Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cách kiểm tra số serial, model và Baseband iDevice - Check Lock/World, Icloud ẩn, Pin (update 02/15)

noopwar
24/12/2011 3:17Phản hồi: 7.005
7.005 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ezio
TÍCH CỰC
12 năm
Máy mình 4s 64gb black model md270ll/a là hàng ntn đây ....?
model này cũng là bản lock của mỹ.
Ezio
TÍCH CỰC
12 năm
Mình thấy 1 số trang bảo là 1 trong 2 con này là world ....? Ngộ lắm ... sau khi rs iphoen thì itune báo là ... "Congratulations your iPhone has been unlocked"
khả năng máy đó đã được mua code lên W.
Ezio
TÍCH CỰC
12 năm
May mua code thì mình hiểu chứ ATT có bán code đâu mà mua, đau đầu với tụi LL/A quá :-ss
vxhoan86
ĐẠI BÀNG
12 năm
LL/A iphone 4 hang my hinh nhu tu thang 10 la may world bac nhi
ko phải là tất cả, vẫn có lock bạn ah
Từ tuần 24/2011 - tầm tháng 6 7 là có World đó bạn :p
rancon
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn cho mình hỏi con 3GS này xuất xứ ở đâu và là lock hay world. Mình kiểm tra trên trang support của Apple thì không thấy thông tin gì cả.

Kiểu máy: MB716LL
Số sê ri: 5K0508AA3NQ
Vi CT Modem: 05.15.04

Bạn mình nói rằng máy này được người quen đem từ Pháp về. Hiện tại thì máy chạy tốt với sim vina không có jailbreak , cydia hay ultrasn0w. nhưng không biết khi restore lại thì có xài được không? Sợ rằng máy unlock = code sẽ bị lock lại khi up fw. Hoặc là ul = phần cứng.
Mong bạn giúp cho vụ này nhé. Thanks
máy này của mỹ, ko phải hàng pháp phân phối, serial 5k là dòng máy trả bảo hành. m vừa tra trên apple vẫn có thông tin máy bạn mà, máy bạn là bản W đó, vì bb 05.15 chưa có tool unlock đâu.
@noopwar chủ topic ơi cho em xin hỏi cách xem thế nào là world thế nào là lock. em mới sài iphone. nen muốn tự mình mày mò . chủ topic chỉ em với nhé 😃
@trần tịnh bình ở post 1 mình trình bày rất rõ ràng mà, bạn nên đọc lại kỹ càng, mọi thứ đã nói ở đó
Em là thành viên mới, xin câc anh chị giúp đỡ.
Chả là Ba em mới mang về 1 Iphone 4, cách đây hơn 1 tháng em đem ra Thành Phát ở CMT8 họ bảo không dùng được bây giờ mà phải chờ.
Em cũng đã đọc nhiều bài trên diễn đàn nhưng kiểm tra không được.
Xin các anh chị kiểm tra giúp em và cho em biết phải làm gì để có thể dùng tốt ạ.
Model MC319LL
Serial Number QR1341P1A4T
Imei 01 283900 017065 1
Máy xuất xứ từ đâu?
Và với Version 5.0 (9A334)
Modem Firmware 04.11.08 thì dùng Gevey có được không ạ? Sang nay em vào ITunes nó lại xúi em update lên 5.0.1 nhưng em cancel
Xin cảm ơn.
Xuất xứ US bạn à, SX tuần 34/2011 - máy bạn hiện ko dùng được sim ghép do ko tương thích với Moderm FW 04.11 của OS5 😃
Hiện chỉ có làm phần cứng để dùng song có lẽ chờ sim ghép loại mới hợp lý hơn.
úp lên 5.0.1 thì đắp chiếu nhé... máy bạn là hàng mĩ.... máy bạn h dùng làm ai pót cao cấp thôi... tiếp tục chờ đợi bạn nhé ...
Thế là em phải chờ đúng không chị Liên Hương?Cảm ơn chị. Em định lên cafe Tinh tế để nhờ anh Chủ diễn đàn mở khóa nhưng thế này thì thôi rồi... lụm ui...:sleep:
Chúc anh chị ăn tết vui vẻ:twins:

---------- Post added at 12:50 PM ---------- Previous post was at 12:48 PM ----------

Anh chủ diễn đàn cũng chịu thôi 😁
chờ chưa biết đến khi nào đc ... coi như là máy nghe nhạc cao cấp đi bạn....

Vâng ạ. Đắp chiếu chờ qua Tết thoai...
Cảm ơn bạn.

huhu, tết nhất đến nơi rồi, buôn bán chán quá, cày cuốc thì khổ huhu
xin anh chị giúp kiểm tra giúp em con may em mới mua ở cellphones với
Part no:MD261KH/A
Serial n0:C39GR4E1DTDV
máy em mới mau và đập hộp ngày 20/01/2012,kiểm tra mà active trước 1 tuần rồi là quạy cellphoes luôn
Part no:MD261KH/A ->> máy Của hàn quốc, bản World.
Serial n0:C39GR4E1DTDV ->> active ngày 28/12/2011, bản 64G màu trắng, sản xuất tuần 48/2011 (tháng 12)
Nên bỏ số imei đi
trời máy đã active trứuoc một tháng vậy em dùng máy cũ của người ta rồi,cellphones kì quá,mà sau em dùng itools kiểm tra thì báo là máy active ngay ngày em đập hộp kích hoạt nhĩ
Ezio
TÍCH CỰC
12 năm
cái đó là lần active gần nhất, bạn vô full details nó sẽ ghi ngày kích hoạt đầu tiên là ngày nào
các Bác ơi từ hồi em mua máy không để í bây giờ giờ mới để í... Hồ sơ gốc ghi em mua hàng ngày 18 nhưng hôm nay em check thử thì bảo hành của nó đến ngày 17 lệch nhau 1 ngày có sao không các Bác.... hix
apple là chuẩn nhất bạn ah, trang 1 mình nói rất rõ, thằng itools kia chỉ là hàng tàu thôi, chỉ có apple quản lý iphone thôi chứ.

---------- Post added at 08:25 AM ---------- Previous post was at 08:25 AM ----------

lệch 1 ngày chắc ko vấn đề gì, vì thời gian trên trang apple tính theo giờ mỹ
nó ghi ngày kích hoạt đầu tiên là 28/12/2011 và ngay active gần nhất là 20/01/2012 tức là ngày em đập hộp máy.như vậy máy em có phải là hàng trả bảo hành không
Ezio
TÍCH CỰC
12 năm
Cái đó thì hên xui, nhưng nếu bạn mua hàng new nguyên seal thì 100% hàng đó là hàng đóng lại seal :|
em mua hàng new nguyên seal của cellphones,qua tết phải trả máy lại mới được,cellphones là cửa hàng có tiếng làm ăn uy tín sao lại bán máy như vậy chứ,nghe nói bản korea không in imel lên hộp nhưng máy em có cả imel trên hộp luôn
Ezio
TÍCH CỰC
12 năm
bây giờ imei , box, sách vở, chỉ cần 200-300k là có nguyên bộ, phụ kiện lô giá cũng tầm như thế giống hàng theo máy của apple 99%, dân buôn iphone nhìn vô nhiều khi còn ko phân biệt đc chứ nói chi ng mua hàng như mình :-ss nên nói chung bây giờ iphone đi mua hàng chả tin đ ai hết
Việc cần làm đầu tiên cho iphone's newbie là học cách restore máy. mua hàng nào mà cảm thấy đa nghi là cứ restore thẳng tiến ^^_
tomclancy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Goodddddd rất hữu ích
các Bác cho em hỏi con 3G hàng Xách tay từ Nhật là lock hay guốt ạ.... số sê ri:
85908EL1Y7H
kiểu máy MB489J
E mây: 011813009698690
phiên bản 4.2.1
Là Lock bạn à 😃
Chúc mừng năm mới
sao vẫn vào iTunes cắm tải trò chơi Bình thường mà ........
Máy nào cứ có tiền trong acc itune là tải bt
Update gì nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019