Cách quay về windows mobile cho HTC HD2 đang chạy Android NAND

saotinhyeu
9/4/2011 6:10Phản hồi: 18
Có ai giúp mình vụ này với, tình hình là em HTC HD2 của mình lúc lấy về là đang chạy Android NAND rồi, h mình muốn quay về windows phone 7 thì phải làm ra sao 😔
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Muốn về Winmobile bạn cần có bản rom cho HD2. Rồi đưa máy về bootloader ( Tắt máy nhấn giữ 1 lúc phím Volum xuống + Nguốn >Hiện màn hình 3 màu ) Cắm cáp khi nào trên màn hình điện thoại hiện USB chạy bản rom đợi khoảng 3-5 phút > OK.
Còn muốn úp Winphone 7 thì bạn phải kiểm tra đang chạy bản MAGLDR mấy? Vì wp7 yêu cầu phải từ MAGLDR 1.12>1.13. Chọn dòng 5 cắm cáp chạy rom.
Tinh hinh la may hd2 cua e cung dang chay android 2.2 bi tinh trang la che do xoay man hinh ko dc chuan nua, de im mot hoi thi no moi ve vi tri cu, choi game thi no chay lung tung ca len. Ko bik do loi of may hay loi cua ban android nay ? Em muon ve lai ban WM goc nhung may e activesync voi winxp no ko nhan, nhung khi boot tren hd2 co cam cab thi no van hien ra chu usb, nhu vay co chay dc ban rom ko ? Chay ve wm 6.5 chi co vai buoc tren la du fai ko bac ? E moi dung nen con thieu hieu biet ve van de nay lam. Mong cac bac giup do e.(do e post len bang dt nen ko danh dau dc, mong cac bac thong cam)
longntt105
ĐẠI BÀNG
13 năm
làm ơn cho mình xin bản WM và bản Android tốt nhất cho HD2 với. mình ko bik anh em ưa chuộng bản nào cả .
tuanday
TÍCH CỰC
13 năm
android cho HD2 thì bác vào đây mà chọn nè http://android.hd2roms.com/ . cứ bản nào nhiều ng tải là ngon. hiện nay thì rom của cyanodenMod 7 chắc là đc nhiều anh em dùng nhất rồi, em mới dùng bản của nexus và bản này thôi. 😁
pvinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn cho hỏi là các bản rom trên up cho HD2 thường hay HD Tmobile vậy? thanks.
có ai giúp em vấn đề trên ko ?
mình cũng vừa lấy máy hd2 t-mobile nó đã cài android nand sẵn rồi h muốn về wm như lúc đầu thì làm thế nào đây các bác.... em tham khảo nhiều toppic rồi thấy up linh tinh là die máy nên cũng ghê! chưa dám động vào! các pro nào hướng dẫn mình với nhé! :banghead:
Máy đã cài NAND Android thì chắc chắn là đã có HSPL 2.08 rồi, muốn kiểm tra có chưa thì tắt máy, mở lại bằng nhấn giữ đồng thời nút Power + Volume down.
Rất đơn giản
1. đầu tiên là tải bản ROM WINMO 6.5 về, SHIP thì ở đây: http://dl.htc.com/ruudownload/t-mobileUS/DeviceDownloads.aspx?pid=leo2 nhập số IMEI máy của bạn vào, rồi nhấn submit để tải ROM.
2. Nếu đang dùng Windows XP, tải và cài đặt ActiveSync 4.5, nếu dùng Vista hay Windows 7 thì tải và cài đặt Windows Mobile Device Center
Mục đích của việc cài đặt này là để khi vào bootloader máy tính nhận được driver của HD2.
Sau khi tải ROM và đặt được 2 cái kia,
3. Tắt máy, tháo thẻ nhớ, vào bootloader bằng cách nhấn giữ nút Power + Volume Down.
4. Kết nối cable với PC, chờ PC nhận driver xong đâu đấy, khi màn hình chuyển từ serial sang USB thì chạy bản ROM vừa tải về trên PC, làm theo chỉ dẫn trên màn hình, quá trình cài đặt sẽ được tiến hành tự động.
Lưu ý: Trong quá trình cài đặt, không được để mất kết nối giữa HD2 và PC, cho nên PC cần bỏ chế độ tự động standby sau bao nhiêu thời gian gì đó. Nên làm trên Notebook, nếu làm trên PC thì PC cần có UPS lưu điện tối thiểu được 15p.
5. Quá trình cài đặt kết thúc, máy tự reboot, lần đầu tiên chạy sẽ lâu cho nên đừng sợ 😁.
Thế là xong.

---------- Post added at 05:41 PM ---------- Previous post was at 05:39 PM ----------

Trên Android, vào settings--->Display-->G-Sensor settings: chạm vào G-Sensor calibration, để HD2 trên mặt bàn và đừng có đụng vào, rồi chạm vào Calibrate, chờ nó canh sau đó nhấn OK.
@realmadrid_cf bác cho e hỏi khi cài về wp 6.5 e đã làm đúng rồi nhưng cuối cùng đến phần chạy để up lại rom gốc nó lại đứt kết nối baod là update eror là sao hả bác
Cho em hỏi tí........ Tình hình là em mới mua con HTC HD 2 Tmobile hiện đang chạy android.Em không biết là android gì cả và cũng không biết cách kiêm tra sao cả. Giờ em muốn trở về wm gốc thì phải làm sao........anh nào nhiệt tình chỉ giúp em cụ thể cái nhé. Em rất gà trong mấy vấn đề này.
thế bạn không đọc bài viết bên trên của mình à?
htc hd2 đang chạy windows mobile đã up lên wp7 giờ muốn chạy android thì sao hả các bác, giúp mình tý nhé. thanks
Còn cách cho nó chạy cả 2 thì làm sao các bác
kainjinez
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình xài Xpe X1 nhưng mấy lần giup' bạn uprom HD2 rồi nên chia sẻ chu't:
http://forum.xda-developers.com/forumdisplay.php?f=531
Vào box WM. Chọn 1 rom. Làm theo như Page 1 ( đã có bác real hướng dẫn)
tiếp đó vào box android : http://forum.xda-developers.com/forumdisplay.php?f=735 chọn 1 rom về. giải nén. chép vào thẻ nhớ -> chạy HaRET.exe

Em không có thơi gian hd cu. thể. Bác cứ vọc. Nếu ko làm đc thì post lên đây. Mình thấy cài dual boot cho HD2 dễ hơn X1 cuả mình nhiều. Android chỉ cần chạy HaRET ko cần chia partition. Chu'c thành công!

Android + WP: http://www.tinhte.vn/f290/htc-hd2-co-dual-boot-wp7-va-android-580865/
các bác cho em bản rom con hd2 t8585 với . em vào link trên nhập 15 chữ số imei của em mà nó báo ko có . em gà lắm mong các bác chỉ dùm em . imei:354120032805960 em đang xài winmobile 6.5 mà tình hình là nó bị diel cảm ứng nên em tính thử up lại rom xem thế nào mong các bác chỉ dùm em .
@linhnho Máy bác là thường hay t-mobi, Cái trang đó hình như là chỉ có t-mobi thôi
giúp mình với ,hien mình mới mua lai hd2 của một ng bạn,máy dang chạy andro 4.0.4,phiên bản băng tần 15.42.50.11u_2.15.50.14 phiên bản kernel la 2.6.32-íc_tyung_HWA_r3tytung@ubuntu#280 sat jun 2 01 02 25 cst 2012 CPU ARMv7 processor rev 2 (v71) memory 403 CyanogenMod version BlueOrange-mix số phiên bản IMM76L .. tình hình là máy chạy khá chậm và hay đơ máy ,màng hình có lúc mở ko lên,bạn nào có thể chỉ mình cách quay lại win được ko hay do phần mềm bị lỗi nên máy mới bị như thế,co thể cho mình biết cách up room bản khác,sài bản nào cho ổn định vì mình ko rành về phần mềm ,ae ơi giúp mình với số ime máy của mình là 357779030541203 mình
Mình có con HTC HD2 T8585 mình xách tay hàn quốc về, mình đã ra hàng up rom androi nhưng máy bị mất bàn phím gọi và phím gọi bị đơ....mong các bác chỉ dum em cách khắc phục...hay có địa chỉ nào uy tín tại hà nội làm việc này các pác chỉ dùm em. xin cảm ơn!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019