Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cách lên iOS 7 chính thức khi đang ở phiên bản iOS 7 beta

vuhai6
19/9/2013 3:23Phản hồi: 357
Cách lên iOS 7 chính thức khi đang ở phiên bản iOS 7 beta
DSC_1961 2.jpg

Vừa qua mình đã nhận được nhiều câu hỏi từ các bạn đang dùng iOS 7 beta đó là vì sao mà bạn kiểm tra update lại không thấy báo được nâng cấp lên iOS 7 chính thức, trong khi Apple đã bắt đầu cung cấp bản mới này rồi. Lý do đơn giản vì từ trước đến nay Apple không có cho phép người dùng beta được nâng cấp trực tiếp lên bản chính thức, vì thế kiểm tra không ra là chuyện bình thường. Hơn nữa bản iOS 7 GM có mã hiệu giống với bản chính thức mà hôm qua Apple mới tung ra, vì thế có thể khẳng định chúng không khác gì nhau.

Bây giờ, nếu bạn đang ở beta và muốn lên bản chính thức thì cần chuyển máy về DFU -> cắm vào iTunes và nhấn restore. Muốn nhanh hơn nữa thì tự tải firmware chính thức về và cài qua iTunes, link tải trực tiếp bạn có thể thông qua các link dưới đây. Lưu ý nhé, cần sao lưu dữ liệu trước khi nâng cấp lên bản chính thức. Tham khảo thêm: Những lưu ý trước khi nâng cấp lên iOS 7.

Link tải trực tiếp iOS 7 chính thức:
357 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mới up bản chính thức xong dùng đầy đủ và ngon lắm. Ip5 nhé ae 😃
Themes 5c. Thích rồi đấy. 😁

Đỏ đĩ :p

Đen khắm :p

Update : Thêm cho ae là nhạc chuông mặc định trên ios 7 chuối cả vườn .không còn đc như trước nữa ngoài vụ nhạc chuông ra còn lại " nuột " hết.( nhưng may là Apple chưa loại bỏ hẳn 😃)
@nguyendotuanminh Bạn vào cài đặt->hình nền và độ sáng->click vào chọn hình nền-> thấy có 2 hình tĩnh và động, click tiếp vào chữ động là nó xổ ra cho bạn chọn . 😁
@nguyenkhanh6666 Mình lên thấy giao diện cũng đẹp mà chứ không như mọi người nói, máy màu đen nhưng vẫn thấy đẹp
@nguyenkhanh6666 Mình thấy màu mè nó cứ sao sao ấy.
Chắc tại mình coi trên màn amoled loè loẹt nên nó ... hơi pd.
(Mình nhận xét "hàng" thôi, ko cm về người sd )

●●●Fan of Life●●●
@nguyenkhanh6666 themes 5c này có lun trong máy hả bác?
Ngon

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn mobile app
lucky4
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hóng bác nào confirm máy lock softbank 😃
vietnam_duy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lucky4 lock sòtbank len binh thyong nha ban
danchoiIT
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lucky4 Lock Softbank và TMobile lên IOS 7.0 nhắn tin, 3G bình thường nha các bạn ơi.
@lucky4 ok lên đi-tớ lên từ beta 4,5,6,gm ko vấn đề gì hết,trừ ko dùng đc *101#
nightbg123
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lucky4 Ngon bác ơi 😃)

Sent from my iPhone using Tapatalk2
s2xmrt9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
GM với final y hệt nhau lên để sài luôn bữa sau có 7.0.1 thì lên tiếp cũng k sao
chỉ có cách này thôi ko qua ÓTA đc đâu.
mình thấy trang này nhanh hơn
http://www.idownloadblog.com/download/
Máy đã jailbreak có cách nào up qua ota kg mấy bác. Kiễm tra mà chả thấy bản cập nhật đâu.
Re0
CAO CẤP
11 năm
Các bạn đang gm thì nên đọc 😁
Tuy màu mè nhưng dùng rất thích đã lên và h thì vừa ngịch vừa đợi jb nữa là trọn vẹn hạnh phúc😁

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
RollRoyces
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vitcon0nline299 Vài ngày nữa sẽ có jbu, nhưng mà cho os 6.1.3 và 6.1.4 :D
sao nó cứ úp nữa đường là reset máy nhỉ ????
Không cần đưa về DFU, chỉ cần up lên iTunes 11.1, cắm iDevices vào và Check update sẽ có thông báo nâng cấp.
@PhiHDN Nhưng window không chạy được itune 11.1bạn ơi 😔
@PhiHDN Nhưng window không chạy được itune 11.1bạn ơi 😔
PhiHDN
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Linh Kepi mình up bằng windows 7 64bit đó bạn, mình up cho 1 cái iphone 4 và 1 cái ipad 4 từ beta 6 lên final.
@hlong_creditor nó báo lỗi bạn ơi
ae
Pin nó ra sao bạn
Nhãm ruồi. Tự nhiên các developer thì ko đc ưu tiên up mà up cho mấy bọn ko có công mà lại đc hưởng lợi trc. Beta còn ko có update lên đc chính thức thì mấy bản 7.0.1 hay 7.1 sau này thì làm j có đc update đâu mà up. Bắt buộc fai up bản chính thức .
rickiwon
ĐẠI BÀNG
11 năm
@stupidduckonline Não thiếu nếp nhăn thì phải?
@Airblade14 Chắc thím ý là dev rồi :>
@jeftparker từ 2007
làm thế nào cái viền của bác vuhai màu đỏ thế ạ @_@
supi7
CAO CẤP
11 năm
@sevenlove7732 Thay vỏ mầu đỏ bạn à
anhducht91
ĐẠI BÀNG
11 năm
@luke valentine Thay vỏ màu bạn ah
@luke valentine cái vỏ bọc ngoài ấy mà
@sevenlove7732 k phải ốp đâu bạn . vỏ luôn đấy
Dimita
ĐẠI BÀNG
11 năm
Người khen đẹp, người nói không thích vì quá màu mè. Có vẻ như iOS 7 không được lòng đại đa số người dùng như các phiên bản trước.
@oppodigital Tôi nói lúc nó ở bàn GM với beta,sáng nay nói chuyẹn với 1 siu nhân , siu nhân đó bảo về được mới vl......mình bảo jb lưu ssh thì về được,siu nhân bảo chính lưu ssh mới ko về được
@alexxlee101 Có về lại đc 6 ko bạn😃
@alexxlee101 Don gian la con nguoi thich cai gi moi me.
@tranluc49936 Bít cửa bác ah
các máy lock dự là k được up trong thời gian này nhé, vì có thể chưa fix đuoc lội 3G vs tin nhắn nhé
@tuananh_bi72 lock cdma thôi--còn lock gsm thì vô tư
@jonh henry thế con của em là A1429 thì úp lên đc k bác? dùng sim ghép có chết k?
@bomduc nhìn sau lưng máy nếu a1428 tải 5,1 (gsm)nếu a1429 tải 5,2(global,Cdma)
@huydinhhd90 THX CỦA MÌNH 1429 :d
Linh79
TÍCH CỰC
11 năm
@huydinhhd90
1429 là cdma hả bác, máy mình 1429 mà đang xài mạng vịt teo đây :eek:
@Linh79 thật ra chỉ có vài nàh mạng dùng bản 1428 thôi còn lại là bản 1429 ( global,CDMA)
các bác cho e hỏi,máy em ip5 ios 6.1.4 muốn lên qua itunes thì update kiểu gì a
@quangthai971987 cắm đt vào máy tính, mở itune lên thì nó sẽ tự thông báo mà b, nếu k có thì b nhấn vào chữ update cạnh chữ restore là máy sẽ tự search thôi hà 😃 , nhớ back up trước nhá
supi7
CAO CẤP
11 năm
@quangthai971987 Bạn ko update qua OTA à. Muốn qua itune thì cắm vào itune thì itune tự động báo có bản cập nhật. Itune phải có mạng nhé
linhjun
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quangthai971987 Up qua Ota được mà
@quangthai971987 bác down itunes 11.1.0 về rồi cắm iphone vào, có thông báo update, chọn update đợi 30p vừa down vừa cài đặt là xong!
mà bản này có hao pin k mọi người
Đẹp mà ngốn pin hơn 6.1.3 thì cũng k up
@sevenlove7732 Ngốn lắm đó bác
@sevenlove7732 Khá hao pin đó bạn @@
up lên nhìn em nó mỏng manh, nhẹ nhàng và đáng yêu hơn........;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019