Cách phân biệt iphone 4 Quốc tê và Lock mua code ?

Chicongvt
10/5/2011 14:35Phản hồi: 116
116 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

milan000
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy e cắm vào itunes nó báo hàng uk. Hàng uk có hàng quốc tế xịn ko mấy bac
Chủ đề hay mà vẫn mập mờ nhỉ? Tóm lại thì cách tốt nhất để kiểm tra máy lock nhập code thành quốc tế là sao đây? Chuyên gia vào trả lời dùm ae cái nào
Đem cái imel lên google search. Thấy nó đăng imel unlock ở các topic trong HIP hoặc tinhte đích thị là unlock code rồi he he. Tối kiến là vậy đó
@nongdanvn123 Nhìn cái avata quen quen, có phải nick kutit90 j đó ở BHT ko nhỉ? 😁
@vjnhkjng Ơ chứ ai nữa, ai thế nhể ;)
@nongdanvn123 Fan của BHT thui, hehe
Lê Thinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
hic hic đang tính mua cái code unlock cho ip4s at&t ma ko biết sao nữa. chỗ thì có 1t5 chỗ thì 2t4. ko biết mua rồi có thành bản word thật không nữa, ai giúp với. thanks
Cẩn thận vẫn hơn, Code giả đầy rẫy ra đó
Tìm được topic đã khó , tìm câu trả lời càng khó hơn ! thôi thì chủ topic cứ tìm mấy bác chuyên nghiệp mà hỏi cho nhanh . Haizzz , càng đọc càng loạn cả lên !
iphone world va lock deu giống nhau cả,chi la khác ở chỗ khoá imei thôi đừng nhầm lẩn.Khi đã mở imei từ server của apple thì sẽ ko khoá mạng luc đó restore phone lại sẽ có tin nhắn khi kết nối với itune là đã mở khoá số series của máy chỉ de nhận biết máy là cho thị trường hay khu vực nào do apple cung cấp máy thôi.Nước mỹ cũng có bản mở mạng ko có khoá có bán trực tiếp trên web của apple.Đừng để nhưng thông tin ko chính xác làm chúng ta hiểu nhầm.Vài lời góp ý.Khi máy của bạn bị khoá ví dụ là máy do att cung cấp thì mạng bi khoá.nếu ta có hợp đồng với họ sau 2 năm tính từ ngày máy ra thi trường thì ta có thể yêu cầu att mở khoá cho mình không cần lí do.Như máy ip 4s thì phải đợi den sang năm...1 hợp đồng với att sẽ duoc mo khoá 5 máy/ năm
mình lên apple.com nó bán máy iphone 3gs free kèm hợp đồng ít nhất có mất 59$ của AT&T :| bh m mua về có unlock được k?
được chứ nhưng nếu bạn thĩ sử dụng online thì nên su dung ip 4s vi tốc độ sẽ ko duoc nhanh,vi 4gs se có 4g internet se chạy tot hơn nhiều tui đang dùng ip 4 5g/s cua t mobile nhung vi ip 4 chi có 3g nên tui đã chuyển sang sámung s3
Có code j đâu mấy bác nhỉ ? Gọi code cho oai hen
thế các bác cho e hỏi mua code tầm triệu rưỡi thì ngta ai cũng mua iphone lock về rùi mua code lên world cho rẻ. Thì iphone quốc tế bán cho ai. Nó phải khác nhau gì đó chứ
@buivanphu1987vn theo 6v thì
ko phải lock nào cũng mua đc code
nếu lock hàng chuẩn mua đc code ko rẻ chút nào (hàng lộ cộ ko tính)
vd 4s lock mỹ sịn 500USD (mỹ) +vc+ code gần 15 chai rùi
trankhang90
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không khác gì cả bạn à! Trong cơ sở dữ liệu của apple, họ chỉ cần add IMEI của bạn từ Lock sang world là máy thành world, không ảnh hưởng hay đụng chạm gì đến phần cứng thì ko phải lo lắng! Tất cả chỉ là cảm giác thôi! Còn iPhone Quốc tế hơn iPhone Lock bao nhiêu thì chẳng có quy định nào cả! Do người bán tự đưa giá thôi! Lock AT&T ví dụ thì là nó sử dụng mạng của nó nên nó bán rẻ, chứ giá Lock làm gì có giá 100$. Nếu không tin có thể mua Lock AT&T với Full price ( không hợp đồng) thử xem nó có rẻ hơn World của mấy nước khác ko? Có khi mắc hơn đó chứ
@trankhang90 Mình có người quen muốn mua Iphone Unlocked bên Mỹ, như trong link sau
http://newyork.craigslist.org/que/mob/3163713644.html
Mọi người cho mình hỏi loại hàng này có rủi ro gì so với mua bản World, khi về VN có phải làm gì nữa ko hay chỉ bỏ sim vô lài xài dc? Khi update firmware có làm thoải mái như với bản World dc ko hay có gặp rủi ro gì ko? Có phải jailbreak gì gì đó ko? Mình hơi mù mờ, mọi người làm sáng tỏ giúp nhé 😃 Cảm ơn rất nhiều 😃
@Jessietvan k có gì khác bản world gốc đâu bạn.có khác là chỉ khác bb vì trước đó là bản lock nên có thể hao pin hơn nếu k trở về bb gốc.cứ đem máy về,,hạ bb rồi restore lại là itunes sẽ báo máy đã unlock,yêu cầu mình bỏ sim vô để active thôi.tới đây thì bỏ sim vì vô cũng dc vì đã thành world rồi
1-bản quốc tế sẵn và bản lock mua code để unlock về mọi thứ đều k có 1 điểm gì khác biệt.
2-Còn lock mua lên world bạn muốn biết thì cũng khó vì apple store mở ở nhiều nước và bán máy quốc tế vẫn là model đó và máy dc bán ra từ nhà mạng cùng nước vẫn model đó chỉ trừ 1 số nước như Nhật thì chỉ có nhà mạng phân phối nên chỉ có lock
ví dụ: ngay trong VN mình phân phối iPhone chính hãng có 2 nhà phân phối là viettel và vinaphone, viettel thì bán máy lock nhưng vẫn có thể lên qte đc với 599k và vinaphone bán iPhone chỉ bán quốc tế. thì cả 2 nhà phân phối trên đều bán máy có model là xxxVN. Mỹ cũng vậy hàng bán từ apple store và hàng mua từ AT&T đều là model LL
ah. còn 1 việc minh muốn hỏi. Khi cam kết với nhà mạng sử dụng hợp đồng 2 năm. Khi mang máy về Viet Nam thi gói cước đó vẫn phải thanh toán ah. mình thấy máy lock về VN quá nhiều
e cũng đang quan tâm vụ này
ở cơ quan e e đang tranh cãi vs 1 anh về cái vụ mua code lên W
các bro chỉ giáo thêm đi
Hiện giờ mình thấy có nhiều dịch vụ unlock (cho dù không đủ hợp đồng 2 năm theo qui định vẫn unlock được!?). Cho hỏi mấy cái này có tin tưởng được không? Có phải người ta hack để activate hay là cái này cũng chính hãng luôn?
Khó hiểu nhỉ!
trankhang90
ĐẠI BÀNG
12 năm
@jhonline Ko phải hack bạn ah! Nói cho dễ hiểu nó giống như là dạng kết thúc hợp đồng cho bạn! Và cái code này là của Apple cấp nên chắc chắn ko vấn đề gì
@trankhang90 Ah, mình hiểu rồi, vậy nghĩa là về cơ bản, máy nào cũng có được cái activate code chính hãng này (nếu đồng ý trả tiền để kết thúc hợp đồng sớm).
Cám ơn bạn rất nhiều.
@jhonline Nhưng mình muốn hỏi là sao mua code cua AT&T khoảng hơn 1tr. Số tiền này có phải dùng để trả tiền phá vỡ hợp đồng ko. Nếu vậy thi quá rẻ.
@trankhang90 sao mỗi bạn một ý.
att không bao giờ bán code cả bạn là khách hàng của att(sử dụng 1 gói package của att ràng buộc 2 năm nếu dùng iphone phải đăng kí su dụng internet) sau đó có thể gọi lên dich vu hỗ trợ yêu cầu mở mạng máy thì họ sẽ đồng ý không có li dó hay từ chối gì cả.1 năm được mở 5 máy còn 4s thì còn mới họ chỉ giải quyết cho khách hàng sử dụng lâu trên 2 năm thôi nếu bạn đồng ý cam kết sử dụng hop đồng 2 năm mà bạn ko giữ đúng thời hạn mà hủy trước 2 năm thì sẽ bị phạt 1 line (số điện thoại)200 usa tất cả các mạng điện thoai ở mỹ đều như thế gọi là termination fee.Chỉ có quân nhân thì được ưu đãi sẽ không bị phạt với lí do họp lí cho 1 lần thôi.Sau này ko biet có thay đổi luật ko.Nếu bạn ko trả thì họ sẽ bỏ mình vào collection phải trả thêm lãi nữa(xin lỗi có vài từ tiếng việt ko biết dịch nhu the nào nen mình moi dùng tiếng mỹ.Thanks vài hàng gop ý neu co gì sai sot thì 😁
@xinyen vậy nói chung ip4 lock mua code vs ip4 W có khác nhau j không bạn.............
không có code gì cả về phần hardware ip deu giong nhau cả chỉ khác là số imei cua máy bị khóa trên server của apple thôi nếu họ mở thì máy sẽ ko bị khóa do đó mỗi khi mình restore lại máy đã mở mạng sẽ có thông báo là chúc mừng máy đã duoc mở khóa mạng thôi
@xinyen vậy là dù cho đủ thời gian cam kêt thực hiện hợp đồng hay chưa ngta vẫn mua code được. Đúng không mấy bạn???
@buivanphu1987vn Theo mình cái vụ này cũng tùy các nhà mạng thôi. Như nhà mạng Viettel của VN mình thì bạn chỉ cần bỏ ra 599k là bạn có thể chuyển từ L sang W rồi, lúc đó máy bạn như máy W luôn không khác gì cả. Nhưng ở nước ngoài có các nhà mạng nó bắt bạn phải sử dụng mạng đó cho đến hết hợp đồng và có thể là mãi mãi
ko có hợp đồng với att thì làm sao mở máy được att ko bao giờ có bán code mà làm gì có code mà bán cho iphone họ chỉ mở cái imei của máy trên server của apple thôi sau khi mở thì bạn restore máy cắm vào itune sẽ thấy thông báo

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019