Cách phân biệt iphone 4 Quốc tê và Lock mua code ?

Chicongvt
10/5/2011 14:35Phản hồi: 116
Dạo này mình thấy có thông tin là có nhiều cửa hàng bán iphone 4 lock nhập code thành Quốc tế và iphone Lock nhập code thành Quốc Tế là khi update firmware mới rất dễ bị lỗi và treo máy.
Điều đó có đúng ko ? Và nếu như vậy làm sao để nhận biết được i4 Quốc tế và i4 lock nhập Code ?
Bác nào có kinh nghiệm xin chia sẻ 😃
Thanks
116 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lethaison
TÍCH CỰC
13 năm
1.Hoàn toàn không đúng
2.Dựa vào nơi cung cấp(model)
@lethaison bác dựa cách nào chỉ e biết?

LL :Mỹ có cả Lock,W
muốn phân biệt thì restore firmware rồi cắm vào itune active lại sim itune báo

nghĩa là quốc tế code unlock

nghĩa là không quốc tế , máy code unlock dỏm
@bichvan889 bạn mua thời điểm nào mà giá 11,3tr.vụ mua code thành world thì mới khoảng 5,6 tháng nay thôi.còn nếu cài sam thì đã bị apple khóa trong 1 thời gian ngắn rồi.kiếm imel thì bạn cũng có thể tự kiếm mà.máy ip4 là phiên bản gì,bao nhiêu gb,màu gì thì bạn dùng chương trình Itool lên là kiểm tra dc chứ gì,itunes cũng kiểm tra dc nhưng k đầy đủ bằng.mà hình như mình để ý là máy world co dòng số ICCID,còn máy lock thì hình như k có dòng này.hồi đó xài 3gs thì thấy vậy,còn ip4 lock k biết có vậy k
@hoang_huy1207 Máy mình IP4 ngta cho bản lock của Mỹ, mình mua code thành quốc tế 2 hôm nay, có nhờ mấy bạn kiểm tra dùm là nó có chữ unlock rồi. Coi như cũng yên tâm
- Còn máy ở trên là nói bạn mình, mua ở tiệm giờ các bạn trong Diễn đàn check ko ra luôn. Tool mình dow về nó là tệp nén nên ko biết tiếp theo phải làm gì, hix
tienthuat
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phongtranusa bác này nói chuẩn, kiểm tra như vậy là đúng nhất
@Chicongvt Nghi ngờ am hiểu thì cứ làm có sao đâu mất thì giờ còn hơn bạn mất cả 15tr có phải 150k đâu . Retore lại bằng ituner là cách kiểm tra chính xác nhất và ko bao giờ sai . nếu bỏ sim vào lên sóng ngay là world và ngược lại là lock.
Để đảm bảo thì phải kiểm tra kĩ lưỡng pác ah. Kể cả restore, cái này cũng nhanh mà. Ng bán cũng hôk mất ji
Cách phân biệt Iphone 4 Quốc tế:
Các bạn mua iphone 4 phiên bản Quốc tế phải chú ý các điều sau:

1) Phải còn nguyên Nilon của Apple (rất phẳng, không nhàu vì bị đóng lại nilon )
2) IMEI ở hộp phải trùng IMEI máy ( bản AT&T đằng sau hộp của nó có logo của AT&T nên cửa hàng phải thay hộp)
3) Số Model (chọn Setting/General/About) máy đuôi LL là hàng Mỹ (lưu ý hàng xuất sứ ở Mỹ không có phiên bản Quốc tế)
4) Check trên website https://selfsolve.apple.com/agreementWarrantyDynamic.do bằng số IMEI hoặc Serial xem ngày Active máy có phải ngày bạn mua hay kô? Lưu ý ngày active máy là ngày đầu tiên bạn cắm SIM vào máy. Vì một số máy đã active trước để can thiệp.
có máy iph4 2nd ko anh?
Bạn nên xem lại thông tin trước khi trả lời nha.Nên trả lời cái gì mình chắc chắn biết.Không có thông tin chính xác vui lòng không nói ra dễ làm anh em mới phải hoang mang.
khovang24k
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Iphone4-Sing Nói cụ thể cho mọi ng` cùng biết:
1/ chỉ dành cho các bạn có full box, cái hộp đựng của iphone hay ipad đc làm rất công phu, lớp ni lông bọc cái vỏ hộp rất là mượt
2/ IMEI trong máy, imei trên hộp, imei trên mặt sau của khay đựng sim phải trùng nhau
3/ thêm 1 vài cái khác như:
LL là Mỹ
X là Úc or Newzeland
C là canada
J là japan
ZP là hongkong
ZA là singapore.
4/ cái trang web đó chỉ check đc ngày active thôi, chứ nh~ ng` nào dùng máy cũ thì k thể dùng đc
@Iphone4-Sing sai nhé bạn.hàng LL bây giờ có WORLD rùi nhé
topic thành chỗ PR mất rồi
chang hieu the nao ca, moi nguoi mot y kien, nhung minh nghi neu may thi duoc con ngon, khong thi lai duoc con hang lom? thoi. anh em can than kiem tra ky thoi. hic
tacamvinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình thấy có nhiều người bán iPhone 4S bản quốc tế của Mỹ, hàng nguyên seal và Apple Store cũng có bán bản world của Mỹ luôn. ko biết đây là bản World như hàng Singapore hay là world nhập code vậy các bác?
cùng một câu hỏi như pac này .. hjx
Hàng mỹ thì vẫn có bản world nhé bạn
nghe giang ho don la my da ban ban word roi nhe cac bac. vi vay dung nghe noi la my la cac bac nghi toi at&t lock nhe. luc xua thi co nhung nay thi khong
1 : Quốc tế sẵn hay Lock đc unlock bằng code lên QT thì giá trị nó cũng ngang nhau . (Phần cứng hay phần mềm nó chẳng liên quan gì. Nên đừng có bảo Restore lỗi này nọ do lên QT bằng code)
2 : Mỹ có Quốc Tế 100%
các bác đừng nghe mấy ông này nói linh tinh máy quốc tế hay may unlock bang code thì cũng như nhau thôi ! ko có gì khác cả nhé ( trừ khi là code unlock đểu)
nhầm zồii ông bạn, nếu chúng nó dùng code hack đc để mua sau khi apple black list thì khi update firmware sẽ lại bị lock thôi, h trên mạng rất nhiều thằng bán code hack đấy, nhiều khi số đen dính phải code hack là khổ lắm ông bạn à
kazan5
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác
bác này xạo, đã mua code rùi thì k còn cái bảng sim crad đâu, vì nó thành world rùi
😔
hieupn84
ĐẠI BÀNG
12 năm
Model của mình : MC318LL
Series : 5K153WBUA4S
Cho mình hỏi máy IP4 của mình có thông tin như vậy thì là Word hay Lock? Pro nào biết thì trả lời chính xác cho mình nhé. Cám on
inter-milan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thông tin mập mờ quá làm mình rối cả lên.
Tình hình là mình có cái IP4s gửi từ US về, bên của hàng bán bảo đảm là word về VN sài bình thường.
Nhưng khi mình cắm Sim vào thì nó bảo: active nhưng kết nối qua itune hay wifi thì máy báo là sim not valid
Bác nào biết chỉ dùm mình.
Model: MC918LL
Serial Number: DNPH27K4DT9V
Thanks.
Serial 5k là hàng bảo hành nên lock hay world phải phụ thuộc vào mày trước đó, chỉ có cách test chính xác nhất là restore rồi cho sim vào và active thôi.
Máy bác 16g black lock AT&T ( lên world hay chưa thì chỉ có người bán mới biết, mà khả năng là chưa )
inter-milan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy bác 16g black lock AT&T ( lên world hay chưa thì chỉ có người bán mới biết, mà khả năng là chưa )[/quote]

Cảm ơn bạn, người nhà của mình bảo rằng người bán bên Mỹ nói máy về VN sài bình thường.
Vậy có cách nào kiểm tra clock hay world không?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019