đem vô trong kiểm tra bắt chờ, 1 hồi lâu nó đem 1 cái ra mà không phải white box mà từ cái hộp màu nâu, sợ là refurbished, không chịu hỏi nó nói nó brand new không phải refurbished. mình yêu cầu nó đổi cho mình cái white box, nói không thích cái kia vì vậy sẽ khác serial với cái hộp của mình. nó không chịu, không chịu đổi. thế là mình móc túi lấy cái receipt mà hôm thứ 2 mình sau khi trả cái 16GB, mua cái 32GB ( ngày mua tính lại từ thứ 2 ) cái 16Gb là trả lấy tiền vào tài khoản lại, không phải đổi. nên chỉ mới 3 ngày thôi. Nó xem liền gật gù, rồi cầm trở lại bên trong kêu mình dợi. một hồi lâu sau, nó đem cái hộp mới trắng ra, khen mình giỏi ( vì biết đem receipt ra )mình định nhờ nó kiểm tra giúp mà nó nói nó bận tiếp khách hàng có hẹn khác. nên mình tự mở hộp tại chỗ, vào web nền trắng kiểm tra có biến màu hồng hay xanh gì không, bụi hay gì không. thấy màn hình trắng tinh, trong veo. có pha chút xnah ngọc trong veo. cẩn thận hơn mình nhờ 1 nhân viên khác, kiểm tra giúp nó nhìn kỹ nói tốt, nó còn gọi vào trong nói có khách hàng yêu cầu kiểm tra giúp. nó đem máy mình vào trong, 5 phút sau ra nói mấy nhân viên ở trỏng nói nó tốt đẹp, không có lỗi gì hết, không bụi, không hở sáng, backlight. thế là yên tâm mang về. lần thứ 6 kết thúc như vậy. 2 lần vụ đem trả smart cover mua smartcase, rồi đem trả mua lại smart cover. 2 lần tiếp theo là hỏi giá và đem đổi cái ipad 3 wifi của nhỏ em bể màn hình. và 2 lần cuối cùng là về ipad 3 4G mình kể ở trên. kinh nghiệm luôn. ước như cái ipad 3 wifi đầu tiên, mua rất nhẹ nhàng thảnh thơi ngồi ở nhà chọn model màu sắc , nhập tài khoản, xong ngồi đợi đến 16/3, đẹp hoàn hảo không tốn công sức gì hết chỉ ở nhà order online thôi .tất cả đều là LL/A , mình muốn kiếm 1 cái ZP,ZP/A còn khó hơn mò kim đáy biển vậy
Em thắc mắc là đến cái đoạn bảo nhân viên check serial chưa active nhưng mà nếu nó bảo là phải bỏ ra để kiểm tra nên nó active trc thì có tin tưởng đc k ạ?
@minh_chicker Minh ơi, bạn cho mình số điện thoại. Bao giờ mình đi mua máy mình gọi bạn đi cùng mình giúp mình nhé!
@minh_chicker Lúc kiến nghị nhỡ đâu ng ta bảo phải bóc ra kiểm tra hàng hóa thì sao ạ :D
@Tunphraong tuỳ cửa hàng mà bác sẽ phải thương lượng trc lúc bóc. ví dụ bảo vs họ là, giờ bóc ra mà check máy đã đc active trc thì đc quyền đổi máy mới, cái này là quyền lợi khách hàng thôi mà, lăn tăn j đâu bác. mình thấy cách check đúng nhất là cắm vào itunes, cài đặt thông tin các thứ rồi lên trang support của apple check xem có đúng tại thời điểm đó là ngày active ko
@minh_chicker Thanks bác nhìu nha 😃
Theo ý kiến cá nhân thì đi mua Iphone hay Ipad thì mình thường yêu cầu họ đơn giản thôi: Tới shop to to và có uy tín chút
- Tôi cần mua một iphone xx /ipad xx hàng chưa active ,hoặc active trong ngày hôm nay ! Nếu cửa hàng không có thì sang cửa hàng khác(cái này những cửa hàng lớn, uy tín sẽ có)
Nếu nhân viên bảo có và đem ra cho mình chọn => sang bước tiếp.
- Cầm hộp Iphone xx /ipad xx mà họ đưa cho (Không cần bóc seal) , xem imei. Dùng thiết bị khác có thể truy cập vào mạng, vào trang: https://selfsolve.apple.com/agreementWarrantyDynamic.do

Check Your Service and Support Coverage - Apple Support

Check your Apple warranty status. Enter a serial number to review your eligibility for support and extended coverage.
checkcoverage.apple.com

Gõ Imei vào => Continue nếu đúng ngày hoặc chưa active => OK
- Nói với nhân viên cửa hàng là hãy chắc rằng Imei của thiết bị trùng với imei ngoài vỏ hộp, nếu ko trùng thì sẽ không mua nữa !
Vậy thôi, mình đi mua chẳng kiểm tra cái gì, bởi nếu nguyên seal họ cũng không cho mình kiểm tra, và nếu hàng chuẩn chưa active, hoặc active cùng ngày (tính cả chênh lệch chút về múi giờ) thì mình tin mỗi mặt hàng của Apple khi bán ra đã được kiểm tra kỹ lưỡng , hoặc nếu có lỗi thì ngay trong ngày đầu mình vẫn được đổi cái khác !
Minh_chicker ơi, bạn ở Hà Nội à, mình sắp mua Ipad 3, nếu bạn rảnh đi cùng mình đc ko? mình cũng mới mua Ipad lần đầu
mình mua ở apple.com lợi lắm, cái ipad 3 4g 16gb của mình xài 11 ngày nhận từ hồi 13/6,hôm chủ nhật phát hiện nó bị lỗi hở đèn thế là đem ra apple đổi, thêm tiền lấy cái ipad 3 4G 32GB vì 16 kh6ong đủ, cái smart cover xài 11 ngày đem trả lấy lại tiền vì xài cái cũ của máy wifi nhỏ em không xài dùng case khác. cái 32GB này mình xài thử xme có lỗi gì không, trong vòng 12 ngày nữa mà thấy gì không ổn có thể mang đi đổi hoặc lấy lại tiền
Bác nào ở SG rành vụ này có thể đi mua cùng em được k? Thời gian là khoản 1 tuần nữa ạ. Em định mua ở Cellphone.
@haitophobo Là thứ mấy thế. Sau t4 thì ok, tiện a e nào đi thì ới luôn ^^
@mrcuibap88 Bác cho em số đt đi. khi nào mình nt trước cho bác. chọn ngày cả 2 cùng rảnh rồi đi nhé!
nobody.tang
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình mới mua ở Halo bữa 15 tây, về sài 6 ngày phát hiện có 1 hạt bụi, đem ra Halo, em bảo giữ máy đem qua FPT, nếu bên Apple đồng ý đổi mới và họ sẽ đổi liền cho mình. thế là 3 ngày sau (vì kẹt thứ 7, cn) mấy em ý gọi bảo lên lấy máy mới, nói chung cũng hài lòng dù việc communication hơi chúi vì ngày thứ 7 FPT ko nhận bảo hành mà cũng không gọi cho mình phải đợi mình gọi lên mấy em ý mới gọi lại update tình hình cho mình.
@nobody.tang Vậy là bác đc đổi mới lun chỉ với 1 hạt bụi hả bác. À nếu là 1 hạt bụi bác có cách để nhìn thầy dễ dàng k ?
@haitophobo cái thứ 3 mình đổi có 1 hạt bụi hay điểm chết gì đó mà rất nh3 gần như không thể thấy, dù biết nó nằm ở đâu nhưng phải dán mắt nhìn mãi mới mong là thấy được. không quan trọng lắm bác nên quan tâm vụ hở sáng, lem màu ,.. kìa mấy cái đó dễ thấy và khó chịu lắm. kiếm con nào trắng tinh trắng ngọc là mừng rồi
@harrypham89 À bác cho em hỏi thêm nhé. Và mọi việc khi đi mua mới chỉ là check serial máy giống hộp, check ngày active trên web cho gần với ngày đi mua. Là ok phải k ? Mấy các lỗi về nhà mò mẫm, nếu có xách lên đổi thôi phải k bác. Em chưa có 1 kinh nghiệm nào về đi mua ipad cả!
@haitophobo Uhm , vạy đó . Check như vạy. Tại mình mua tại apple store nên không cần quan tâm vụ này vì ngày active là ngay khi mignh rời store
nobody.tang
ĐẠI BÀNG
12 năm
@haitophobo That ra cái hạt bụi của mình màu trắng nên khi tắt đền nền thấy liền nhưng lúc mua ko nhìn kỹ màn hình. Nếu soi kỹ khi tắt đèn nền với mở đèn nền thì cũng dễ thấy với máy em, còn nếu bụi mãu khác thỉ em ko dám bảo đảm nhìn là thấy
hình như cái này của mình có 1 điểm chết hay 1 hạt bụi mà đen xanh, rất nhỏ xíu nếu không soi kỹ chắc cũng không nhận ra. không biết có nên đi đổi nữa không bà con. vì nếu đổi nữa sợ gặp phải em khác bị hở sáng, lem màu, ... còn thê thảm hơn nữa. rất nhỏ xíu . cái mới này của mình nhìn kỹ không phải trắng vàng cũng không phải trắng xanh, mà là trắng ngọc rất tinh khiết, trắng màu đồng phục đó ^^
Các bác ak, em nhờ người mua The new ipad bên Mỹ, không biết cầm nguyên đai nguyên kiện qua Hải quan nó có tính tiền thuế không nhỉ? hay phải dỡ khỏi hộp? mà mua mới về mang ra hàng họ cài đặt cho hay mình tự mầy mò cài hả các bác. Chỉ giáo cho em, khoản này em gà 😆
helo mọi a e đam mê ipad. mình cũng đang tính mua 1 cai ipad 3 , search trên mạng thì thấy ở shopiphone.vn có hàng mỹ . không biết ai đã từng mua o da y chưa , điểm này bán có uy tín không vậy, có ai có cho nào uy tin xin chỉ giúp nha! thank mọi người ( dành dụm mãi mi dc ,hic hic nên hơi hoang mang khi hàng họ hiện nay, mà hơi gà nữa ) 😔
Các bác ơi mua ở HoangHaMobile ổn không mấy bác . Thấy giá cả hợp lí mà còn báo khuyến mại cái tai nghe BEATS IN EAR ( cửa hàng lớn hi vọng là cho cái tai nghe kiểu tai Beats kèm theo HTC - chứ dính hàng face thì đúng là .....😁 )
Hôm qua mình vừa mua Ipad ở Cellphones.Nói chung là khá hài lòng.Kiểm tra màn hình thì lúc đó cửa hàng bị chập cháy gì ấy thế là phải tắt cầu giao nên không nhìn rõ lắm nhưng may là mang về không thấy lỗi gì.Nhân viên cũng khá nhiệt tình.Mỗi tội lúc mang hàng ra phải đợi lâu quá 😃
@Tunphraong Bác có cài games/apps gì lun ở Cell k vậy? Phần đó bác thấy sao?
@haitophobo Hôm đấy chập cháy gì ấy.Mình không cài gì cả.Mang về nhà active luôn và tự cài game với app ;)
Theo các bác thì mua ipad3 ở hoanghamobile có chuẩn ko? E mới mua 1 con 16g, nghe các bác nói thế e sợ quá. Vìlucs mua máu quá nên chẳng kiểm trạ cả?
Liệu hoanghamobile có uy tín ko các bác?
Thấy hoangha nhiều phốt mà

Sent from my ST25i using Tinhte.vn
Mua ở Cellphones có vẻ nhiệt tình nhỉ, chả bù mình mua ở Techland, nó bắt thanh toán tiền trước mới cho bóc máy, thái độ thì thằng nào mặt cũng đi đôi với đất, hơi thất vọng khoản thái độ ở đây, còn lại thì chả vấn đề gì hết @@
@haohanluongson thái độ gì chứ, mìh mua chứ có ăn xin nhà nó đâu mà tinh tướng, chỉ là cái bọn bán hàng thôi mờ. Em mua máy đưa bố em đi cùng, nó mà thái độ cứ làm ầm lên, làm ầm lên là chúng nó sợ mất khách ngay.
chẳng qua nó cứ tỏ vẻ vậy để làm màu mè tí thôai, chứ thật ra khi khách đã cáu gây sự chú ý là chúng nó sợ, mềm mòng ngay thôi.
không mua đi chỗ khác mua, lo gì thiếu chỗ. Bố tiên sư cái bọn làm choè
các bác cho em hỏi tí về vấn đề sạc của ipad.Mình phải sạc bằng đúng cái ổ 3 chân của nó ạ.Em cắm vào máy tính thì trên status bar nó hiện đang không sạc mà khi rút ra thấy % pin lại tăng.Kể cả khi em cắm dây sạc vào cái ổ sạc của LG của em cũng thế vì nhà em ko có chỗ cắm ổ 3 chân mà.Các bác xem thế nào giúp em với 😔
@Tunphraong Vụ cắm vào máy tính hoặc lap của bạn, thì do cổng USB trên các máy tính đấy phần lớn dùng áp 5v để cấp nguồn cho cổng (hay còn gọi lại điện thế thấp), việc này hoàn toàn k tốt cho pin nha bác. Do Ipad cần là điện thế cao (nếu là USB phải là USB thế cao, đa phần hiện nay chỉ có các máy Mac đời mới hỗ trợ), nên dùng cục sạc của Ipad lun thì ok nhất, đỡ hại cho pin.
@haitophobo Thanks bác nhiều nha ;)
@haitophobo vậy máy mà kết nối dùng Itune hoài sẽ gây hại pin. Có cách nào tắt hẳn ko sạc khi kết với máy tính không?
Thanks
@thocon872007 Tắt hoàn toàn thì k có bạn. Do mình khéo léo 1 tý. Tránh kết nối máy tính nhiều lần trong khi mỗi lần lại chỉ cần chép vài bài nhạc chẳng hạn. Mình nghĩ nếu apple đã thiết kế như thế thì với việc kết nối tần suất thấp sẽ k ảnh hưởng nhiều đâu. :p
nobody.tang
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình ghim vào Mac Pro 13in sạc cũng bình thường nhưng lâu... khi ghim vào syn nhạc thế nao mà chẳng kèm sạc...
gastar
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác ơi cho hỏi là The New iPad wifi chỉ có số seri thôi phải kg? Mình kiếm imei hoài kg thấy.
@gastar mặt lưng chỗ cạnh dưới có thông tin máy, dòng cuối cùng có imei và serial, đó là máy mình bản wifi 3G còn máy wifi only thì mình chưa có dịp để check
gastar
ĐẠI BÀNG
12 năm
The new iPad bản wifi có số imei kg hả các bác?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019