Cách kiểm tra, check máy Galaxy Note 3, Note 4, Galaxy S4, S5 xách tay

minh211
14/2/2014 10:40Phản hồi: 1.860
1.860 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Imei đây nữa ạ. Bác check giúp e với ạ. Phụ kiện thì lô rồi ạ. E lấy của 1 bác mua bán tại nhà luôn
@sonksnb Bác dùng 1 máy khác scan cái barcode và so sánh với số IMEI trong máy để kiểm tra nhé.
@vndnguyen chếch hộ e cái😃
Bác phán chuẩn cho e 1 câu vs để e báo lại vs bác kia với ạ.
các bác cho e hỏi a đang dùng samsung e330s (s4 hàn) liệu lắp pin s4 chính hãng vào vừa k có ảnh hưởng j k và đâu bán zpin zin tốt e thấy laza bán 400k bảo hành 6 tháng liệu mua đó tốt k ạ và sao họ lại gi pin s4 trắng lại rẻ hơn s4 đen e k hiểu mong các pro giúp
@cảm xúc một trái tim Tìm flip cover S4 Samsung chính hãng thay nắp lưng chỉ 100-120k ở TGDĐ hay CH phụ kiện lớn nào đó
@ngoctuan_nhp e đang hỏi pin mà bác
Cho e hỏi tý cả nhà giúp e với ạ đến bước kiểm tra vào được màn hình odin mode kiểm tra knox 0 hay 1.nhưng h muốn thoát ra thì làm thế nào ạ.
Đến chỗ này h làm sao thoát ra khỏi động lại ạ mọi người giúp e với ạ
@Sơn Haui Bấm giữ nút nguồn ... Sau đó phải thả tay ra ....

Gửi từ SM-T705 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Ẹc, câu bác hỏi mình ko có rành vì ko xài S4, hơn nữa topic này là cách kiểm tra để nhận dạng máy dựng thôi mà. Bác lập topic mới sẽ có nhiều người am hiểu vào trả lời hơn là ở đây.

Anyway để biết có vừa ko và có ảnh hưởng gì ko, bác kiểm tra các yếu tố như sau:

1) Về thông số: đảm bảo các thông số sau là giống nhau
- Điện áp (ví dụ 3.8V, ghi trên pin)
- Dung lượng (ví dụ 3200mAh, cũng ghi trên pin)
- Công nghệ pin (ví dụ Li-ion, cũng ghi trên pin)

2) Bố trí các cực (các chân) của pin: cái này nếu cẩn thận thì dùng đồng hồ để đo giữa các chân và so sánh giữa 2 cục pin với nhau. Nhưng mình nghĩ pin Samsung thì chắc các chân bố trí giống nhau cả thôi.

3) Về kiểu dáng, kích thước: ra tiệm lắp trực tiếp vào thì biết ngay (nếu các yếu tố 1 và 2 thỏa mãn).

Tốt nhất bác vào box S4 hhỏ sẽ có người trả lời.
Cho em hỏi đây có phải s4 i9500 (xach tay) ko ạ? Thấy họ bán nhiều. tầm 4 -5tr có hợp lý ko hay rẻ quá. Vs sao sau lắp lưng có chữ galaxy s4? Cám ơn m.n
Hôm rồi mình qua digiphone bên lý thái tổ để xem note 4, họ đưa cho 1 cái hộp cũ nát, tã tượi, chả còn 1 tí j gọi là niêm phong cả, đầu tiên mình tưởng hàng mẫu cho khách xem, hóa ra không phải, bên đó không có hàng trưng bày, mở ra thì thấy con note 4 bản xách tay từ mỹ mở hết ròi, còn mỗi miếng nilon dán trên màn hình, cài sẵn cả tiếng việt này kia, spen thì k có số, phụ kiện chỉ còn sạc và cáp, k có tai nghe, k có ngòi spen. Khi mình hỏi bản quốc tế hay nội địa thì có 4 nhân viên, 2 ng nói nội địa, 2 người nói quốc tế. Nên thôi mình đi về!
danhchan1999
ĐẠI BÀNG
9 năm
Note 4 xách tay có hành dựng chưa mouj người. Làm thế nào để biết máy còn mới tinh nhỉ. Mua xách tay thấy hơi lo
@danhchan1999 Có rồi chú bác.

Bác up hình 3 cái sau để ktra:

1- Toàn bộ screenshot của app Phone INFO ★Samsung★.
2- Vào menu --> Refurbishment Check.
3- Hình rõ nét của Tem IMEI sau lưng máy.
nakut3
ĐẠI BÀNG
9 năm
bác @vndnguyen ơi. xem giúp em với.. máy em cũng ko hiện màu và bị no active

@nakut3 Nếu chỉ căn cứ vào cái app không thì máy này có vẻ ổn.
Nhưng mà kết hợp với cái tem IMEI thì rõ ràng là râu ông nọ cắm cằm bà kia.

Bác tự kiểm tra cũng thấy ngay là cái S/N trên tem và Samsung Serial Number trong app đâu có trùng nhau. Đúng ko?
@nakut3 Máy Hàn Quốc ko hiện màu, Product code sẽ hiện là not active nhé. Riêng bản S dòng Original CSC code sẽ trống thông tin nhé. Tuy nhiên Serial và imei phải trùng với app mới chuẩn.
nakut3
ĐẠI BÀNG
9 năm
App của bác check vẫn ko hiện màu và bị no active ^^ s/n tem và check mạng ko trùng. Dựng bác nhỉ. Em hỏi chút, nếu dựng ta dùng thì nguy cơ sẽ tn bác. Nên trả lại k ta
nakut3
ĐẠI BÀNG
9 năm
bar code quét mã vạch vẫn đúng imel. mọi cái đều đúng. duy có seri number ko trùng. tra imel tem sau máy thì ra sản xuất tháng 11.2013. trong khi mọi cái đều chứng tỏ máy xuất xưởng trong tháng 6 củ chuối quá. Hàng dựng phải ko các bác ?
tuanhqt
ĐẠI BÀNG
9 năm
mua phải máy đã root rồi (0x1) thì có bị j k? nếu muốn bỏ root có đc k ae?
hoangtu_svxd
ĐẠI BÀNG
9 năm
note 3 mình check ra có pin có 2100mha có đáng ngại không vậy bác.😔 Screenshot_2015-02-12-16-02-23.png
@hoangtu_svxd Cái này do bản ROM bác ơi, N900 thì nó báo 2100 còn N9005 nó báo 3200, nếu cài rom port từ Note 4 thì nó báo 3220 😁

Bác cài app CPU-Z nó cũng báo y vây. Chưa có cách nào khắc phục cả.

Có lẽ mình sẽ gỡ thông số này ra khỏi app để khỏi gây thắc mắc.
tuanhqt
ĐẠI BÀNG
9 năm
máy e cắm tai nghe vào thi bị rè 1 bên là sao các cụ nhỉ?e thử nhiều tai nghe vẫn bị.
Chào bạn, bài viết của bạn rất hay và đầy đủ, mình rất an tâm khi đọc dc bài viết này.Hiện tại mình cũng đang muốn mua note 3,hôm trc mình có ra cửa hàng chuyên hàng hàn quốc xách tay và có hỏi note3 bản hàn có giá 7tr, bảo hành 1 tháng và 1 đổi 1 trong vòng 10 ngày, giá này có hợp lý k bạn? Mình có xem qua máy nhưng chưa biết check máy thế nào nên cũng k để ý kỹ,theo bạn thì note3 và Z2 nên mua máy nào? Hàng xách tay thì giá hiện tại của 2 máy là bao nhiêu? Mong bạn tư vấn giúp.thanks a lot!
Máy tôi mua ở Giahuymobile kiểm tra thông số này thì có phải máy dựng không mọi người. Ai rành thì xem hộ tôi vơi. Thanks

CÒN XEM IMEI TRÊN TRANG CHỦ LÀ NHƯ THẾ NÀY: HÌNH MÁY MÀU ĐEN, TRONG KHI MÁY MÌNH MUA VỎ MÀU TRẮNG, CHIP EXYNOS 5420 MÂU THUẪN VỚI PHẦN MỀM CPU-Z LÀ SNAPDRAGON 800 ????
@haikcna Để có thể kiểm tra đày đủ, bác up hình cả 3 cái sau:

1- Toàn bộ screenshot của app Phone INFO ★Samsung★.
2- Vào menu --> Refurbishment Check.
3- Hình rõ nét của Tem IMEI phía sau lưng máy
Ảnh Refurbishment Check và imei sau máy của mình đây, con tất cả phần Info SAMSUNG là như trên, trên máy vẫn con tem Qualcom4g.
@haikcna S/N trên tem và trong app khác nhau rồi bác kìa.
Thế máy mình tóm lại là dùng cpu Snapdragon 800 hay là Exynos bạn nhỉ. Check Cpu-z thì là snapdragon, con check Imei thì ra Exynos. Ko biết tribg trường hợp này có đổi máy hay trả máy đc ko nhi?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019