cách láy file ghi âm từ iphone ra máy tính

thanha
1/9/2010 15:51Phản hồi: 19
mình dung iphone thu âm ( chương trinh săn trong iphone) giờ múm lay ra mt ai chi mình với
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trong music bác phải chọn voice sync Voice Memos sau đó bác sync là nó tạo 1 playlist mới trong iTunes của bác ấy, vào đó bấm chuột phải vào file đó, chọn file ghi âm đó và chuột phải click vào dòng "Show in Windowns Explorer" là nó sẽ dẫn tới đường dẫn của file đó trong pc.
playlist tên j pác nhỉ....? sao e làm như pác mà chả thấy thêm cái j ạ?
Em cũng chả nhớ nữa, lúc đó sync thấy cái playlist lạ lạ nên vào xem mới biết thôi, mà bác JB rồi thì vào đường dẫn /var/mobile/Media/Recordings để chép ra cho nhanh.
Bạn cho mình hỏi nếu sync như vậy thì nhạc trong máy sẽ bị xóa hết phải kg ?
iphone cài trên pc nào thì chỉ nên xài pc đó thôi, cài trên máy khác thì dữ liệu trước đó sẽ mất ( picture, music. .... ).
Vào Voice Memos -> Ấn vào file ghi âm -> Share -> Email (Hoặc Message) -> To : *Email của các bác* -> Subject *nhập bừa* -> Send 😆) Bây giờ các bác chỉ vào Email nhận và tải về máy thôi !
@Hiệp Haha Ghi âm mà 3h gửi qua email có mất vài ngày ah?
cũng đang bị vụ này, có cách nào không, em không dung itune dc đâu, vì sẽ mất hết dữ liệu
các bạn dùng itools là xong ngay thôi vào file system/directory là thấy các file này thôi Định dạng là m4a
ban dung phan mem itools ma lay nhe bac
mr_tonni
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tớ dùng Ifunbox download tại trang i-funbox.com
Cài Ifunbox rùi kết nối Idriver với PC
-> chạy/ bật biểu tượng Ifunbox ngoài màn hình đợi cho kết nối với idriver
-> trên cửa sổ của phần mềm chọn thẻ Ifunbox Classic (rùi nhìn ngay xuống tìm đến)
-> Voice Memos
Một loạt các file đã ghi âm theo thời gian, anh chị em tùy chọn 1 hay nhiều file ghi âm cần coppy rùi nhấn chuột phải vào file đã lựa chọn
-> chọn Coppy to PC ... Đến đây ACE tiến hành tiếp nhé...
TB: Anh chị em nhớ là máy tính phải có cài Itune rùi nhé!
hình như lấy ra kiểu này nó ra file đuổi kỳ lắm. các trình xem nhạc trên máy tính em đều không bậc lên nghe được. các bác chỉ cho trót phần mềm nào cover nó lại thành mp3 không ạ?
mr_tonni
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn thử dùng Windows Media Player 11 xem thế nào!
Nếu mún convert sang định dạng khác thì bạn vào trang link any-video-converter.com/download/ , download bản free về dùng hoặc tìm Total Video Converter. Mình thấy khá ổn....
Nếu e muốn đăng lên facebook bằng iphone thì làm thế nào các bác nhi
mr_tonni
ĐẠI BÀNG
11 năm
Theo mềnh bít thì hiện tại facebook mới chỉ post được video (mp4,wmv,flv...) thôi chứ không post được audio (mp3,wma,ogg...) .
Bạn thử xem nhé!
Hoặc bạn úp file nhạc nên trang nào đấy như nhaccuatui, mp3, nhacso rui coppy link nên face cũng nghe lun oke. Mình thử rùi...
@mr_tonni e cảm ơn bác ạ
mylop1212
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bạn nên làm như thế này nhé. Đơn giản hơn nhiều

Hj, bạn tham khảo nhé.
chú mèo
TÍCH CỰC
10 năm
Bạn vào Itool (hãy update bản mới nhất để đc tối ưu), chọn tab Media (bên trái), sau đó chọn tab Voice Memos (bên phải), líst danh sách các file ghi âm (nếu có) sẽ hiện ra, chỉ cần chọn file cần truy xuất, và chọn Export, thế là xong.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019