CÁCH PHỤC HỒI PIN BỊ CHAI NHƯ MỚI???

hanguyen129
26/4/2012 7:1Phản hồi: 76
76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái này giống như trò chơi may rủi hả các bác 😁
Các bác cứt sắt quá, pin nó đã chai rồi thì mua 1 cục mới mà dùng. Cho dù có làm đc nó hồi pin như cũ thì cũng chỉ là nhất thời thôi chứ. Pin laptop nó còn đắt chứ pin dt vài trăm ngàn là cùng chứ mấy 😁
@quykiemvuong THực ra như em bị tâm lý ghen tị , lên ebay nó bán pin con 9810 có 12$ trong khi dauden bán 1 củ ... mà ngoài dauden thì chẳng còn chỗ nào bán mà tin tưởng được .
lhlan
TÍCH CỰC
12 năm
@quykiemvuong Nghe nói là ngoài việc bỏ tủ đá còn phải mua trái cây về thắp hương nữa.

Sent from my Sony Tablet S using Tinhte.vn
vớ vấn! nó mà hồi phục được thì tất cả các định luật định lý của hóa học vật lí sẽ thành vô nhĩa!
Hix chẳng thấy cơ sở khoa học ở đâu cả
Sau 10h chứ ko phải 5h lấy ra khỏi tủ lạnh,lắp vào em 87 sạc 3 h đầy pin xài từ hôm qua đến giờ ngon, pin sụt 40%, cũng chưa biết thế nào nhưng cũng đỡ tốn 80k
@nguyenhuytung Test thêm vài ngày nữa cho ae bjk nhé. 😆
cuong_bb
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenhuytung @@ bac xài 87 mà mơi có hơn 1 ngày mà bay mất 40% r à...bin e xài gần 5 ngày .. cách này k có hiệu quả r
nó chỉ dc vài ngày thôi fen ah ! các cell của pin khi xai nhiều liên kết sẽ bị vỡ ra và yếu đi ! cho vô tủ lạnh làm đông cell lại tao thành liên kết khác giống như các bố đi vá xe vậy đó ! các bố học vật lý giỏi sẽ hiểu thôi mà ! sao phải xoắn chủ thớt vậy ! bài viết có tính đóng góp mà
nova8620
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vô tình đi ngang thấy cái topic này vào đọc , em thì k hiểu biết rành về vật lý hay hóa học , vì e chuyên về lịch sử , văn hóa, tôn giáo. Bài viết này là đúng vì trước đây khoảng tháng 8 năm trước e dùng 9700 trắng, bị chai pin, lúc đo đi công tác ở Hà Tiên 1 ngày là hết pin rất là khó chịu , sau đó có người chỉ e lấy bao nilon quấn pin lại , bỏ vào ngang đá tủ lạnh. E k bỏ 5h mà bỏ nguyên đêm tới sáng trong cái tủ lạnh khách sạn, sáng hôm sau lấy ra bỏ vào dt , sử dụng dc 2 ngày mới hết và nghe gọi rất nhiều. E xài con 9700 đó cùng với cục pin này cho đến lúc bán dt là trước noel.
manhbecon
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nova8620 chắc là 8700 chứ, hoặc bác nhầm mốc thời gian. 9700 lúc ấy đã ra đời đâu nhỉ o_O
nova8620
ĐẠI BÀNG
12 năm
@manhbecon Bác mới nhầm đấy , e nói tháng 8 năm trước tức là 8/2011 mà bác nói 9700 chưa ra đời ah. Lúc đó e xài 9700 màu trắng bác đọc kỹ lại nhé
chắc bác ấy nhầm giống e, đọc thành 8 năm trc í mà =))
t vừa thử xong như xít ý nó còn hết pin nhanh hơn ý 😆
t vừa thử xong như xít ý nó còn hết pin nhanh hơn ý
pin phồng thì sao nhỉ.
pin còn ngon làm vậy có sao ko?
máy bác có pin chai thì thử đi. tội gì.trước sau gì củng vứt...làm thử xem rồi pót lên cho ae biết
Đợi tin mấy bác lâu quá ,con 8820 của em có đến 2 quả lận mà cái nào củng được 2 ngày uổng lắm không giám thử
hoaimoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chả có tác dụng gì cả, hic
😃
Hồi trước đã có 1 bài y chang thế này, nhưng không biết có phải của bác này không nữa!
Cái vụ bỏ pin vào tủ lạnh em xác nhận là KHÔNG HIỆU QUẢ nhé các bác! Em chuột chù luôn chứ không phải chuột bạch nữa.

Còn cụ lafitte lưu ý giúp em là hiện trên thị trường BB giá rẻ, máy cũ mà các cụ mua được thì toàn là pin linh kiện chứ không còn pin zin của BB theo máy nhé. Và đương nhiên pin linh kiện thì nó không bền.

Nếu cụ nào thắc mắc làm sao phân biệt pin zin với pin linh kiện thì em xin thưa: Pin zin có 2 cạnh dọc bên được bo tròn (giống pin Nokia), còn pin linh kiện thì nó vuông các cạnh luôn.
@dylerb Máy em brand new mà ... mua từ hồi mới bắt đầu bán 9810 ... nên pin cũng zin luôn
mấy bác thử vô ích, em thử nó còn bị mất nhanh hơn ý:eek:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019