Cách Root Gionee GN800

gia khang
17/2/2013 15:38Phản hồi: 114
114 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phamthuantpdn
Mình xài máy GN800 này mấy tháng rồi, thất vọng quá, chất lượng cuộc gọi quá kém, phải la lớn người bên kia mới nghe rõ, mở loa ngoài khi gọi thì bên kia khỏi nghe được luôn. Xử lý tác vụ chậm chạp, nhiều khi nhận tin nhắn cũng chẳng biết của ai vì nó không hiển thị nổi cái tên người gửi. Không hiểu nổi. Thua xa P700i
gia khang
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vậy là máy bạn có vấn đề rồi úp lại rom thử coi hết không chứ mình đâu có thấy tình trạng như máy bạn đâu.

Cát Phong
@gia khang Bạn castphong hướng dẫn mình backup rom bằng cwm với
bạn vào chổ backup retoot đo rồi vào dòng backup đợi khoảng 5 phúc là được backup rồi cho mình xin với
gia khang
ĐẠI BÀNG
11 năm
Xin lổi,không ai cho bảng backup đâu bạn ơi tất cả thông tin về người sử dụng đều nằm trong đó danh bạ,mail,tin nhắn...vv xin bạn thông cảm cho mình nhé.

Cát Phong
đâu phải vào cwm backup 1 bản có đầy đủ rồi wipe hết data đi rồi backup thêm 1 bản nửa share cho mình rồi restore lại bản đầy đủ. Cái bản wipe hết data đo là 1 cái bản rom nguyên thủy như lúc bạn mới mua may về vậy ko tin bạn thử đi
gia khang
ĐẠI BÀNG
11 năm
Khi bạn root máy cài và gở ứng dụng lung tung lên hết thì ko còn trạng thái nguyên thủy nửa mình đã làm nhiều máy android lắm rồi.Mà file backup của máy mình tới cả gb lận thẻ nhớ mình ko còn đủ để backup nửa

Cát Phong
Minh biet roi i minh la ban rom do ko con du lieu gi cua ban nua Wipe het data chi con vai tram m thoi ban
jangj
ĐẠI BÀNG
11 năm
có bạn nào thử tai nghe khác vs loại đi kèm vs máy chưa ? mình ghét cái tai nghe đi vs máy tai dài tai ngắn khó chịu thật áh
cái loại hai dây tai nghe bằng nhau kiểu ip đó, bạn nào co hay đang dùng cho mình xin ý kiến nhé
Bạn ơi mình cũng đang xài GN800 nhưng sao dạo này mình down phim về nó không down được mà cứ hiện cái thông báo đang down hoài mình không tắt được. Mình đã khởi động lại máy.vậy mà nó vẫn cứ hiện ra nữa ak. Bạn chỉ mình cách khắc phục nha. Cám ơn bạn nhìu
gia khang
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn add nick yahoo mình đi để nói chuyện dể hơn và rỏ hơn chứ nói như vậy mình chưa hiểu lắm.

Cát Phong
Mấy bạn có room GN800 nào ngon ko ! cài sẵn hết chương trình lun ! mịnh mới mua GN800 nghịch root uprom tùm lum ! h chạy rom gốc chả có gì cả ! CH play thì vào not connect ! nửa tàu nữa tiếng a ! khó chịu wá
R
Rom gốc hay bản backup vậy bạn
@ku rom Àh ! cho tui Kái Backup màk CWM backup dc đó ! tui cài recovery CWM cho GN800 ! h mún restore cái rom Tiếng việt lúc đầu ! bạn có thì cho mình nha ! cài đủ ứng dụng càng tốt ! sao tui cài mấy game 3d hay game nhập vai đều chơi ko đc là sao nhỉ ! vào là bị out ra ! có cần cài hổ trợ gì ko ! giống như AVP nèk rùi mấy game nhập vai nữa
@swarkylove Mình xài con này game nào test và cũng đã phá đảo hết ví dụ như :mc4,mc3,người dơi ,người nhện,rr3.. đều được có cái wiblood là không được thui . Cài đủ ứng dụng mất thời gian Lắm nếu bạn cần thuỳ mình share bản backup nguyên thuỷ (nhẹ) đỡ tốn thời gian .mà mình cũng không có máy tính .khi nào tiện mình ra quán net share cho. Còn như bạn nói game avp là game nhập vai vào 2 con quái vật à??game này mình test rồi thấy xàm quá nên gỡ@@
@ku rom Tks bạn trc nha ! Bản có tiếng việt lun đúng hok ! hj ! có gì share cho mình nha,mình cũg hay onl lắm ! đag theo giỏi trang này ^^
Ừ . Để khi nào rãnh mình lên trang này
Hx Hx ! ku rom ơi ! bạn up chưa dzạ
@swarkylove bản backup của bạn nè giải nén ra được thư mục ClockWorkMod rồi chép vào thẻ nhớ dùng cwm restore nha
Link 1:http://www.mediafire.com/?9lblx56s066h1m7
Link 2:http://www.mediafire.com/?ukrkv99bl76hkbd
tải về nối 2 file lại.
Để ít bữa nữa dạo này mình bận lắm .hi
@ku rom bạn ku rom ơi bạn xài bản cwm nào vậy
@phamthaotpdn Bản 5.0.25
của bạn danhhieu9x hay của bạn thienhoa3 vậy bạn
@phamthaotpdn Thiên hoa bạn à
đây là cwm cho gn800 bạn dùng mobileuncle để nạp nhé
link :http://www.mediafire.com/?e8vypwxy38o7ayb
các bro ơi, cho e hỏi, e đang làm thì giờ bị đứng ở màn hình khởi động lun, không vào recovery mode được. chỉ e cách khắc phục với.
Bạn làm gì nói cụ thể để mọi người biết mà giúp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019