TỔNG HỢP Cách kiểm tra số serial, model và Baseband iDevice - Check Lock/World

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi noopwar, 24/12/11.

1. LIENHUONG

LIENHUONG Ngôi Sao Tử Thần

Máy bạn xuất xứ Việt Nạm, SX tuần 09/2010, hết bào hành của Apple
    - Vina thì World
    - Viettel có cả Lock lẫn World
    -> Bạn xem Modem Firmware hay còn gọi là BaseBand - BB trong Settings/General/About: Là 05.14/05.15/05.16 mà máy dùng nghe gọi tốt với Mobi hay Vina thì là bản World :)

Check thông tin chỉ ra như vậy, cái chính là chất lượng máy ko rõ thế nào, đã bị bung chưa?
  2. ilu4e

ilu4e Thành viên

Version: 5.1.1 (9B206)
    carrier: Carrier 12.0
    Model: MC604VN
    Serial number: 8611GRWDZZ
    IMEI: 01 274500 460671 7
    ICCID: 8984 0109 0827 6944 005
    Modem Firmware: 04.12.01

M` đag xài mạng mobi cũng rất ổn.

Mọi người có thể giúp m` kiểm tra máy này là ntn ko vậy??? M` chẳng biết gì về máy móc hết:(
    Thank Mọi người nhiều lắm ^^
  3. NGUYENCHAUQTHDQN

NGUYENCHAUQTHDQN Thành viên

hay quá rất bổ ích
    cảm ơn
  4. thanhnhan.scb

thanhnhan.scb Thành viên

chào các anh em,
    hôm nay mình vừa mua ip4 hàng refurbished, của hàng nói là active điện thoại cho mình hôm nay ( 4/8/2012 ). Tuy nhiên, mình vào trang web apple kiểm tra số seri và imei thì không có thông tin hỗ trợ,
    Nó báo như thế này:
    " Our records indicate that this product has been replaced. Please provide the serial number for your replacement product to find the support "
    Imei dt mình là 013126001248069
    seri là: 5K223MCXA4S
    Có anh chị nào check giúp mình được không?
    Cảm ơn mọi người
  5. kotexgiao

kotexgiao Thành viên

Các phần mềm trên đều ko có phiên bản dành cho Macbook. Bác nào có tool kiểu thế này mà dùng cho mac thì share e với :)
  6. thanhnhan.scb

thanhnhan.scb Thành viên

Mình không check được trên web apple, thế mới buồn. Khi mua hàng, anh chủ cửa hàng đảm bảo trên web apple sẽ thông báo active đúng ngày 4/8/2012, nên hôm nay 5/8 mình mang ra đòi trả lại cửa hàng thì người ta viết cam kết đến ngày 11/8/2012 mà không check được thông tin active của điện thoại mình trên web apple thì thu hồi đt và trả lại đủ tiền cho mình, mình đành ngậm ngùi mang giấy cam kết và điện thoại về, giờ cất đt luôn không dám xài vì nó nói nếu đt bị trầy xước thì sẽ không thu lại máy.
    Các pro thấy như vậy có an toàn cho mình hay không? hay cửa hàng sẽ có chiêu trò mới? vì giấy cam kết được viết rất sơ xài.
    Mong các pro tư vấn giúp mình trường hợp này.
    Tks
  7. vvvvvv

vvvvvv Thành viên

hàng 5k
    hàng bảo hành sẽ ko check đc bảo hành vì bảo hành theo máy đã mua
    con này sản xuất tháng 6 năm nay
    nguyên lý chung sẽ đc bảo hành 3 tháng vì hàng mỹ
    con hàng này sài cung ok
    miễn giá cả ko đắt quá (9-10)
  8. thanhnhan.scb

thanhnhan.scb Thành viên

Mình mua 10,45tr, Mình không check được trên web apple, thế mới buồn. Khi mua hàng, anh chủ cửa hàng đảm bảo trên web apple sẽ thông báo active đúng ngày 4/8/2012, nên hôm nay 5/8 mình mang ra đòi trả lại cửa hàng thì người ta viết cam kết đến ngày 11/8/2012 mà không check được thông tin active của điện thoại mình trên web apple thì thu hồi đt và trả lại đủ tiền cho mình, mình đành ngậm ngùi mang giấy cam kết và điện thoại về, giờ cất đt luôn không dám xài vì nó nói nếu đt bị trầy xước thì sẽ không thu lại máy.
    pro thấy như vậy có an toàn cho mình hay không? hay cửa hàng sẽ có chiêu trò mới? vì giấy cam kết được viết rất sơ xài.
  9. noopwar

noopwar Moderator

bạn mua giá đó là quá đắt cho hàng trả bảo hành và ko được web apple quản lý, có thể là máy dựng, và chắc chắn đã bị can thiệp phần cứng, theo tớ cố gắng trả lại máy lấy lại được $ là tốt nhất.
  10. ngapruoi

ngapruoi Thành viên

Máy mình là Baseband 05.16 mình đang dùng sim Vina thấy rất ok , tất cả các sim khác cũng vậy , hôm mua mình đã tháo ra kiểm tra main tuy không sành lắm về vấn đề này nhưng thấy main ok , vẫn còn tem donot... , theo bạn máy mình ok không hả bạn LIENHUONG ơi ?
  11. thanhnhan.scb

thanhnhan.scb Thành viên

Mình cũng nghĩ vậy, mong sao đến ngày 11/8 mà trang apple ko có thông tin dt mình thì ra cửa hàng lấy lại tiền, mà không biết người ta có chiêu trò gì mới không. Tks pro
  12. ch0j_s0ng_te

ch0j_s0ng_te Thành viên

Em mới đổi vs ông anh con k-touch w619 mới cứng 1 tuần của em lấy con Iphone 4 16gb mua được 3 tháng của ổng :p
    Nhưng em tìm số IMEI với Seri thì lại không check được bằng các cách trên ! Có phải em bị đổi hớ rồi phải không ạ ! Các anh check hộ em nhé :oops: xem là lock hay world

Iphone 4 Kiểu máy : MC318LL
    IMEI : 013127006799635
    Seri :5K2215JLA4S
    MODEM : 04.12.01
    FW : 5.1.1 (9B208)

Em cảm ơn nhiều ;)
  13. tcl1972

tcl1972 Thành viên

Bạn đổi 1 con k-touch w619 được 1 con iphone4 16G thế này thì lãi to rồi còn gì, cái k-touch w619 giá khoảng 2tr5 nếu tính ra thì chỉ mua được cái màn hình của IP4 thôi. Nói thật là con IP4 đấy chắc chắn là có vấn đề rồi bạn thử kiểm tra thật kỹ xem hoặc có thể mang ra hiệu nào đó bảo họ xem cho. Theo mình thì giá đó mà có IP4 dùng thì có là máy dựng cũng được.
  14. LIENHUONG

LIENHUONG Ngôi Sao Tử Thần

Máy bạn là hàng trả bảo hành của Apple nên Serial có thể ko check ra thôi, máy bạn đang dùng nghe gọi tốt thì là World vì BB 04.12 ko xài được sim ghép :)
  15. tuantialia

tuantialia Thành viên

Con này mình check thì ko thấy thông số nào cả, chắc là bị blacklist hay gì đó! ;)
  16. vvvvvv

vvvvvv Thành viên

5k hàng bảo hành
    1 đổi 1
    quốc tế
  17. thanhnhan.scb

thanhnhan.scb Thành viên

Máy mình cũng giống với bạn này nè, pin mau hết lắm, điện thoại xài mau nóng, chắc trúng hàng rởm rồi.
  18. dailocphat

dailocphat Thành viên mới

Bạn cho mình hỏi sao mình tải cái phần mềm lock_hay_word về mình dùng được 1 thời gian, bây giờ mỗi lần mở lên nhập số imei vào kiểm tra nó toàn báo lỗi HTTP/1.1 500 Internal Server Error. Nó bị vậy là sao hả bạn. Mình tải lại rồi dùng nó cũng cứ báo vậy. Mong bạn chỉ giùm mình cảm ơn.
  19. Ba_Kien

Ba_Kien Thành viên

Các bác check giúp em 2 con này xem là lock hay world với nhé. Cảm ơn các bác nhiều.
    012416007704277 012962000638673
  20. tcl1972

tcl1972 Thành viên

ype:Value:
    Device Model : IPHONE 4 16GB BLACK[​IMG]
    Device iMei : 012416007704277
    Country Code : USA
    Purchase Country : KR (South Korea)
    Warranty : Expired
    Sell Type : t1
    Activated Status : Yes
    Registered Status : Yes
    Version IOS: 5.1.1
    Carrier : KT Freetel KOR
    Last Activation : 2012-08-03
    SIM Lock Status : Unlocked (iPhone Quốc Tế)
    Type:Value:
    Device Model : IPHONE 4 16GB BLACK[​IMG]
    Device iMei : 012962000638673
    Country Code : USA
    Purchase Country : KR (South Korea)
    Warranty : Expired
    Sell Type : t1
    Activated Status : Yes
    Registered Status : Yes
    Version IOS: 5.1.1
    Carrier : KT Freetel KOR
    Last Activation : 2012-08-04
    SIM Lock Status : Unlocked (iPhone Quốc Tế)

Site: http://v4f.biz/#ixzz22p2tiH1C

Site: http://v4f.biz/#ixzz22p2gmDz0
    Ba_Kien thích nội dung này.