Cách nào để làm nhạc chuông tin nhắn cho Iphone 3G..!

Thảo luận trong '[iOS] Phần mềm' bắt đầu bởi tokymario, 8/3/09.

1. tokymario

tokymario Thành viên

Chuyện làm nhạc chuông cho Iphone đã thực hiện được, Nay xin pác nào biết cách tạo và chuyển nhạc chuông tin nhắn vào Iphone..! Góp phần làm sinh động âm thanh cho chiếc Iphone....Thanks...!:confused::confused::confused:
    :

2. adventuralove

adventuralove Thành viên

có bác nào biết cách làm nhạc chuông tin nhắn cho iphone 3g thì chỉ giùm e với.làm hoài ko có được.

3. dunhillny

dunhillny Thành viên

Bạn làm theo các bước sau :
    1/ Add 1 file nhạc *.mp3 vào itunes

2/ Chuyển file *.mp3 thành file *.aiff bằng cách :
    a/ Ở itunes bạn vào Edit -> Preferences -> General -> Import settings -> ở phần import using chọn AIFF encorder.
    b/ Click chuột phải vào file nhạc *.mp3 chọn "created AIFF vesion" là chương trình tự động tạo cho bạn 1 file có cùng tên nhưng đuôi là *.aiff.
    File *.aiff mới tạo thường lưu ở My Document -> My Muíc -> Itunes -> Itunes music -> Unknown Album ( tôi nhớ là vậy, hoặc bạn có thể tìm đường dẩn của file *.aiff mới tạo).

3/ Bạn vào file mới tạo đổi tên thành sms-received1.caf, bạn có thể chọn 6 bài để đổi thành tên như vậy từ số 1 đến 6.

4/ Dùng winSCP chép đè 6 file sms-received1/2/3/4/5/6.caf mới tạo theo đường dẫn System/Library/Audio/UIsounds (chép đè lên các các file sẵn có trong thư mục đó).

Chúc bạn tạo được các chuông tin nhắn vừa ý.

Thân

rubyvtn, chaududan76, MaiTrang200011 người khác thích nội dung này.
  4. EAP_II

EAP_II Thành viên

Các bác vào đây đọc rồi down chương trình Switch 1.05 Plus nhé http://blog.timnhanh.com/hoangtu011...-doi-dinh-dang-file-audio-video.35A7000C.html . Các bác lấy 1 file mà mình muốn converter , converter file đó thành file đuôi .aif
    Sau khi converter xong bác vào file mới tạo đổi tên thành sms-received* ( *= 1,2,3...6 ).caf rồi copy vào đường dẫn System/Library/Audio/UIsounds (copy đề lên 6 file trong đó )...Thế là xong thôi....
    Chúc các bác thành công....

Anhphua1987 thích nội dung này.
  5. spykid3000

spykid3000 Thành viên

àh tiện đây các bác cho e hỏi làm sao để chuyển file .m4r thành lại file .mp3 vậy ?

6. sieuquay2302

sieuquay2302 Thành viên

sao minh lam hoai ma ko duoc vaya

7. sieuquay2302

sieuquay2302 Thành viên

lam the nao moi doi phai da converter xong sang dang .caf duoc vay

8. dungaka

dungaka Thành viên

Bạn mở My Computer lên, chọn Tools --> Folder Option --> View rồi bỏ dấu tích ở "Hide extensions for known file types" đi rồi đổi tên bình thường là được

9. tuoitim1704

tuoitim1704 Thành viên

Đã làm theo như bạn chép đè lên mà khi mở ip lên vô phần chuông tin nhắn giờ nó sms-received1 k nghe gì hết ? Giờ làm sao cho nó nghe bạn (mới dùng ip được vài tháng còn gà lắm )

10. motlep

motlep Thành viên

chắc bạn làm sai thông số rùi.bạn dùng chương trình Quicktime player convert cho lẹ,đơn giản,cực chuẩn lun.
    ko tin thì bạn cứ down vài bộ sms mà mình up đóa,xài thử xem.mình toàn làm bằng Quicktime player ko àh.

11. scorpiuss

scorpiuss Thành viên

xin hỏi, PC của mình ghi làm xong file đó rồi, chép vào thư ..̣c thì nó tự động thành file sms-received1.caf.aif

nên IP vẫn ko nhận đc, hic hic, làm sao giơ@?

12. scorpiuss

scorpiuss Thành viên

Cái này mình đổi tên đc rùi. Nhưng sau khi đổi tên và chép đè lên, mặc dù file đã thay đổi (nặng hơn), nhưng âm thanh vẫn y như cũ, chẳng hiểu sao :((

13. binhrau

binhrau Thành viên

chú y bài nhạc mp3 phải cắt 30s thôi chú để nguyên bài nó đâu có chịu vô đâu

14. loveneverdie00

loveneverdie00 Thành viên

bạn cho mình hỏi chút:
    1,2,3 thì mình đã hiểu,nhưng còn số 4 thì mình hơi thắc mắc là winscp là lây' ỏ đâu ra và chép đè lên 6 file đó thì lam` thê' nao`,và làm sao để vao` đường dẫn System/Library/Audio/UIsounds (chép đè lên các các file sẵn có trong thư mục đó).
    cám ỏn bạn nhiều....!

jayden tan thích nội dung này.
  15. boopby

boopby Thành viên

mà mí bạn thay nhạc chuông nhớ copy 1 bộ gốc của nó để khi nào cần thì bỏ vô lại hông có khi cần phải đi xin hoặc Restore mệt lém.

16. huuhiep175

huuhiep175 Hiệp vịt

tại sao lại phức tạp thế? chỉ gồm 2 bước
    B1: tạo nhạc chuông tin nhắn: cách tạo như bác dunhillny nói rồi
    B2: chép vào theme đang dùng (hoặc tạo theme nhạc tin nhắn riêng):
    Cách làm:
    - tạo một thư mục UISounds rồi bỏ 6 file đã làm ở B1 vào đấy.
    - chép thư mục UISounds vào theme đang dùng
    - reload lại IP-> xong
    Ưu điểm:
    - Không can thiệp file hệ thống
    - Cài đặt và tháo gỡ nhanh hơn, khi cần có thể trở về âm mặc định nhanh hơn (chỉ cần vào winterboad chọn hoặc bỏ chon)
    - Các bác có thể tạo mỗi bộ nhạc chuông cho mỗi bộ theme của mình
    chúc vui vẻ........!

17. --Miunif--

--Miunif-- Thành viên

Mình dùng iphone 3G, đã làm đúng theo hướng dẫn, nhưng khi vào phần chọn nhạc cho tin nhắn thì vẫn thấy mấy cái nhạc cũ, vào winterboard thì chẳng thấy đâu, vào ToneFXs cũng chẳng thấy gì mới,.... ?! Khác phục như thế nào đây?!
    (p/s: đừng nói mình phải reboot hay power off, vì mình đã thử mấy cái đó cũng... chục lần rồi :( )

18. xtafi2002

xtafi2002 Thành viên

Pác nói đúng thật, vì copy đè lên file gốc thì phải copy lại file gốc để sau này còn phải Backup lại lỡ như có chuyện gi nữa nhưng mà làm themes và dùng Winterboard thì thích thì xài không thì Backup lại file gốc là Ok một cách nhanh gọn mà không phải mất nhiều công.hiiiihiii

19. huuhiep175

huuhiep175 Hiệp vịt

Nếu bác convert và chép đúng theo đường dẫn mà vẫn ko đc thì chắc chắn winterboard của bác có vấn đề
    vào cydia remove winterboard và cài lại nhé!

20. loveneverdie00

loveneverdie00 Thành viên

bạn cho mình hỏi làm sao để tạo thư mục UISounds,máy mình phiên bản 3.0 liệu có tương thích với cách tạo nhạc chuông như bạn hướng dẫn ko?