Cách Root Galaxy Note 2 chạy trên Android 4.4.2 KitKat

zodanh2102
27/4/2014 6:56Phản hồi: 92
Cách Root Galaxy Note 2 chạy trên Android 4.4.2 KitKat
UPDATE 28/04 ĐÃ ROOTED:
I. Update lên ROM 4.4.2 theo Trang #2.

II. Download các công file bên dưới
1. Odin 3.09
2. Philz recovery 6.26.6 (.tar.md5 required) from http://goo.im/devs/philz_touch/CWM_A...-n7100.tar.md5
3. Update SuperSu v 1.94 from here http://download.chainfire.eu/396/SuperSU
SuperSU Download
download.chainfire.eu

III. Up theo tương tụ hướng dẫn bên dưới.

III. Fix lỗi khi Knox gây lỗi ( lười quá, anh em tự dịch nhé 😃

pm disable com.sec.knox.seandroid
This will disable the Knox apps which prevent SuperSu from running.

Fix No. 3

If none of the above things work to disable Knox. Then try this.
Through any Root Explorer go to
/system / app &
/ system / priv-app and delete all the apks having the word Knox in it. Also delete their corresponding odex files.
This should work 100%. But doing this modifies your system partition and you may lose OTA functionality temporarily.

Quảng cáo

Nguồn: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2730764

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
PS: MÌNH VỪA LÀM CHUỘT BẠCH THEO CÁCH BÊN DƯỚI, THẤY CHƯA CÓ KẾT QUẢ, ANH EM RÁNG CHỜ NHÉ

Samsung đã bắt đầu tung ra bản cập nhật Android 4.4.2 KitKat dành cho Galaxy Note 2 với nhiều cải tiến về hiệu suất, sửa lỗi, thay đổi giao diện người dùng, một số bổ sung mới trong danh sách các tính năng và nhiều còn hơn nữa. Trong trường hợp bạn đã cập nhật thiết bị của bạn lên Android 4.4 và bạn đang tìm kiếm một phương pháp để tiến hành Root thiết bị của bạn đang chạy phiên bản mới nhất của Android thì hướng dẫn dưới đây của AloAndroid có thể sẽ giúp bạn thực hiện cách Root Galaxy Note 2 chạy Android 4.4.2 KitKat.

Trước khi chúng ta tiếp tục theo hướng dẫn thì chắc hẳn bạn cũng đã biết tới lợi ích của việc Root đem lại. Nó giúp bạn có thể cài đặt các bản Mods, các ứng dụng yêu cầu quyền truy cập Root, cài các bản ROM tùy chỉnh,.. để từ đó bạn có thể tinh chỉnh thiết bị của bạn một cách hoàn hảo nhất.

Ở hướng dẫn này, AloAndroid sẽ hướng dẫn các bạn cách Root bằng cách sử dụng công cụ CF-AutoRoot.

Cảnh báo!
  • Thực hiện theo hướng dẫn này có nguy cơ của riêng bạn. AloAndroid sẽ không chịu trách nhiệm nếu có ảnh hưởng tới thiết bị của bạn.
  • Hướng dẫn này và bước thực hiện của nó sẽ làm tăng KNOX counter bảo hành thiết bị của bạn.
Chuẩn bị
- Trên điện thoại của bạn, vào Settings > About device > Model Number để kiểm tra số model thiết bị của bạn.

- Backup lại các dữ liệu quan trọng trước khi thực hiện.

- Sạc pin trên 80%.

- Bật chế độ USB debugging trên điện thoại của bạn. Nên xem qua: Hướng dẫn bật chế độ USB Debugging trên điện thoại Android

- Download và cài đặt Android USB Driver.

- Tải về Odin.

Tải về:
Bạn hãy tải về đúng với phiên bản hiện tại của thiết bị của bạn và giải nén ra trên máy tính.

Root Galaxy Note 2
Bước 1. Tắt điện thoại của bạn đi và đưa nó về chế độ Download Mode bằng cách ấn và giữ các nút Volume Down + Power + Home cho tới khi bạn nhìn thấy hình cảnh báo tam giác. Sau đó ấn nút Volume Up để vào Download Mode.

Bước 3. Bây giờ kết nối điện thoại tới máy tính thông qua cáp USB.

Bước 4. Chạy Odin với quyền Administrator.

Bước 5. Bạn sẽ thấy cổng ID: COM chuyển sang màu xanh, có nghĩa là Odin đã nhận ra thiết bị của bạn. Nếu Odin không nhận thì bạn cần xem cài đặt lại Driver trên máy tính.

Bước 6. Trong cửa sổ Odin, bấm vào PDA (AP) và chọn tới file CF-Auto-Root mà bạn đã tải về ở trên.

Bước 7. Chỉ check chọn 2 mục Auto-RebootF.Reset Time trên Odin. Ngoài ra không chọn mục nào khác.

Bước 8. Nhấp vào nút Start và chờ cho quá trình flash diễn ra.

Bước 9. Sau khi thực hiện xong, bạn sẽ được thông báo PASS! trên Odin nghĩa là bạn đã hoàn tất và điện thoại của bạn sẽ tự động khởi động lại.

Bây giờ thiết bị của bạn đã được Root. Bạn có thể bằng hướng dẫn: Cách kiểm tra máy Android đã root hay chưa

nguồn alodroid

nguồn nước ngoài cho bác nào biết tiếng anh:
http://www.ibtimes.co.uk/root-galaxy-note-2-n7100-all-android-4-4-2-kitkat-firmware-1446111
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hướng dẫn nâng cấp Android 4.4.2 cho Samsung Galaxy Note II + Link tải rom
BY TÙNG PHẠM · 25/04/2014

Vừa xong thì tại khu vực tại Pháp, Samsung đã tiến hành cập nhật một số máy xách tay lên phiên bản Android 4.4.2 chính thức.

Về các điểm mới thì thông tin từ nhà sản xuất cho biết bản cập nhật sẽ giúp:

• Cải thiện năng suất hoạt động của thiết bị,
  • Bổ sung những tính năng như thanh trạng thái trong suốt,
  • Truy cập nhanh camera từ màn hình khóa,
  • đặc biệt hỗ trợ khả năng in không dây.
  • Ngoài ra, giao diện TouchWiz mới nhất của Samsung cùng với Samsung KNOX và Samsung Wallet cũng sẽ có mặt trong bản cập nhật này.
Quốc gia đầu tiên nhận được bản cập nhật là Pháp và những thị trường khác cũng sẽ nhanh chóng nhận được bản cập nhật.

Về cách thức nâng cấp, tương tự với các dòng Samsung, người dùng khi muốn nâng cấp sẽ sử dụng công cụ Odin v1.85 hoặc Odin V3.04.

• Cách 1: Dành cho máy xách tay thuộc thị trường Pháp. Các bạn chỉ cần vào cài đặt -> bật wifi -> kiểm tra cập nhật -> máy sẽ báo có bản cập nhật mới, và chúng ta chỉ việc ngồi chờ máy tự động nâng cấp. Lưu ý cho các máy đã root -> cần unroot trước khi cập nhật, không công nhật sẽ báo lỗi. Một số trường sẽ bị brick.
  • Cách 2: Nếu máy khác thị trường xách tay Pháp. Sử dụng công cụ Odin v1.85 hoặc v3.04 chạy firm dạng .tar. Cụ thể như sau:
- Download Odin V3.04, công cụ hỗ trợ up stock Rom cho Note II
- Download Rom Stock cho Note II. Download tại đây: http://rapidgator.net/file/3292aee169fc799ba49da8fabc6f7b66
- Bật Odin v3.04, đảm bảo Odin đã tích chọn mặc định. Theo hình dưới đây.

- Mục PDA chọn: tới file Rom cần Flash (1 file định dạng .tar)
- Đưa Note II về chế độ Downloading theo hướng dẫn phía trên. Cắm cáp USB kết nối với máy tính.
. Odin báo cổng COM màu vàng là chứng tỏ máy đã nhận Note II.

- Sau khi đảm bảo tích như hướng dẫn, nhấn Start để thực hiện quá trình update.
- Chờ vài phút đến khi Odin Finish là việc Flash đã hoàn thành.

* Lưu ý:

• sau khi up Rom Stock xong nếu máy bị treo Logo thì vào Recovery thực hiện FullWipe là okie.
  • rom có thể dùng chung cho hàng chính hãng hoặc xách tay. Trường hợp up rom gặp rủi ro tác giả bài viết không chịu trách nhiệm (qui luật chung cho các máy Android, luôn có những rủi ro nhất định
  • sau khi lên 4.4.2 mọi can thiệp bằng phần mềm để về bản cũ 2.3.x, 4.0.x, 4.1.x hay 4.3 đều có rủi ro nhất định (mất imei, lỗi boot).
nguồn Sforum
@zodanh2102
Rôot Thành công rồi nhé anh em Galaxy note 2 😃
Anh ơi cho em hỏi có tiếng việt không vậy
Cho em hỏi tí có tiếng việt không anh
@sieuvirutl Update xong vẫn có tv. Nhớ là up xong ko vào chọn ngôn ngữ khác nhé. Vì chọn xong mất tv
tuankbt
ĐẠI BÀNG
10 năm
@sieuvirutl Root xong lên chplay tai More Locale 2 về chọn ngôn ngữ VN là có tiếng việt mà. Mình cài Rom DN3 V4 RC2 cũng làm cách này có TV ngon lành

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn mobile app
Cảm ơn anh nhá em cai rôi ko root nó vẩn có tiêng việt nhưng chạy orin bị treo may một lần .
satrias
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chờ bản quốc tế mà lâu quá.
hackerlb1
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cho mình hỏi Galaxy Note II - SHV-E250S có up bản ROM này được không ?
Thanks
Rom này có up được cho N7105T không bạn? up xong có bị lock lại không?
mới lên n7100 , đánh dấu cái, chưa cần thiết root ,khi nào cần lấy ra chơi luôn ,
cái này root cho 4.3 chứ có xài dc cho rom stock 4.4 đâu. làm cài đi cài lại mấy lần.
rom ở trang #2 úp cho note 2 t889 được không mấy pro
có ai bị lổi up rom n7100 như mình không ? giúp với
mình vừa thử up lại rom N7000 4.4.2 , up bằng odin ( rom tải trên sammobile.com N7100XXUFND4_N7100OLBFND1_XXV)
sau khi odin chạy xong (khoảng 5phút) trên bảng odin hiện chử RESET ( KHÔNG HIÊN CHỬ PASS)
lúc này máy khởi động lại , nhưng máy không cài bản rom mới ,mà nó chạy thẳng vào bản rom củ trên máy ( rom tren máy là 4.4.2 cập nhật tự đông trên điện thoại băng wifi )
mình đã up rom cho samsung s1 -note 1...... chưa gặp hiện tương này bao giờ.
ai biết cách khắc phục chỉ giúp
chỉ có khôi phục cài đặt gốc không úp rom mới được bằng ODIN
@haohiep123123 Mình giống y hệt bạn. Root theo hướng dẫn nhưng không được. Khởi động lại có Super SU nhưng báo: Super SU đã dừng. Không root dc!
ko root đc. khởi đông vẫn lên, nhưng superSU ko hoạt động. vào CHplay cập nhập cũng k có 😔
t
anh thử hard reset rồi úp luôn lại bằng Odin lại 1 lần xem, thường thi khi sài odin 1.85 em hay bị lỗi đó
cho em hỏi luôn là máy note 2 t889 úp được fw N7100 không
anh thử hard reset rồi úp luôn lại bằng Odin lại 1 lần xem, thường thi khi sài odin 1.85 em hay bị lỗi đó
vẩn không được,vào CWM để wipe data factory reset máy vẩn cài lại rom bình thường
úp bằng Odin3 v1.52 Odin3 v1.85 Odin3 v3.09 máy không chịu cài bản rom mới mà vào thẳng rom củ trên máy , không lẻ KNOX nó chặn
thông thường mình úp rom = odin ,khi up xong nó hiện chử PASS , rồi mới RESET cái này khi úp xong nó hiện chử RESET rồi khởi động thẳng vào rom củ như chưa úp rom vậy
muốn thử úp lại rom để root sợ root lổi thì úp lại, thấy vậy không dám root luôn , chán cái thằng KNOX muốn root để xóa nó
khởi động máy, mở chế độ úsb debug... -> dơwn adb về chạy lệnh adb reboot recovery thử xem
khởi động máy, mở chế độ úsb debug... -> dơwn adb về chạy lệnh adb reboot recovery thử xem
đã vào số hiệu bản tạo nhấp vô đó 7 lần , check vào usb debug rồi
chạy lệnh adb reboot recovery chỉ để vào CWM hard reset điện thoại thôi
cái này là DOANLOAD MOD không up rom được, ý tôi là nó không cho cài rom vô điện thoại như vậy đó ,mặc dù ODIN chạy cài bình thường , không báo lổi nào hết ,khi nó tự khởi động lại thì vào rom củ trên máy ,không lẻ trên máy rom 4.4.2 rồi không cho cài 4.4.2 nửa
ai đang chạy rom 4.4.2 việt nam úp lại thử bằng ODIN dùm coi có bị giông tôi không???? bó tay rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019