cách phân biệt iphone hàng dựng và iphone hàng xịn ae vao đây giao lưu

duco2
12/4/2010 4:56Phản hồi: 28
- củng như tiêu đề cách phân biệt iphone hàng dựng và iphone hàng xịn
- ae vao đây giao lưu chia se kiến thức với nhửng người mới bắt đầu tập tành sài iphone như mình
- chả là đang tính mua iphone mà nghe các men trên 5s nói:
-nào là là china, hang dựng và hàng chính hảng
- ae nào biết cách phân biệt thì chỉ mình và những người sẽ và chuẩn bị mua iphone
- để tránh tiên mất tật mang😕
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trên tinhtevideo có 1 clip phân biệt iPhone dựng và iPhone xịn đó.
Than khảo xong mới phát hiện máy mình là hàng dựng. Chán quá. 😔
hn2638
ĐẠI BÀNG
14 năm
hàng china thì khong cần bàn cãi, quá dễ phân biệt.
Còn với hàng dựng, hì, mình nghĩ hầu hết anh em mua máy 2nd ở CH đều là hàng dựng, tuy nhiên mức độ dựng như thế nào lại khác.
Có thể chỉ là dặm sơn, mở ra vệ sinh, hoặc lặt vặt. Còn đối với sửa main, thay main hoặc vô nước, chỉ khi bung máy mới biết, mà khi mua, ít cửa hàng nào cho bạn bung.
duco2
ĐẠI BÀNG
14 năm
đang tín mua để sài vì mới mất điện thoại ( bb curve 8520) nên quyết định nâng cấp lên iphone sài thử ma nghe mấy bác nói chắc phải tìm hiểu tiếp quá
huuquan27
ĐẠI BÀNG
13 năm
Giờ làm sao biết 3GS hàng dựng
Ở đây có phân phân biệt máy & 1 số cái - bạn tham khảo 😃
http://www.tinhte.vn/hoi-dap-chia-se-kinh-nghiem-169/bgb-newbie-book-iphone-newbie-o-o-329964/
-> Dựng nó tinh vi lắm, nhiều khi trong nghề nhìn cũng ko phân biệt rõ ràng được lắm 😔
Bác này nói đúng đấy ....! rất đơn giản mua vỏ loại "1" 300k ở quảng châu (về đến VN giá 800k đấy nhé ) y như vỏ rin 10/10 về dựng bác nào bít được e chết liền.
nhưng nếu đã dựng lên đến đó cũng chẳng lời là bao nên các bác cẩn thận...."Giang Hồ Hiểm Ác" lém...ka..ka...ka...!
xài iphone lau rồi mà chũng chẳng đẻ ý nữa
Chắc bạn hay mua mới chứ mua 2nd sẽ tự khắc để ý hết 😃 Nhất là khi thị trường lộn xộn như bây giờ :p
2g thì còn ok chứ 3g thì khó phân biệt hàng thay vỏ hay ko
hàng xịn tức : ko pải hàng dựng
hàng dựng tức : Ko pải hàng xịn

cú thế mà xác định ^^
Em nghe nói iPhone 2G hàng dựng chữ số 16G và 8G nó nằm trên còn hàng xịn nó nằm dưới. Cái này đúng ko các bác nhỉ?
hàng 2g dựng lại chỉ có sơn dặm lại cho mới...còn thay vỏ linh kiện loai 1 thì y chang jin bạn ah,,,chỉ khác nước sơn thui ah...mà nhìn con hàng vỏ jin với hàng sơn dặm lại hay thay vỏ dễ biết lắm
tôi góp ý 1 vé bằng tiếng hát cất lên nói lên tất cả >>

Rất phục bác về tài kết hợp nhạc vàng với Iphone. =)) Người ta gọi là tân cổ giao duyên đấy ah 😆
Rất phục bạn đấy😃. Bài hát này phỏng theo giai điệu của bài nào nghe quen quá mà chưa nhớ ra
BÀI Đám cưới nghèo
@công nhận ông này hát dở ,lời chế lủng củng quá!
mình đang muốn mua cái ip 3gs 8gb, thấy trên mạng có mấy cái cửa hàng bán 2nd chỉ từ 5t8~6t5 mà nghi hàng dựng, mình trước giờ không rành về ip lắm, ai biết chì mình với, mà ip xịn có hiển thị % pin đúng không? kế bên cột sóng có hiện wifi trực tiếp không?khi tắt wifi thì có chữ 3G không mọi người. THANKS
Iphone 4 có hàng dựng không mấy anh ................?

Thấy trên mạng bán 12tr mấy cho bản IPhone 4 16G .

Liệu đó có phải là hàng chính hãng không ....
Có nhiều lắm bạn 😃 Giá đó thì phù hợp cho 1 chiếc máy - còn dựng hay ko thì phụ thuộc vào cửa hàng có uy tín ko, chất lượng máy thế nào & khả năng kiểm tra máy của bạn ra sao mới biết được :p
-> Nếu bạn ko rành về test máy thì
- Hoặc mua nhà mạng
- Hoặc chọn 1 CH lớn có uy tín - đắt hơn 3 400 nhưng bảo đảm còn hơn mua các CH nhỏ lẻ
mình đang muốn mua cái ip 3gs 8gb, thấy trên mạng có mấy cái cửa hàng bán 2nd chỉ từ 5t8~6t5 mà nghi hàng dựng, mình trước giờ không rành về ip lắm, ai biết chì mình với, mà ip xịn có hiển thị % pin đúng không? kế bên cột sóng có hiện wifi trực tiếp không?khi tắt wifi thì có chữ 3G không mọi người. THANKS

---------- Post added at 12:31 PM ---------- Previous post was at 12:30 PM ----------

Cái ip 3gs 8gb mình coi trên mạng thấy ch giá 5t9~6t3 mà không biết dựng hay không. Anh em giúp với mình đang muốn mua, nhưng không biết mua ở đâu
mình có ít kinh nghiệm chia sẻ cùng ae, hi vọng nó bổ ích cho những ai muốn mua iPhone mới.......!
http://www.tinhte.vn/tu-van-chon-mua-dtdd-368/chia-se-kinh-nghiem-khi-mua-iphone-moi-do-mua-phai-hang-lom-863668/
Cách đây 1 tháng, mình hăm hở cầm tiền đi mua con iphone 4.
chạy thẳng qua Bạch long mobile xúc về
cửa hàng nói máy mới 100%
1 đổi 1 trong vòng 1 tuần
trả tiền yên tâm mang về
tối gọi điện cho bạn bè không ai nghe thấy gì ( máy réo như âm ly )
đổi con khác
10 ngày sau đọc trên điễn đàn chỉ cách kiểm tra :

http://ios.vn/forum/showthread.php?468-Hướng-dẫn-nhận-biết-xuất-xứ-và-active-thiết-bị-iOS-(iPhone-–-iPad-–-iPod)-của-bạn-!

Hướng dẫn nhận biết xuất xứ và active thiết bị iOS (iPhone – iPad – iPod) của bạn !
A – XÁC ĐỊNH XUẤT XỨ:

Hôm nay chúng tôi sẽ hướng dẫn các member mới cách kiểm tra xuất xứ của 1 thiết bị iOS, với bất kì version nào bạn cũng có thể dùng cách này để check xem chiếc máy của mình được bán ra ở nước nào nhằm xác định máy này là phiên bản quốc tế hay phiên bản khóa với một nhà mạng cố định .

Bước 1: Vào setting trên màn hình chính

Bước 2: chọn Settings > General > About, xem ở mục Model , bạn sẽ thấy 1 đoạn mã vd: MB499LL . Bạn chú ý 2 chữ cái cuối của đoạn mã này, nó giúp chúng ta xác định được xuất xứ thiết bị của mình .
Có rất nhiều mã xuất xứ từ nhiều nước nhưng trong bài viết chúng tôi chỉ liệt một số mã nước thường hay xuất hiện tại thị trường Việt nam.

iPhone được xuất xưởng với 2 phiên bản 1 là phiên bản quốc tế nghĩa là bạn có thể dùng bất kì SIM nào ở bất kì nước nào, 2 là phiên bản lock với một nhà mạng cố định:
1/Quốc tế:
Singapore: MB489ZA , không cần quan tâm những chữ số phía trước, 2 chữ đuôi sau cùng ZA là xuất xứ từ sing, Malaysia (Quốc tế)
HongKong: MB489ZP
Italy: MB489T ( Ý và 1 số nước chỉ có 1 kí tự đuôi )
Thai: MB496TH

2/Lock:
USA: MB499LL đuôi LL xuất xứ từ Mỹ. (Lock với AT&T). Riêng đối với iPhone 4 hiện nay đã có bản Quốc tế đuôi LL và một số máy được bảo hành từ máy Quốc tế cũng có đuôi LL.
Japan: MB489J
UK (Anh): MB489B. Riêng iPhone 4, phiên bản của Anh là phiên bản Quốc tế

3/ một số nước có cả lock lẫn quốc tế:
Những trường hợp này nếu muốn xác định rõ máy là lock hay quốc tế thì có vài cách sau:

· Nếu máy mới khui hộp chưa cài đặt gì cả cứ bỏ thử sim việt nam vào cắm vào iTune active nếu có sóng là quốc tế.
· Nếu máy đã jailbreak rồi thì nhìn bên ngoài không thể xác nhận chắc chắn được là quốc tế hay lock trường hợp này vào Cydia các bạn vào theo đường dẫn sau: Cydia> Manage > packages > kéo xuống tìm xem có soff nào tên là ultrasn0w không? Nếu có thì đó chắc chắn là máy lock.
· Máy iPhone 4 được người bán kèm theo sim ghép GEVEY 100% là máy lock bất kể người bán có “ba hoa” với bạn ra sao đi nữa.
Australia (Úc) : MB496X có 3 mạng Optus, Telstra, Vodafone.
France (Pháp): MB489NF - ở Pháp thì sẽ thường khóa với 2 nhà mạng là SFR và Orange.
Còn nhiều mạng khác trong trường hợp này nữa nhưng ở Việt Nam thì sẽ gặp nhiều nhất 2 mạng này nên trong giới hạn bài viết mình chỉ nêu những nước xuất hiện nhiều tại Việt Nam.

Cần phải ative mới là máy mới :
Active là gì và tại sao phải active?

Máy chưa active sẽ như thế này. Muốn vào trong sử dụng bạn phải active (có thể hiểu là kích hoạt ban đầu)

1 / Với máy quốc tế : mọi việc rất đơn giản , bạn chỉ việc bỏ 1 sim bất kì vào :

Sau đó kết nối với iTunes :

iTunes sẽ nhận thiết bị và bạn sẽ thấy thông báo: “Congratulations , your iPhone has been unlocked !”
nghĩa là chiếc iPhone của bạn đã được active thành công , có thể sử dụng được.

2/ Với máy lock: có 2 hướng để active 1 chiếc máy lock với 1 nhà mạng cố định.

• Active với iTunes , yêu cầu bạn phải biết xuất xứ chiếc iPhone và phải có sim nhà mạng tương ứng.
Vd: iPhone mang từ Mỹ về thì bạn phải có sim AT&T
  • Active bằng tool jailbreak, 1 số tool jailbreak có hỗ trợ active , để biết rõ cách làm, mời các bạn theo dõi bài “Tổng quát về jailbreak iOS tất cả version – model”

mình ăn một con máy cũ.... mọi sựn gu dốt đều phải trả giá = tiền mặt
hamilvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhu vay co nghia may chua kich hoat la may moi ha cac ban?
@hamilvn 1. Gõ có dấu tiếng việt
2. Thường là vậy bạn à, ngày Active trùng với ngày bạn mua máy thì an tâm hơn (hay chênh nhau 1 ngày)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019