HỎI ĐÁP? Cách phân biệt iphone 4 Quốc tê và Lock mua code ?

Thảo luận trong '[iOS] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi Chicongvt, 10/5/11.

1. Chicongvt

Chicongvt Thành viên

Dạo này mình thấy có thông tin là có nhiều cửa hàng bán iphone 4 lock nhập code thành Quốc tế và iphone Lock nhập code thành Quốc Tế là khi update firmware mới rất dễ bị lỗi và treo máy.
    Điều đó có đúng ko ? Và nếu như vậy làm sao để nhận biết được i4 Quốc tế và i4 lock nhập Code ?
    Bác nào có kinh nghiệm xin chia sẻ :)
    Thanks
    :

2. lethaison

lethaison Thành viên

1.Hoàn toàn không đúng
    2.Dựa vào nơi cung cấp(model)

3. phongtranusa

phongtranusa Thành viên

muốn phân biệt thì restore firmware rồi cắm vào itune active lại sim itune báo

nghĩa là quốc tế code unlock

nghĩa là không quốc tế , máy code unlock dỏm

tienthuatquankyo thích nội dung này.
  4. hiphhh

hiphhh Moderator

ông hay ghê nha....
    làm vậy vs những ng rảnh như ông thôi ah....

5. Chicongvt

Chicongvt Thành viên

Làm vậy bất tiện lắm bác ơi, đi mua iphone mới chả lẽ bắt nó Restore firmware :(

6. congtuyakura

congtuyakura Thành viên

Để đảm bảo thì phải kiểm tra kĩ lưỡng pác ah. Kể cả restore, cái này cũng nhanh mà. Ng bán cũng hôk mất ji

7. ke0xjnh

ke0xjnh Thành viên

Cách của bác này hay chứ. Trước lúc mua nên hỏi rõ. Nếu mà nó lừa thì lòi đuôi chuột ra. hahaaha

8. Iphone4-Sing

Iphone4-Sing Thành viên

Cách phân biệt Iphone 4 Quốc tế:
    Các bạn mua iphone 4 phiên bản Quốc tế phải chú ý các điều sau:

1) Phải còn nguyên Nilon của Apple (rất phẳng, không nhàu vì bị đóng lại nilon )
    2) IMEI ở hộp phải trùng IMEI máy ( bản AT&T đằng sau hộp của nó có logo của AT&T nên cửa hàng phải thay hộp)
    3) Số Model (chọn Setting/General/About) máy đuôi LL là hàng Mỹ (lưu ý hàng xuất sứ ở Mỹ không có phiên bản Quốc tế)
    4) Check trên website https://selfsolve.apple.com/agreementWarrantyDynamic.do bằng số IMEI hoặc Serial xem ngày Active máy có phải ngày bạn mua hay kô? Lưu ý ngày active máy là ngày đầu tiên bạn cắm SIM vào máy. Vì một số máy đã active trước để can thiệp.

Chicongvt thích nội dung này.
  9. ayenl93

ayenl93 Thành viên

có máy iph4 2nd ko anh?

10. noopwar

noopwar Moderator

topic thành chỗ PR mất rồi

hoangtubongdem3b thích nội dung này.
  11. thiensumu

thiensumu Thành viên

chang hieu the nao ca, moi nguoi mot y kien, nhung minh nghi neu may thi duoc con ngon, khong thi lai duoc con hang lom? thoi. anh em can than kiem tra ky thoi. hic

12. lamtuthien

lamtuthien Thành viên

Mình là người mới mua code IP4 lock thành world, lúc restore lại đều không hiện 2 bảng thông báo như bác:D. Mình up thẳng lên 5.0.1 gốc và coi BB 4.11.08 sim việt nam bỏ vào đều lên sóng:D. Ngay bây giờ mình vẫn chưa hiễu sao. Mình restore 2 lần OS 5.0.1 chưa JB cắm sim lên sóng vù vù.

sungmay79 thích nội dung này.
  13. [urkio]

[urkio] Thành viên

ỦA anh ơi cho em hỏi restore kiểu này là áp dụng cho máy nguyên seal box hay là áp dụng cho mua máy 2nd ? Nếu máy nguyên seal thì mình mở tại đó rồi cắm vào máy tính nó hiện active fai hok ?

14. hungnguyen2710

hungnguyen2710 Thành viên

Bạn nên xem lại thông tin trước khi trả lời nha.Nên trả lời cái gì mình chắc chắn biết.Không có thông tin chính xác vui lòng không nói ra dễ làm anh em mới phải hoang mang.

15. tacamvinh

tacamvinh Thành viên

mình thấy có nhiều người bán iPhone 4S bản quốc tế của Mỹ, hàng nguyên seal và Apple Store cũng có bán bản world của Mỹ luôn. ko biết đây là bản World như hàng Singapore hay là world nhập code vậy các bác?

16. vuiveclub2009

vuiveclub2009 Dự bị

cùng một câu hỏi như pac này .. hjx

17. ilymtics061

ilymtics061 Thành viên

Hàng mỹ thì vẫn có bản world nhé bạn

18. huynhlang

huynhlang Thành viên

nghe giang ho don la my da ban ban word roi nhe cac bac. vi vay dung nghe noi la my la cac bac nghi toi at&t lock nhe. luc xua thi co nhung nay thi khong

19. VNexpress.

VNexpress. Thành viên

1 : Quốc tế sẵn hay Lock đc unlock bằng code lên QT thì giá trị nó cũng ngang nhau . (Phần cứng hay phần mềm nó chẳng liên quan gì. Nên đừng có bảo Restore lỗi này nọ do lên QT bằng code)
    2 : Mỹ có Quốc Tế 100%

bichvan889leducdung619 thích nội dung này.
  20. anhhung17t

anhhung17t Thành viên

các bác đừng nghe mấy ông này nói linh tinh máy quốc tế hay may unlock bang code thì cũng như nhau thôi ! ko có gì khác cả nhé ( trừ khi là code unlock đểu)

bi_bi_bo_bo thích nội dung này.