Cách Root Gionee GN800

gia khang
17/2/2013 15:38Phản hồi: 114
114 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

gia khang
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình công nhận là màn hình gn800 xấu thật.Nhưng với giá tiền đó bạn ko thể đòi hỏi nó quá cao được.Nếu nó là màn hình ips mà 5" thì giá của nó khác rồi.Nếu gn800 màn hình ips 5" giá 5,5t hoặc 6t bạn có mua ko?

Cát Phong
jangj
ĐẠI BÀNG
11 năm
thì em đâu có dám nói gì đâu bro ! chỉ là nó tệ thôi nó lên màn hình 16M màu vs cam rõ rõ một tí là em mãn nguyện rồi, máy của bro root chưa ? có up rom cook hay phá gì chưa ?
gia khang
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đã root rồi mới viết bài lên tinhte chư.Chỉ chưa up rom thôi

Cát Phong
jangj
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác thử cài app này xem đc không em thấy nó chỉ support 2.x.x ""chainfire 3D "" mà các bác bảo 4.x vẫn đc
chiện là như này con máy này ram 512 nhưng chơi game của EA là phải có nếu ko bị lỗi tất điên hình fifa12 , need for speed
bác cài "" chainfire 3D"" xem đc không nhá đc cho em biết để em còn root cài để chơi game nữa
à bác root xong có cần cài thêm cái gì không ?
bạn ơi,sao m cài hết drive lên rồi sao không mở đc file runme.bat nhỉ
ai hướng dẫn mình cách up rom cho gionee gn800 duoc không>
hovuongjb
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thật sự với giá 3tr5 để sở hữu e này thì khá hợp lý, cấu hình mạnh mẽ, 2 viên pin, màn hình 5in. Mình thấy rất hài lòng về em nó. Vừa root thành công xong, thank bác Gia Khang.
PS gửi 1 tấm hình từ camera của em nó, chưa make-up gì hết.
Admin xin cho mình ké 1 tí nha thông báo cho máy anh em là miếng dán màn hình chính hãng của Gionee đã có rồi nha anh em nào muốn mua thì đến địa chỉ này nha B5A7 Lam sơn, Phường 2, Quận Tân Bình, TPHCM.Do mình chỉ chụp mẫu 1 số loại máy nhưng hàng đã về hầu hết các sản phẩm của Smartphone.ĐT 0938.501.875 Mr Tuấn IMG_0210.JPG IMG_0209.JPG
Pioneer Pocket = 18K
Passion Power Lotus Pioneer P1 = 20k
GN708 GN800 = 25K
@Phoenixcare Có loại chống vân tay không bạn. Đang cần cho em GN800.
bạn ơi cho mình hỏi. GN800 của mình không tài nào vào được recovery mode để up lại rom . mình đã thử ấn volume up+ nguồn thì nó cứ hiện lên logo rồi lại reset rồi lại hiện logo, cứ lặp đi lặp lại.
mình đã thử ấn 2 phím volume + nguồn (máy không lên)
volume down + nguồn (vẫn vào máy như bt)
volume up hoặc down + home + nguồn cũng không được
mong bro chỉ giúp
hoặc nếu có file rom up bằng smart flash tool thì cho mình xin
tìm mãi rom gốc cho nó mà toàn file zip
gia khang
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chỉ có 1 cách để vào recoverry thôi nếu vào ko được thì recoverry của bạn có thể bị lổi rồi.

Cát Phong
gia khang
ĐẠI BÀNG
11 năm
À mình quên bạn có thể tải rom manager trong đó có phần chuyển vào chế độ recoverry đó.

Cát Phong
vấn đề là không vào được bạn à. thế nên mình mới cần rom stock của nó. bạn có send cho mình xin
bạn gia khang ơi ban còn xài gn800 không bạn. có thể dùng orange backup dạng file apk,cài busybox trên market trước backup rom lại rồi up cái recovery.img cho mình xin đươc không lở tay làm mất cái recovery gốc rồi mình thấy cũng có nhiều người. bị như mình vậy
gia khang
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn add nick yahoo mình đi mình cho file recovery của gn800

Cát Phong
rồi cám ơn bạn
bạn on yahoo đi rồi gủi file cho mình
gia khang
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đang on mà bạn add nick mình đi

Cát Phong