Cách Kiểm tra máy đã Unlock Bootloader và đã Root chưa

doquocviet1986
13/9/2011 4:50Phản hồi: 19
Chào các bạn, mình mới chuyển qua xài Android nên không rành lắm. Mình nghe nói các máy đã Unlook Bootloader và Root có thể cài được nhiều ứng dụng và cải thiện hoạt động của máy hơn. Các bạn có thể chỉ cho mình cách kiểm tra xem máy mình đã unlook bootloader và đã root chưa. Mình hiện xài chiếc Sony Arc
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy chưa Unlock thì Hboot thường có chữ : ENG S-On hoặc SHIP S-On
Máy đã Unlock thì Hboot thường có một trong các chữ sau hoặc cùng có những chữ sau : UNLOCKED , ENG S-OFF, SHIP S-OFF
Máy đã Root thì trong mục Ứng dụng có ứng dụng Super Use (Đầu lâu xương chéo)
casanova04
ĐẠI BÀNG
12 năm
]
Làm sao để vào HBoot vậy bạn
@casanova04 Bạn bấm power + volume giảm
slipknot
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em đang hí hoáy nghịch con Sony X10 mini, cũng đang thắc mắc mấy cái này. Search không ra, chỉ thấy có topic này có bác hỏi rồi nhưng chưa ai chỉ rõ dùm. Xin phép lôi lại để đỡ tốn tài nguyên 4rum.
"Máy chưa Unlock thì Hboot thường có chữ : ENG S-On hoặc SHIP S-On
Máy đã Unlock thì Hboot thường có một trong các chữ sau hoặc cùng có những chữ sau : UNLOCKED , ENG S-OFF, SHIP S-OFF
"
bó tay
tại sao bác lại bó tay....? này thì 30 kí tự.
Khánh ti
ĐẠI BÀNG
12 năm
Search thử ra topic này mà thấy nhạt thật! Chả hiểu mấy người ở trên có biết gì hay không mà vào toẹt 1 câu chả đầu chả cuối, chả có tính chất tham khảo. Thà im im đi cho nó xong!
@Khánh ti hỏi gì thì người ta trả lời nấy, vi dụ học lớp 10 mà hỏi lớp 9 còn được, hỏi lớp 1 thì chỉ còn nước xuống cấp 1 mà học thôi 😁
Vậy thế bác biết gì bác bảo cho anh em cùng biết...........để ace hiểu hơn về android
Khánh ti
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hieu007 Mình chưa biết nên mới phải tìm chứ biết rồi thì không có cái câu nhận xét như ở trên đâu!
tôi biết 1 điều, đó là tôi không biết gì cả:p
Nhờ các bác nào đã Root thanh công con alps e1809c v75 gq1008 9p017 thì chỉ em bí kíp với. UnlockRoot+SuperOneClick+AndroiExplore+GingerBreak 1.10 đề không có tác dụng (hoặc cũng có thể do em làm chưa đúng) . Ai biết xin chỉ giáo.
Email: phuongpro@hotmail.com
Root may mun don gjan tai z4root ve cai dat o dien thoai. Roi vao bam temple root xog.co super user roi do. The la da root. Chj pjet it do thoj

Sent from my GT540 using Tinhte.vn
nguyenna55
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác giải thích thế thì quá bằng đánh đố người ta rồi còn gì, thực ra thì để hack máy cũng đơn giản thôi, chỉ cần các bác chịu khó đọc kỹ và làm cẩn thận theo hướng dẫn là được mà, bác nào dùng máy nào, đời nào thì chịu khó google tìm bài viết cụ thể về hack cho dòng đó là ok mà, ai co máy giong của bác chủ top thì theo link dưới nhé
http://www.tinhte.vn/threads/1269404/
Trước tiên phải cho biết dòng sản phẩm nào? HTC, Sony, Motorola... thì mới có từng dấu hiệu nhận biết cụ thể được chứ.
Kiểm tra máy chúng ta có unlock bootloader được không ta nhấn: *#*#7378423#*#*
Chọn Service info>Configuration>Rooting Status:
Nếu máy ghi
Bootloader unlock Allowed: YES (Máy chưa unlock bootloader và có thể tiến hành unlock bootloader được)
Unlocked bootloader: YES (Máy đã được unlock bootloader)
Bootloader unlock Allowed: NO (Máy chưa unlock bootloader, muốn unlock được phải mua code để mở sau đó nó sẽ hiện là YES)
@alqeada Máy e cũng Bootloader unlock Allowed: NO, bác nào biết cách mua code để mở sau đó nó sẽ hiện là YES ko ah 😔
Theo mình biết thì thường nếu máy bạn đã root thì ko thể cập nhập phần mềm qua OTA trực tiếp trên đt đc nữa.
Muốn biết cách chính xác hơn thì bạn vào topic dưới này để biết chi tiết nhé, cũng dễ thôi. Chứ ko phải cao xa và phán như 1 vài bác comt ở đầu đâu
http://www.vietnamandroid.com/android-tricks/kiem-tra-may-da-root-hay-chua.html
lybang
ĐẠI BÀNG
10 năm
sao máy Arc của em nó không có mục Rooting Status nhỉ? máy này bạn e xách bên Hàn về.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019