Cách Root Gionee GN800

gia khang
17/2/2013 15:38Phản hồi: 114
Xin chào ae đang dùng Gionee GN800 . Hôm qua 16/2/2013 mình đã Root thành công GN800 . Thật dể dàng

Các bạn download file (Root+ICS) về và giải nén ra sau đó kết nối điện thoại với máy tính,vào cài đặt chọn sửa lỗi USB . Mở thư mục vừa giải nén được , clik đúp vào file (RunMe.bat) sẽ có một cửa sổ lệnh hiện ra sau đó đánh số (3) trên bàn phím máy tính và chọn (Enter) cùng lúc đó trên màng hình điện thoại sẽ báo (khôi phục dữ liệu) điện thoại , các bạn chọn (khôi phục dữ liệu) . Và chờ trong giây lát diện thoại sẽ khởi động lại vây là xong . GN800 đã Root thành công .

Khi đã Root máy rồi các bạn có thể gở những ứng dụng mà nhà sảng xuất đã cài mặt định vào máy . Như antivirus chẳng hạn nó làm máy chạy chậm…v.v

Mình viết bài này vì thấy GN800 ít bài viết nói về nó quá mong các bạn ủng hộ , thảo luận và chia sẽ kinh nghiệm thêm .

Download file tại đây http://www.mediafire.com/?mr9cmm95kw5fe82

Nick yahoo của mình là vocatphong

Mấy hôm nay có nhiều bạn gọi cho mình nói root máy không được.Và nguyên nhân là do thiếu driver,vậy các bạn có thể tải thêm những phần mềm quảng lý android như 91pcsute chẳng hạng ...vv rồi tiến hành root máy lại.Chúc các bạn thành công.
114 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

gia khang
ĐẠI BÀNG
11 năm
ah có rom cho e này rồi đó nhé bạn... và khả năng là rom cook... mình chưa thử vì chưa mua máy, bạn có thể cho mình cái cảm nhận về màn hình và camera cũng như hiệu năng và pin của máy không?
1. độ nhạy cảm ứng ?
2. màn hình có đẹp? xem phim chuẩn HD thế nào?
3. pin dùng đc tối thiểu và tối đa là bao lâu/ 1 pin?
4. máy chạy mượt không? game thế nào?
5. chất lượng ảnh chụp và video ra sao (mình đọc thì thấy quay video đạt chuẩn full HD cơ, hơi khó tin so với camera 5 mpx)
6. những LỖI trong quá trình sử dụng (loạn cảm ứng... treo máy, tự khởi động...không nhận đc cuộc gọi, mất sóng, loa rè, hđh đá văng ứng dụng... )?
gia khang
ĐẠI BÀNG
11 năm
Xin chào bạn nguyenngoctu95
Theo những gì bạn hỏi mình xin trả lời bạn thế này.
Gionee là hãng điện thoại Trung Quốc chính hãng nên về chất lượng thì bạn yên tâm.Còn nếu bạn hỏi máy có lỗi hay không thì mình chưa thấy lỗi lầm gì.Đồ điện tử thì không nói trước được,bạn có công nhận với mình là những hãng điện tử có tiếng đồ của họ vẫn lỗi như thường không? chỉ là ít hay nhiều thôi.Mình không biết bạn ở đâu nhưng nếu có điều kiện bạn nên ra những trung tâm điện máy xem để có cái nhìn tốt nhất.Bây giờ mình sẽ trã lời theo thứ tự như bạn đánh số nhé.

1. độ nhạy cảm ứng tuyệt vời,chip 2 nhân cho tác vụ xử lý mượt mà
2. màn hình tương đối đẹp khi không bị chói nắng.Nếu ban ngày bạn sử dụng ngoài trời thì chỉ nhìn trực diện còn nhìn nghiên thì thua.Đó là điểm mình không hài lòng nhất.Còn về xem phim hd thì chất lượng tốt,tua phim không phải chờ mà xem được ngay.
3. Nếu như điện thoại để chờ mình nghĩ 1 viên pin có thể sống được 2 ngày.Còn chơi game thì được 5h là hết pin.
4. máy chơi game cả gb vẫn chạy tốt,khi load game vẫn có độ trê chút it.
5. không biết bạn lấy thông tin ở đâu mà nói GN800 quay phim full hd?chỉ là hd thôi 720x480.Theo mình thì máy quay phim đẹp với điều kiện đủ sáng và hình chụp cũng vậy.Đừng trong chờ vào đèn flash nhé.
6. phần này mình đã nói ở trên rồi nên không nói lại nữa.
7. mình không biết bạn có sữ dụng tai nghe bluetooth không chứ mình thì rất thích vì nó không có dây nhợ lung tung.Gn800 cho kết nối bluetooth cực tốt,tốt hơn cã iphone đấy mình đã thử rồi.Cả wifi cũng thế bắt sóng cực khoẻ đấy.

Thân chào bạn!

Chào bạn
Mình hiện nay cũng đang xài e gionee gn800 , tình hình máy vẫn rất tốt ! Nhưng ứng dụng ngốn ram nhiều , mà 3G của mình ko vào được face cũng như CH Play !
Nghe nói root cũng có khi hơi nguy hiểm một chút , bạn có thể chỉ dẫn mình kỹ một chút được ko ! Tại cũng sợ vì mình chưa root máy lần nào ! Nếu được bạn cho thêm hình ảnh càng tốt nhé ^^!
Tại cũng muốn vọc vạch nên nhờ pro chỉ dẫn ! Thân
@Bạch Anh Đức nghe nói (nghe nói thui nha) con này ram có 256 mb ak, đã thế màn hình 5 inches rải đều bằng 480*800 điểm nảnh, mua con này giống hốt có rổ về nhỉ?!:p
@optimusprime1996 Ram 512 bạn à. Còn độ phân giải của nó với màn hình 5inch thì cũng được . Con này có cấu hình tốt test được đủ loại game nặng à
viaipi
CAO CẤP
11 năm
xin chúc mừng
bác chủ cho em hỏi tai nghe kèm theo máy của con này nghe có hay ko?
gia khang
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chào hai bạn Bạch Anh Đức và viaipi root máy không có gì nguy hiểm cả,xài android phải root máy cũng như iphone phải jailbreak vạy.Mình thấy root máy có lợi hơn.Thứ nhất bạn có thể gở bỏ bất cứ ứng dụng nào bạn muốn,thứ hai bạn có thể chuyển bất cứ ứng dụng nào bạn muốn vào thẻ nhớ.Nếu không root bạn không làm được hai thứ đó.Khi bạn xài điện thoại android mà bộ nhớ máy quá ít bạn thì không thể cài thêm ứng dụng khi bộ nhớ đầy,lúc đó bạn sẽ nghĩ đến việc root máy ngay.Còn tai nghe của GN800 nghe cũng được thôi nếu bạn dể tính.
Thân chào hai bạn!
viaipi
CAO CẤP
11 năm
Cảm ơn bác, em chưa thử tai nghe gn800 nhưng thấy tai nghe của gionee pocket nghe cũng khá hay, hay hơn nhiều so với tai nghe các máy hãng khác, khá tuyệt so với tầm giá

Gửi từ LG-E400 của tôi
hidronak
TÍCH CỰC
11 năm
mình cũng đang dùng 1 em nè bác gia khang, mình thấy xài ok trong tầm tiền thôi, chưa gọi là mượt mà lắm, lúc mua máy a kia root sẵn rồi, màn hình khá, pin tốt cho cái màn hình 5inch. có gì mình cùng nhau thảo luận thêm nhé.
gia khang
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ban mua máy cu a? Theo minh voi gia 3t7 thi gn800 xai vay la qua tot roi hon ca mong doi.con ban khong hai long gn800 o diem nao?

Sent from my GN800 using Tinhte.vn
Uhm , tại mình thấy nhiều người khuyến cáo nên dùng room gốc của nhà sản xuất đó mà ! ^^ ! Vậy nếu muốn unroot thì làm thế nào bạn ! Mình cũng tính chút nữa root thử xem sao ! Chứ 3G ko vào dược CH play lẫn Face chán quá đi mất !
gia khang
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đúng là rom gốc tốt nhất.Còn rom cook thì tuỳ có khi tốt có khi lỗi tùm lum.Vấn đề unroot mình chưa thử,nhưng mình nghĩ khi khôi phục cài đặt gốc nó sẽ trở lại như ban đầu.Root máy không giải quyết được tình trạng 3g đâu nha bạn,mình đã thử 3g của mobi thì vô facebook rất nhanh còn vina thì nó cứ báo lỗi hoài.Tất cả là do sóng 3g thôi.
hidronak
TÍCH CỰC
11 năm
Điểm atutu benchmark đạt gần 6700, khá tốt nhưng khi chạy các app k được mượt mà lắm, mình nghĩ do bản rom lỗi, với khi dùng 3g vào CH Play và FB thì rất chậm và lúc được lúc ko.
Mình mua lại máy cũ dùng chữa cháy, giá mình mua là 2t650, dùng tốt trong tầm tiền rồi.
Mình hài lòng về khoảng pin và khi chạy 3g máy ko nóng lắm, khá bất ngờ cho con chip Mediatek. Với lại việc quản lí 2 sim của máy rất hài lòng, sự kế thừa từ các dòng máy TQ từ đó giờ.

P/s: mình đang dùng 3g của mobi, mình thấy nó k nhanh bằng vina thì fải, mình chưa thử dùng vina ở máy này
gia khang
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn mua giá 2t6 là quá ngon rồi. đầy đủ phụ kiện hả bạn?GN800 cũng mới ra cuối năm 2012 thôi.Bạn ở đâu?Mình ở TP HCM thấy 3g mobi xài ổn hơn.
Mình có cái rom MIUI 4.1 cho GN800 nhưng chưa dám up :p có lẻ đợi 1 thời gian xài cho máy nó khùng khùng rồi up luôn thể 😃.
GN800 à?
mình mới tậu một con ớ TGDĐ, cam giác đầu tiên khi sừ dụng là rất tốt so với giá tiền (3,5tr, đang KM). và đã ROOT thành công, cài ứng dụng chạy phà phà ln vào fb, 3G ầm ầm có gì đâu. 5 sao!!!!!!!!!!!!!!!!!
jangj
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ban giup minh cai 3g mobifone duoc khong ?
Minh thu may cach mu khong duoc ?
gia khang
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cho nick yahoo di

jangj
ĐẠI BÀNG
11 năm
langtuphieudu_1842
gia khang
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nick yahoo cua minh la vocatphong

gia khang
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cách cài 3g cho gn800.Trước tiên phải đăng ký dịch vụ 3g của nhà mạng.Sau đó vào Cài đặt/Thêm/Mạng di động/Dịch vụ 3g/Bật 3g.Vậy là xong.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019