HỎI ĐÁP? Cách phân biệt iphone 4 Quốc tê và Lock mua code ?

Thảo luận trong '[iOS] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi Chicongvt, 10/5/11.

1. bichvan889

bichvan889 Thành viên

cám ơn bạn hoang_duy7 nhiều nhiều:)

2. Jessietvan

Jessietvan Thành viên

Mình có người quen muốn mua Iphone Unlocked bên Mỹ, như trong link sau
    http://newyork.craigslist.org/que/mob/3163713644.html
    Mọi người cho mình hỏi loại hàng này có rủi ro gì so với mua bản World, khi về VN có phải làm gì nữa ko hay chỉ bỏ sim vô lài xài dc? Khi update firmware có làm thoải mái như với bản World dc ko hay có gặp rủi ro gì ko? Có phải jailbreak gì gì đó ko? Mình hơi mù mờ, mọi người làm sáng tỏ giúp nhé :) Cảm ơn rất nhiều :)

3. hoang_huy1207

hoang_huy1207 Thành viên

k có gì khác bản world gốc đâu bạn.có khác là chỉ khác bb vì trước đó là bản lock nên có thể hao pin hơn nếu k trở về bb gốc.cứ đem máy về,,hạ bb rồi restore lại là itunes sẽ báo máy đã unlock,yêu cầu mình bỏ sim vô để active thôi.tới đây thì bỏ sim vì vô cũng dc vì đã thành world rồi

4. Jessietvan

Jessietvan Thành viên

Oh thanks bạn,mà bb là gì thế, mình xài bản quốc tế nên chỉ biết cắm vô itunes là nhấn update firmware thôi. Nếu làm như bạn nói xong nghĩa là sau này xài như World luôn hả? Update firmware thoải mái, đổi sim khác hay đi nước ngoài thì roaming bình thường hả, nếu mua sim ở nc ngoài gắn vô có phải làm lại gì ko? Thanks bạn

5. khovang24k

khovang24k Thành viên

Nói cụ thể cho mọi ng` cùng biết:
    1/ chỉ dành cho các bạn có full box, cái hộp đựng của iphone hay ipad đc làm rất công phu, lớp ni lông bọc cái vỏ hộp rất là mượt
    2/ IMEI trong máy, imei trên hộp, imei trên mặt sau của khay đựng sim phải trùng nhau
    3/ thêm 1 vài cái khác như:
    LL là Mỹ
    X là Úc or Newzeland
    C là canada
    J là japan
    ZP là hongkong
    ZA là singapore.
    4/ cái trang web đó chỉ check đc ngày active thôi, chứ nh~ ng` nào dùng máy cũ thì k thể dùng đc

hoang_huy1207bichvan889 thích nội dung này.
  6. hoang_huy1207

hoang_huy1207 Thành viên

bb tức là baseband đó bạn.chẳng hạn như 3gs lock muốn bẻ khóa dc thì phải chạy bb của ipad,tức là 6.15,còn ip4 lock thì chạy 4.10.thông thường những máy lock muốn update lên ios mới thì phải giữ lại bb,nếu k thì dùng itunes update lên thì bb cũng sẽ nâng lên theo như bản world.vì thế mà hiện nay có nhiều ip4 hồi lên ios5 thường hay bị trùm mềm là vậy đó bạn.lí do đơn giản là vì k giữ lại bb mà cứ nâng lên 4.11 và bây giờ bb mới nhất là 4.12,thế là máy bị khóa luôn.thành world rồi thì xài hoàn toàn thoải mái đó bạn.nhưng mà tốt nhất là sau khi mua code rồi thì nên hạ về bb gốc chứ k thì máy sẽ chạy hao pin hơn những máy world chính gốc,bạn hiều chứ.k hạ bb cũng dc nhưng sẽ hao pin hơn.cái này là tùy thuộc vào máy,có máy thì thấy hao hao tí,máy thì nhiều có thể cảm nhận rõ.đã mua code rồi thì bạn cứ yên tâm là xài như world,kể cả đi nước ngoài.tuy nhiên có 1 vấn đề mình thực sự chưa biết rõ,nếu mua máy lock cũ đã qua sử dụng về vn thì bắt buộc máy đó k dc mở máy lên nếu chưa dc vận chuyển ra khỏi nước đó,nếu k thì police sẽ mò tới tận nhà.đây có thể coi như là những ip ăn cắp.vì vậy nên giả sự bạn qua nước ngoài,nơi mà cái nước đó bạn đã mua ip đã qua sử dụng về vn và mở máy xài như bt thì mình k biết chắc là police có ghé thăm bạn k.đây là mình giả sử,còn thật sự thì chưa ai làm thử.máy bạn k phải là ip ăn cắp bên nước ngoài thì có thể yên tâm về chuyện này nhé,nếu là ip ăn cắp thì wa nước ngoài nên cẩn thận thì hơn,có thể bạn k bị sao nhưng ip của bạn phải trả lại cho khổ chủ của nó đó ^^

7. buivanphu1987vn

buivanphu1987vn Thành viên

8. buivanphu1987vn

buivanphu1987vn Thành viên

Có bạn nào cho mình hỏi Hà Lan co iphone Quốc tế không mây bạn.

9. tienthuat

tienthuat Thành viên

bác này nói chuẩn, kiểm tra như vậy là đúng nhất

10. xinyen

xinyen Dự bị

nếu ai ở tphcm cần mở khóa iphone thành bản quốc tế hay bất cứ loai phone nào lien lạc với mình mình sẽ giúp và tư vấn với chi phí thấp nhất.Chỉ giúp công đồng ko có vụ lợi đâu nhé :D Phone sẽ được mở khóa luôn ko có lock lại.IPhone cua nhà mạng vn thì ko chắc phải check lại còn của Mỹ thì bao đảm 100% và nhưng nước khác.Liên lạc qua email của mình vincentminhly@gmail.com

11. hoangminhvu991

hoangminhvu991 Thành viên

sai nhé bạn.hàng LL bây giờ có WORLD rùi nhé

12. ignore

ignore Thành viên

mua đc code sao mà ip 4 vẫn có máy đắp chắn nhỉ

13. VICKEY333

VICKEY333 Thành viên

1/Ko có chuyện máy Lock hay Lock lên QT dễ bị lỗi khi update fw,treo máy gì cả

2/Theo ý kiến riêng của mình là ko,mình sẽ tiếp cmt tất cả các cmt phía dưới

14. ignore

ignore Thành viên

bạn ơi máy ip check trên chipmunk ở phần Factory báo chữ đỏ có nghĩa là hàng dựng hả bạn. 1 số máy bt check là china mà

15. VICKEY333

VICKEY333 Thành viên

bác dựa cách nào chỉ e biết?

LL :Mỹ có cả Lock,W

16. VICKEY333

VICKEY333 Thành viên

những trang như vậy ko thể chính xác 100%

17. ignore

ignore Thành viên

LL BB 4.12 Sóng sánh ngon lành. Chắc là hàng mua code nhỉ ?? thấy bảo có code hack.có res lại là toi

18. VICKEY333

VICKEY333 Thành viên

đã nói LL có cả W và Lock thì sao nói là mua code dc.Còn code hack là gì,mình ko tin chuyện đó.đã lên dc quốc tế rồi là quốc tế luôn,quan trọng ổ chổ Apple,còn hack dc thằng Apple thì nó banh chành rồi

19. bibinguyen

bibinguyen Thành viên

Code hack là giống giftcard lậu ấy.

20. Alex75

Alex75 Thành viên

Nghi ngờ am hiểu thì cứ làm có sao đâu mất thì giờ còn hơn bạn mất cả 15tr có phải 150k đâu . Retore lại bằng ituner là cách kiểm tra chính xác nhất và ko bao giờ sai . nếu bỏ sim vào lên sóng ngay là world và ngược lại là lock.