cách nhận biết ipad là new ipad or ipad 2

tidus.nguyen
16/7/2012 23:37Phản hồi: 12
vô tình lang thang trên mạng , cũng đọc nhìu bài viết nói về cách nhận biết ipad nhưng là khi bạn check trong infor của máy . nếu bạn ko mở hộp , chỉ nhìn bên ngoài thì làm sao bạn có thể nhận biết đc đâu là new ipad , đâu là ipad 2. không biết là đã có ai post bài này hay chưa , hay đã bik cách nhận biết này nhưng mình hy vọng là bài viết này sẽ giúp a e mới và cũ có thêm kinh nghiệm về cách nhận biết ipad , sưu tầm thôi , a e thanks cũng đc, k thanks cũng k sao , học hỏi trau dồi kinh nghiệm là chính , mình ở mỹ , đọc bài tiếng anh thôi . a e chịu khó đọc dùm mình ,cũng dể hiểu thôi nên k cần translate đâu ( ko chảnh hay tự cao j đâu nên a e đừng gạch đá j` mình nha , mình chỉ có sao nói vậy , a e nào k thích thì vui lòng đừng comment bậy bạ làm bẩn topic , hãy thể hiện mình là người có văn hóa . thanks alot ) .

Here's the various iPad model numbers and order numbers. The model numbers are on the back of the iPad
Apple iPad Wi-Fi (Original) 16, 32, 64 GB
The wi-fi only iPad configurations are assigned model number A1219.
MB292LL/A is the order number for the 16 GB configuration. The 32 GB configuration is assigned MB293LL/A and the 64 GB configuration is assigned MB294LL/A.
Apple iPad Wi-Fi/3G/GPS (Original) 16, 32, 64 GB
The Wi-Fi/3G/A-GPS iPad configurations are assigned model number A1337.
MC349LL/A is the order number for the 16 GB configuration. The 32 GB configuration is assigned MC496LL/A and the 64 GB configuration is assigned MC497LL/A.
Apple iPad 2 (Wi-Fi Only) 16, 32, 64 GB
The wi-fi only iPad 2 configurations are assigned model number A1395.
MC769LL/A is the original order number for the 16 GB configuration in black. The 32 GB configuration in black is assigned MC770LL/A and the 64 GB configuration in black is assigned MC916LL/A. The original 16 GB, 32 GB and 64 GB configurations in white are assigned MC979LL/A, MC980LL/A, and MC981LL/A, respectively. On March 7, 2012, Apple discontinued the 32 GB and 64 GB configurations and assigned new order numbers of MC954LL/A and MC989LL/A for the black and white 16 GB configurations, respectively.
Apple iPad 2 (Wi-Fi/GSM/GPS AT&T) 16, 32, 64 GB
The Wi-Fi/GSM/GPS iPad 2 configurations are assigned model number A1396.
MC773LL/A is the original order number for the 16 GB configuration in black. The 32 GB configuration in black is assigned MC774LL/A and the 64 GB configuration in black is assigned MC775LL/A. The original 16 GB, 32 GB and 64 GB configurations in white are assigned MC982LL/A, MC983LL/A, and MC984LL/A, respectively. On March 7, 2012, Apple discontinued the 32 GB and 64 GB configurations and assigned new order numbers of MC957LL/A and MC992LL/A for the black and white 16 GB configurations, respectively.
Apple iPad 2 (Wi-Fi/CDMA/GPS Verizon) 16, 32, 64 GB
The Wi-Fi/CDMA/GPS iPad 2 configurations are assigned model number A1397.
MC755LL/A is the original order number for the 16 GB configuration in black. The 32 GB configuration in black is assigned MC763LL/A and the 64 GB configuration in black is assigned MC764LL/A. The original 16 GB, 32 GB and 64 GB configurations in white are assigned MC985LL/A, MC986LL/A, and MC987LL/A, respectively. On March 7, 2012, Apple discontinued the 32 GB and 64 GB configurations and assigned new order numbers of MC755LL/A and MC985LL/A for the black and white 16 GB configurations, respectively.
Apple iPad 3rd Gen (Wi-Fi Only) 16, 32, 64 GB
The Wi-Fi Only iPad 3 configurations are assigned model number A1416
MC705LL/A refers to the 16 GB configuration in black. The 32 GB and 64 GB configurations in black are MC706LL/A and MC707LL/A, respectively. The 16 GB, 32 GB and 64 GB configurations in white are MD328LL/A, MD329LL/A, and MD330LL/A, respectively.
Apple iPad 3rd Gen (Wi-Fi/4G LTE AT&T/GPS) 16, 32, 64 GB
The Wi-Fi/4G LTE AT&T/GPS iPad 3 configurations are assigned model number A1430
MD366LL/A refers to the 16 GB configuration in black. The 32 GB and 64 GB configurations in black are MD367LL/A and MD368LL/A, respectively. The 16 GB, 32 GB and 64 GB configurations in white are MD369LL/A, MD370LL/A and MD371LL/A, respectively
Apple iPad 3rd Gen (Wi-Fi/4G LTE Verizon/GPS) 16, 32, 64 GB
The Wi-Fi/4G LTE Verizon/GPS iPad 3 configurations are assigned model number A1403
MC733LL/A refers to the 16 GB configuration in black. The 32 GB and 64 GB configurations in black are MC744LL/A and MC756LL/A, respectively. The 16 GB, 32 GB and 64 GB configurations in white are MD363LL/A, MD364LL/A, and MD365LL/A, respectively.

có j` sai sót mong mod và các ace bỏ wa,, nếu đã có ai post rồi mong mod delete dùm , thanks mod . chúc vui , thân
Nguồn : apple.com
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ở Mỹ mua hàng lo gì bị gạt, mình order trên apple.com or lại apple store hay bestbuy mua thì lo gì. bác đưa đống ra còn dài dòng hơn
cảm ơn bạn đã góp ý nhưng :
1 . mình k post bài này dành cho bạn mà là dành cho những ng` chưa biết hay còn gọi là gà mờ về vấn đề này, nếu bạn biết thì sao bạn k đưa ra ý kiến của mình để giúp nhau hiểu biết thêm . bạn có chắc 100% là bạn đã bik những cái này ?????
2 . bạn trông có vẻ nhiều tiền nhỉ , muốn mua là ra mua thôi chứ chẳng phải đắn đo j`, nhưng mình thì k thế bro ơi . nếu ai cũng đi mua đồ mới như bạn thì những ng` mua đi bán lại chết hết rồi, khối ng` bên này ng` ta k muốn trả tax , vả lại bạn nghĩ ng` ta buôn bán có lương tâm sao , cũng có lắm ng` tốt , kẻ xấu , k bik bạn đã nghe câu này chưa : ng` mua lầm chứ ng` bán chẳng bao giờ lầm . họ bik món đồ của mình như thế nào họ mới bán .bạn muốn bỏ 1 đống tiền để mua 1 món đồ hư hay k . đâu phải lúc nào bạn cũng có thể mua đồ mới,khối topic trên này còn đăng bài, mua ipad 3 mà dính ipad 2 tráo hộp kìa . bạn rãnh đi chém topic của ng khác thì dành thời gian đó làm ch có ích hơn đi .
đôi lời dành cho bạn . thanks đã góp ý
@tidus.nguyen Bạn đưa danh sách đó còn dài dòng hơn đó cứ tóm tắt là Ipad 2 wifi only từng 16 32 64 GB, 3G của verizon at&t là gì. nói chung bạn chỉ cần đưa mã của bản 3G thôi vì khi mua nếu mua thì dung lượng dễ nhìn thấy nhất ở mặt sau, chỉ cần cho biết mã 3G của ipad 2 thôi khỏi cần của bản wifi vì nếu muốn mua 3G cần phân biệt , còn mua ipad 3 wifi thì không lẽ nó đưa mình bản 3G. cần mã của ipad 3 4G ví dụ của at&t và verizon. vậy mới khoa học. đưa 1 hàng dài thì ai mà nhớ
lukhanh
TÍCH CỰC
12 năm
mua thì mở hộp ra mà check, ko đúng thì trả hàng. Mua trực tiếp dám tráo ko? iPad 3 nặng, dày, camera to, màn hình nét.
vohinh_00
TÍCH CỰC
12 năm
Ơ sao mình thấy ipad trong setting có phần bật tắt 3g, mà mình lại ko có phần đó trong setting là sao nhẩy, mình đã jb và cài sbsettings?
thevuong144
ĐẠI BÀNG
12 năm
Theo như tui nghĩ có một cách để phân biệt ipad 2 và ipad 3 là cân (có vẻ nông dân nhưng tôi nghĩ là dể nhất)
Bản wifi : Ipad 2 nặng 601g trong khi ipad 3 nặng 652g
Bản 3G/4G : Ipad 2 nặng 607g trong khi ipad 3 nặng 662g
Khó cái là chẳng lẻ đi mua mang theo cái cân>>>kakaka
khoa_oi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cách dễ hơn nè các bác, khi đi mua đem theo 1 thiết bị có thể kết nối internet được (lần mình mua đem con ps vita) và vào trang này https://selfsolve.apple.com/agreementWarrantyDynamic.do

Check Your Service and Support Coverage - Apple Support

Check your Apple warranty status. Enter a serial number to review your eligibility for support and extended coverage.
checkcoverage.apple.com

Khi nhân viên đem máy ra các bác nhập số imei in sau hộp vào trang web trên rồi nhấn continue thì bố mẹ nó là ai mình còn biết chứ đừng nói ipad 2 hay 3.
lukhanh
TÍCH CỰC
12 năm
@khoa_oi Chưa chắc, nó tráo xong đóng seal thì làm gì nó. Chỉ có nước là bóc seal check từ serial máy cho đến Imei của máy và hộp, trùng thì check tiếp trên trang bạn vừa đưa ra 😃
Cảm ơn bạn tidus.nguyen nhiều. Nhờ bạn mình biết rõ ipad 3G và 4G .Máy mình A1430 mới biết 4G.Lâu nay cũng ko sim dùng vì toan dùng wifi hoặc dùng qua iphone phát wifi vì là thuê bao trả sau.Cảm ơn bạn mang kiến thức phổ cập cho mọi người mà ko phải ai cũng biết. Mong phát huy thêm. Thân

20062456
TÍCH CỰC
11 năm
MC773FD/A iPad2 Wi-Fi + 3G 16GB

Ae nào biết!

FD/A có nghĩa là gì vậy?

Máy là của khu vực nào?

Nhà mạng nào?

Thanks you!
thang789
ĐẠI BÀNG
11 năm
nếu cả 2 đang ở fw 6 thì cái nào có siri thì là new ipad. dễ ợt hà
dannylam92
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cái này dễ ẹt,ipad 2 mã là MC ,ipad 3 mã là MD,thế thôi,ko tin check thử đi,ko cần gì phức tạp sất

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019