Cách lấy free apps từ marketplace

gadt_2011
17/10/2011 15:15Phản hồi: 12
chào cả nhà,

cho mình hỏi: máy mình đã kết nối được với zune và cũng đã chép nhạc được những sao mình không tải được các free apps trong marketplace (cụ thể mình muốn install game cờ tường: dragon chess).
by the way, cho mình hỏi cách cài nhạc chuông luôn nhé
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Để tải games hay apps bạn phải download thông qua điện thoại. Không tải từ Zune được.

---------- Post added at 07:53 AM ---------- Previous post was at 07:51 AM ----------

Còn nhạc chuông thì mình biết cái này thôi http://www.tinhte.vn/f443/cach-cai-nhac-chuong-tu-chon-cho-wp7-536216/
Về vấn đề tạo nhạc chuông thì có rất nhiều bài trong diễn đàn hướng dẫn cụ thể rồi mà bạn,bạn tìm trên diễn đàn nhé.
Còn tải app miễn phí thì điều kiện cần thiết là bạn phải có tài khoản live và đăng nhập trên zune, khi đó bạn có thể cài miễn phí thoải mái qua zune hoặc qua phone. thân
ImhotecSeJa
ĐẠI BÀNG
13 năm
Muốn cài game trực tiếp trên Zune, bạn phải đổi Location trên PC (Control panel -> Regional and Language Options) của mình sang những quốc gia mà Microsoft cho phép mua ứng dụng trên Marketplace (như US, UK, Australia... tốt nhất chọn US đi). Sau khi đổi Location xong, bạn tắt mở Zune lại, sẽ có thêm Tab Marketplace để tìm và cài ứng dụng, game.

Và điều quan trọng là bạn phải đăng nhập Zune bằng account Windows Live giống như trên điện thoại nhá.

Nếu cài game qua Zune khó khăn quá, bạn có thể cài ứng dụng, game thông qua Marketplace có sẵn trên điện thoại.

Còn về cài nhạc chuông tự chọn, bạn có thể xem hướng dẫn của Microsoft tại đây: (Tính năng này chỉ hỗ trợ đối với Windows Phone 7.5. Những phiên bản trước thì không dùng cách này được)
http://www.microsoft.com/windowsphone/en-us/howto/wp7/start/create-ringtones.aspx
mình cài cái thằng "dragon chess" trên zune pc k được ( nó k có nút install), chuyển wa phone thì khi install nó báo "cant get this info right now.check back in a little while". potay
Hướng dẫn cài nhạc chuông cho WP7 từ mango beta trở lên đây bạn nha.
Còn bạn muốn cài free app từ market thì phải đăng nhập tài khoản windows live trên cả điện thoại và zune nhé. ngoài ra phải cài đặt đúng date, time và time zone nhé.
không biết các vị đã đăng nhập tài khoản windown live chưa nhỉ
nttfree
ĐẠI BÀNG
13 năm
thỉnh thoảng có apps báo lỗi ấy, thử cài apps khác xem bạn
Sent from my OMNIA7 using Board Express
mọi người ơi help mình..sao cái HTC HD7 mình cài chỉ được 6 7 game thui là không cài thêm được nữa,phải del bớt mới cài đc...và 1 số game cài xong rồi nhưng chơi không được,vào là out ra ngoài luôn...ko hiện gì hết trơn @@ help me T.T
ImhotecSeJa
ĐẠI BÀNG
13 năm
Những trường hợp cài game ko được, hoặc chơi game bị lỗi, tự out, xung đột ứng dụng thì cần kiểm tra lại phiên bản windows phone rồi. Có thể phiên bản đó JB chưa hoàn chỉnh, bị lỗi.

Bác này có thiện chí trả lời, giúp đỡ người khác thì hãy cmt, ko thì thôi. Đâu phải ai cũng am hiểu tất cả về con smartphone mà mình xài. Người ta không biết, gặp trục trặc thì phải hỏi. Nếu bác giỏi rồi, chê bọn gà thì ngồi đó mà im lặng, đừng có cố "tỏ ra cái vẻ nguy hiểm" của mình ra chi cho mệt....!
tk bạn nha...chắc mình JB sai ùi...nhưng sao res máy JB lại nó cũng ko cho lun...pó tay @@
ImhotecSeJa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hehe, vậy mình cũng bó tay lun! Mình cũng chưa thử hết các bản ROM. Hiện tại bản ROM Mango mình đang xài, cũng ko chơi được 1 số game, ứng dụng thì chưa thấy cái nào bị lỗi. Thích nhất cái game Rise of Glory mà cài vô chơi ko được 😔 Hic! Tính hôm nào cài lại bản ROM khác thử, mà lu bu quá, chưa có thời gian.
bocua
CAO CẤP
12 năm
=))=)) bó tay bác này .Em vẫn cài apps từ Zune có sao đâu =))=))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019