Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

cách root viettel 985N

cuti29999
15/12/2012 13:28Phản hồi: 240
240 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Alcatel 985 bây giờ là đồ cổ rồi!😁
Do co moi co gia bac ah
Bản này bị tự gọi lại, vs lại nhanh hết pin hơn. lâu ko thấy ai vào chắc con này bị lãng quên rồi.
Ai co ban khac ko
mình có 3 bản rom máy này, 1 bản giống isc 4.0.4, 1 bản nhẹ mượt, 1 bản xài ổn định.
@nguyenvantrieu1111 Bạn share cho mọi người luôn đi!
@nguyenvantrieu1111 Up di bac cho moi nhuoi dung voi ma co ban nao 2 sim ko?
Chỉ giống thôi à? Không có bản nào là Android 4.0 à! Mình thích là 4.0 thật cơ!
ko có bản nào 2 sim nên mình cũng ko up, dùng bản gốc 2 sim cho nó lành
các bạn có bản rom nào khác up lên cho mình với. giờ mình úp rom này ko về được rom gốc nữa. Rom của bạn danknbb dùng hay nhưng mình đi đến vùng ko có sóng 3g là không có sóng luôn. mình đã chuyển sang 2g mà không được.
@zCuuLong muốn về rom gốc dùng alcatel once touch upgrade nhé
@zCuuLong Dùng update của alcatel one touch được mà! Vẫn trở về rom gốc bình thường
cám ơn 2 bạn đã giúp. để mình thử xem sao.
mình tải one touch update 4.5 về nhưng không có máy 985N này là sao nhỉ.
Đây là loại cũ nên dùng Tool loại khác!
Đầu tiên bạn cài cái này vào: http://www.alcatelonetouch.com/global-en/downloads/pcsuite/alcatel-androidmanager-2-2-1209-2563.exe đã để có driver, sau đó bật chế độ dành cho nhà phát triển trong máy! Cái kia thì bạn biết rồi.
Sau đó cài cái bản phần mềm này vào: http://www.alcatelonetouch.com/global-en/downloads/otu/one-touch-upgrade-s-2-8-0-setup.exe chọn máy Alacatel 985 nha! Không phải 985-D đâu! Nhìn ảnh thì biết mà!
Rồi cứ thế làm theo hướng dẫn!
thanks bạn nhiều nhé.
Co rom nao hay hon ko may bac
mại zô mại zo, đã có rom 2 sim, rom của Jellydroid by Mark Ranuda nhé, bạn naò muốn voc thi cai rom khác tuỳ. đây là link các rom
http://root4free.blogspot.com/2014/02/custom-rom-alcatel-985.html
muốn tiếng việt có dấu ko lỗi các bạn cài font installer cài font arial nhé
Mình thấy có mấy room của alcatel 918 có mấy chức năng là tăng ram, sao máy 985 không làm được nhỉ? Cái kenel có vấn đề rồi
Bạn nào trong quá trình Root máy này hoặc máy Alcatel bị Brick thì mình nhận sửa cho.
Số điện thoại: 01682098315
Mình ở Thanh Xuân, HN
Giá phục hồi không bị Brick: 200k
Brick là máy cắm USB cũng không lên, bấm nguồn không lên, không vào recovery được.... cái này ở trên mạng có nói nhiều. (tức là không thể sửa chữa được nữa).
Mình thông báo cho các bạn một tin vui. Máy Alcatel 985N của Viettel hiện đã có thể Swapper Ram; Hôm nào có thời gian rỗi mình sẽ huớng dẫn cho các bạn. Còn đây là hình show, mình đã làm được. Chạy không mượt và không lang.
+Sử dụng link2sd và phân vùng thẻ nhớ để chuyển tất cả những ứng dụng nặng vào thẻ nhớ
+Sử dụng kernel mới +boot.img có khả năng swapper Ram; có thể swapper bao nhiêu ram tuỳ thích.
===>Từ giờ sẽ không còn lo bị lang với giật nữa.
P/S: Phương án khác là mua máy khác; nhưng bạn có nghĩ rằng máy cũng lang; mình đã sử dụng các dòng samsung cùng tầm giá; thấy rằng màn hình nhỏ hơn; thỉnh thoảng còn lang;
Thậm chí Galaxy trend plus dùng một thời gian là đơ luôn.
Còn S3,S4, S5 thì chưa dùng qua; nhưng nó quá to so với một điện thoại.
Hãy hài lòng với những gì mình có!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019