Cách kiểm tra xem máy đã hack phone chưa?

29/6/2010 7:6Phản hồi: 17
E mới mua lại con E63 nhưng không bít cách kiểm tra xem máy đã hackphone hay chưa. Mong các mod giúp đỡ. E xin cảm ơn nhìu....
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

muốn kiểm tra thì cứ cài bừa 1 ứng dụng nào đó vào , nếu báo chứng chỉ bị lỗi thì chắc chắn chưa hack, ngược lại là hack rồi ......
bạn kiếm 1 ứng dụng file .sis cài thử là biết ngay. ko cài được nghĩa là chưa hack hoặc đã bỏ hack.
mà quan trọng gì cơ chứ, đằng nào cũng phải hack máy mà.
Mua máy đã qua sử dụng thì dù trước hay sau gì cũng phải 4mat lại 1 vài lần (nếu là vọc sỹ). Vì thế hãy chuẩn bị file hack riêng cho mình đi bạn nhé. Còn kiểm tra thì bạn cứ thử cài 1 file đuôi sis hoặc sisx vào máy, nếu máy báo lỗi chứng chỉ là chưa hack, ngược lại thì chưa chắc đã hack, cần tìm thêm vài pm để test nữa mới chắc ăn 😁
phát biểu chính xác , không cần bổ sung thêm ......
Lưu ý là phải tìm phần mềm dạng Unsigned cài vào mới kiểm tra được, mấy phần mềm không cần sign thì không cần hack cũng cài được.
mình dùng n5700,có cài helloOX và cài 1 vài các ứng dụng thì dc,nhưng Xplorer thì k cài dc(trc đó mình nhỡ xóa),thế thì giờ làm sao cài lại Xplorer dc hả các bạn.
Và giờ nếu mình muốn hạkk nhưng ko có Xplorer thì làm sao mà hack dc...mình đang rối lắm...nhờ các bạn
4mat máy + thẻ, hack rồi cài lại phần mềm là được.
Bạn mình đưa mình cái E71 nhờ hack hộ, nhưng mình xem trong máy thì thấy có cài mấy phần mềm như Yahoo! mobile, opera mini, wikipedia... thế là máy đã hack rồi đúng ko? NHưng máy này là nó dùng lại, ko thấy cài được phần mềm gì hết nên bảo chưa hack, mình thử hack bằng helloox 2.03 thì ko được, báo "file corrupted", cài các phần mềm khác cũng báo lỗi như thế
Tức là máy bạn chưa hack! Những pm bạn kể trên là những pm Java, gần như tất cả các máy đều hỗ trợ Java nên cài được thôi! Muốn biết đã hack hay chưa bạn cài thử 1 pm unsign là biết thôi!
e cũng có 1 em e63 vừa hack song, bác có thể cho e 1 file để e kiểm tra hack đc hay chưa đc ko ạk? Nhân tiện cho e hỏi luôn, háck đc thì ở trong rompatcher nó hiện 2 mũi tên quay sang phải đúng ko ạk? Cảm ơn các bác nhiù
@dolby89 Hai mũi tên sang phải nền xanh dương là chưa áp dụng đối với e63 FP1 chỉ add được dòng thứ hai 4 all đó còn dòng 1 k add đc . Còn kt hack hay chưa dùng xplore vào ổ C:BIN/SYS xem có tệp installsever.exe hay chưa . Có là hack được rồi . Chưa có là chưa hack được
@cuongvn194 E cám ơn bác. Có dòng thứ 2 là hiện dấu tích màu xanh lá cây bác ạk. Cám ơn bác nhiều
@cuongvn194 trk mình hack ui bây giờ vào kiểm tra tky ko thấy '' xplore vào ổ C:BIN/SYS xem có tệp installsever.exe '' nhưng vẫn cài tốt.khi vào rompatch.. khi ấn vào install server RP+ có dấu nhân màu đỏ còn open4call màu xanh nh đã hack.nt đã hack dk chưa bạn
machoi1994
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thuongmai236 nếu bạn xài e63 hay e71 thì apply patch installserver RP+ sẽ bị màu đỏ nhé. Bạn apply patch Open4All, rồi vào c:\sys\bin xem có file installserver.exe chưa, nếu chưa có thì là máy bạn chưa hack nếu bạn xài fw gốc 😁
@machoi1994 mình tìm dk ui.thanks bn nka
dùng xplore kiểm tra trong C:BIN/SYS xem có tệp installsever.exe chưa là biết ngay .
trong 4rum có ai ở địa bạn Phúc Thọ Hay Sơn Tây bik hack phone hach dùng em con E63 với 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019