Cách root lenovo a690

hoangphuc255
21/1/2013 19:2Phản hồi: 35
Mình vừa mua một con lenovo a690 bên Vienthonga, giá hơn 2,6tr cấu hình tốt so với giá tiền nhưng bộ nhớ trong của máy quá ít mà còn bị kèm theo 1 đống ứng dụng nào là G+, Face, Messenger+, Email, Gmail trong khi mình chẳng có nhu cầu dùng. Mò mãi trên google thì chẳng có câu trả lời nào, thấy mấy trang TQ thì quá chừng nhưng chẳng hiểu gì hết.
Mong cao nhân nào giúp sớm, xin cảm ơn nhiều lắm 😃
35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tnk24
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy dùng ngon không bác,em cũng tính làm 1 con mà em thấy có trang của Nga hướng dẫn root máy này
@tnk24 bác cho e xin cái link đó hoặc là dịch giúp e càng tốt: )
máy cầm rất chắc tay, cảm ứng nhạy, cấu hình tương đối tốt. Gía cũng tốt nhưng bộ nhớ trong ít wá phải xào nấu lại thẻ mà gìơ chưa root được.
P/s: gía hơn 2tr6 là 2 năm BH nhe: )
@hoangphuc255 chuẩn không cần chỉnh ! theo mình nhược điểm lớn nhất là bộ nhớ trong và camera.
mình root được rồi nhưng không biết làm cách nào để tăng bộ nhớ trong lên cả, minh dùng thử link2SD rồi mà vẫn thế, mỗi khi cài cái j hơi nặng là" bộ nhớ không đủ.." nản !
bạn nào khắc phục được rồi chỉ mình với...
@playboy BẠN QUA NHÓM KIA ĐI CÙNG THẢO LUẬN MÌNH DÙNG BẢN ROOM KHÁC XEM
e đang định mua e này,máy có nhanh bị nóng k bác thớt 😕 khi lướt web hoặc chơi game y
@vuhungvh92 Máy mát lắm, pin tốt, nếu dùng thì chắc cũng 1 ngày nếu như dọc hơi nhiều thôi, lướt web thì hay bị lỗi ko đủ bộ nhớ nên bị đứng, nếu như có cách root máy thì mình nghĩ là có thể khắc phục. Bạn thử đợi các cao nhân viết bài hướng dẫn root rồi mua luôn, con này chất lượng tốt 😃
@vuhungvh92 Máy mát lắm, tầm giá này chẳng có con nào khác để suy nghĩ đâu, hình thức đẹp, cầm chắc tay, pin tốt (để onl 3G liên tục thì hơn 1 ngày chút). Mỗi tội bộ nhớ quá ít nên nhiều lúc vào web bị lỗi ko tải, đã khắc phục sơ sơ bằng cách đặt mặc định cài đặt phần mềm vào thẻ nhớ (chỉ tạm được thôi), mong là sẽ sớm có cao nhân viết bài hướng dẫn root thì chắc chắn khắc phục được hoàn toàn 😃
root được là e mua luôn ;).
ntdvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đã có cách root nhưng phải xài rom cook http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2045129&page=2
Mình chưa dám cài room cook vì còn ngại các lỗi +84, USSD. Sợ không quay lại rom stock được.
@ntdvn mình đọc qua ! không dùng máy này nên không tìm hiểu sâu ! bên đó hướng dẫn root không cần cook mà bạn ! nếu muốn tìm hiểu chi tiết thì đọc trang bên trung quốc đó ! nó hướng dẫn root chi tiết bằng flash tool ! http://www.candou.com/tutorial/ddwrt/2013-01-21/450425.shtml mình không có gì nói thêm !mọi người tự tìm hiểu !
Ko ai có câu trả lời hả cả nhà ơi?
máy này ngon mà chưa root được thì cũng đáng nghĩ đây :eek:
Anh chị em nào có rom lenovo a690 tiếng việt, cho em xin với😃
Nhc điểm lớn nhất là bộ nhớ trong ít. Máy vừa về vn xúc luôn. Chỉ cí 2tr290k thôi. Gio còn 2tr250. Chưa ở đâu len 2tr6. Mua đắt =)) bh 2 năm phần cứng.. mà bảo hành kiểu tự hỏng chứ rơi có mà đc bh. Nói chung mua đắt
@cậu2yêuai Chẳng hãng nào BH hàng-bị-vỡ cả bạn nhé, bạn tìm đuợc báo tôi đi đâm nó vài con 😃
Thử bạn rơi mà nó ko vỡ mà nó bị chạm như là nói người ta ko nghe xem nó dám ko BH ko? Bạn mua rẻ ở ngoài mà nó đểu như bọn lenovo ocean trên đương Cù Lao xem thử lúc BH nó có tìm cách chối BH ko? (Bọn nó chối nào là chuôi xạc gãy thì nó nói bạn cố cắm thêm nên nó bị trầy trong máy nên nó ko BH bạn phải sửa mất phí, hay bạn bị nguồn mà nó hỏi bạn dùng ốp ko mà nói có là bye bye nhé.
BẠN PHÁN NHƯ ĐÚNG RỒI ẤY. ĐỪNG TỎ VẺ NGUY HIỂM VỚI TÔI
@hoangphuc255 từ trước tới nay mình mua máy TQ chẳng nghĩ tới bảo hành !(không phải vì nó quá tốt ! mà chấp nhận may rủi ! chứ bọn bảo hành mấy hãng này ở trung tâm thì nó cần uy tín chứ nơi khác nó mặc kệ ! Ừ thì lúc đưa thì nó nhận lúc ấy lấy cái tiếng ! nhận xong ít nhất một tuần ! không được nó trả và vài câu phán xét ! nhiều kiểu !
@hoangphuc255 =]] mình có nói rơi đ.c bảo hành đâu nhể. mặc quần chặt chút đê =]] mua ở FPT chủ phân phối vs hoanghamobile rẻ nhất hà nội cũng chả lên 2tr6. dốt còn cùn. nói bình thường mà thích gây sự.
ae nào có kinh nghiệm lập hôi cho e này đi nhỉ 😆
Minh mua online em nay o VTA la 2389.hom vao lay may thay no niem yet la hon 2600k.
dung cug dc.onl 3g lien tuc chi dc 1ngay.camera chup ban ngay thi net chu buoi toi thi chiu
topic mới lập đã chửi nhau ! ghét cái kiểu nói kháy "mua đắt" !ngồi một chỗ mà phán thiên hạ mua bán theo giá mình đề ra chắc ! hay là đứng ở cửa khẩu đợi thằng buôn máy nó về chặn đầu mua lẻ luôn ! giờ giá trên mạng có km là 2tr49 kìa ! bác lên đó mà chửi bọn nó mua bán đắt cho người ta !
@huychinh91 ng mua là ng` thông minh/ phải biết chọn lựa quán mà mua. lao vào thế giới di động hay các quán lẻ khác nó bóp cho. đây chỉ nói là mua đắt. chả có ý gì nói nặng lời mà các thánh phản ứng kinh quá. a nói thế cũng chỉ cho ng` xem sau nếu mua có gôgle seacrh đọc qua còn biết 2tr3. chứ thấy thằng top ghi 2tr6 nh` ng` hiểu lầm. các thánh phản ứng mạnhg quá =]]]
nói chung rẻ hay đắt giờ cũng nằm trong tay các bác r , có trả lại được đâu, vấn đề chính bây giờ là phải xử lý em nó thế nào ấy 😃, e nó mới ăn vài cái app mà bụng đã no rồi 😔
mình cũng mua e này gan 1 tháng rồi cho mình hỏi:
sao mình sạc từ 10% khỏang 2g30 máy báo 99% đợi thêm khỏang 1g nữa mới đầy 100% pin (từ 3g30-4g mới đầy pin). từ lúc mới mua đến giờ đều như vậy. mình không biết là do dòng lenovo sạc lâu hay pin máy mình có vấn đề. máy các bạn sạc đầy khỏang mấy g, có giống như vậy k? để mình biết đi bảo hành. thanks
@dtqk01 Mình nghĩ là do cục xạc ko đúng nên nó xạc lâu, máy mình thì bt ah bạn 😃
@dtqk01 Em của mình cũng vậy.chưa bao giờ thấy nó báo sạc 100% hết ..
@akavn là do cục sạc bạn ạ!mình thủ lấy sạc cua HTC sạc tong 4h no đầy 100% lần nào củng vậy.
máy này vừa về VN sáng thì chiều mình súc luôn. dùng thì ngon. mỗi tội bộ nhớ trong quá ít. nên đã cho e nó bay. mua 2tr3 dán hết 100k là 2tr4. giờ bán 1tr9 😔
mình đưa ảnh này lên để kết thúc tranh luận về giá cả nhé!
minh vua mua con nay voi gia 249tr nhung sao o duoi đáy máy ko co dong chu smar&music,voi lai ko tim thay mang 3g dau .xin cac bac dup em.ths
ntdvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nó là chữ Data conn. trên thanh Notification đó bạn.
smartv
ĐẠI BÀNG
11 năm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019