Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cách nhận biết iphone 3GS

9635741
9/7/2009 3:18Phản hồi: 12
Có bro nào chạm tay rồi thì giúp em mới. Em chưa dùng iphone nào cả mà có người quen gạ bán con 3GS 😁
Thích thì thích thật nhưng không biết lỡ bị lừa thì sao? vì em lục web thì thấy 3G và 3GS nhìn rất giống nhau? Có cách nào phân biệt dễ dàng khi xem hàng ko mấy bro?

Lại nữa là nếu đúng là 3GS thì có cách nào phân biệt là hàng unlock hay global không? :mad: sợ hố giá tiền thôi chứ thật ra con nào cũng ok 😕

mấy bro trả lời nhanh nhanh giùm em nhé, thanks trc 😃
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cách nhận biết dễ nhất là iphone 3gs ở vỏ mặt sau có chử 3gs iphone 3g ko có
còn 1 cách nửa là có thêm ứng dụng la bàn và camera 3.2
có gì sai sót mong các pro bỏ qua
Làm gì có chữ 3gs sau lưng máy bạn😕
kiểm tra bộ nhớ bản 32gb cách phân biệt ngon nhất vì 3g hem coa' 32gb,vỏ sau nửa,nếu kiểm tra camera thì coi nếu có chế độ autocosh là bản 3gs,hết biết rồi..........
còn nửa dòng chữ : iphone
designed by apple in california assembled in china
Model No :xxxxxxxxxxxx IC ID : xxxxxxxxxxxxxxxxx
Ở bên dưới cũng sáng lên như quả táo chứ ko mờ như bản 3G . Còn nữa nếu để ý ta thấy màn hình 3Gs bự hơn màn hình của 3G thường 1 tí xíu ( dán miếng dán màn hình của 3G vô là biết liền ) . Nhiều và nhiều cách nữa nhưng phải ở trong nghề và có 1 chút đỉnh kinh nghiệm mới nhận biết được .........
còn nữa,chữ iphone 3gs ở mặt sau máy được mạ cờ rôm giống như trái táo,còn 3g thường thì được in chữ mầu thường,mở máy lên giữ nút home vài giây sẽ hiện ra phần gọi điện bằng giọng nói và...đó là giấu hiệu nhận biết rễ với iphone3gs
Dễ nhất là vô camera quay phim thử, 3G đố mà quay phim dc trong camera 😁
thanks các bác,em đang định mua 1 em mà chưa biết phân biệt,vì chỉ dùng 2G thôi
Cách nữa là mang sang bên Mỹ hỏi.. 😁. Nói chơi thui, đừng bực mình nha..
blackiphone
ĐẠI BÀNG
15 năm
3GS có la bàn , camera có nút gạt phía dưới chuyển qua chế độ quay phim , giữ nút Home chế độ voice control sẽ hiện ra ... các dòng chữ phía dưới ở mặt sau đều mạ crom chứ khồg có chữ 3GS gì đâu
tuananh1507
ĐẠI BÀNG
15 năm
Thêm 1 cái đó nữa là ngoài hộp ghi 3GS hihi! (Tốt nhất là bạn nên cầm máy cho người nào rành coi dùm. AE nào trên đây chẳng hạn!)
Hic.Em thấy các bác chú tâm quá,em có 1 cách đơn gian vô cùng đó là SEACH IMEI là OK
Sao phải xoắn nhẩy ^^!
nhin man hinh 3gs dep hon 3g thuong nua do..nen chek imel la tot nhat..

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019