cách root viettel 985N

cuti29999
15/12/2012 13:28Phản hồi: 240
240 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Rooot duoc may roi gio thi lam gi nua day anh em
@Luckyb0yhb86 bác root kiểu gì vậy . bảo e với . hic
Máy này ai dùng rồi đánh giá tổng quát cái nhỉ? 😃
Một lần nữa lại có cơ hội nhờ anh em tinh thế rồi, Mình đã root thành công em 985n của VT, hôm qua đem khôi phục cài đặt gốc thì nó mất hết các ứng dụng của google. mình không thể đăng nhập để cài phần mềm cho nó. Mình cũng thử unroot rồi mà cũng k đc. Bạn nào cao tay mách mình nhé!
@minhphuc85 Bạn thử các cách sau xem sao nhé:

- Vô trang chủ của alcatel, down cái upgrade về ( alcatelonetouch.com/global-en/downloads/otu/one-touch-upgrade-s270setup.exe), upgrade xem có khôi phục được không.

- Nếu không được thì xem nó thiếu ứng dụng nào của google, bạn search file apk rồi cài đặt.

- Không được nữa thì thay file boot cũ vào (cách thay y như hồi root ấy), rùi reset lại lần nữa. File boot cũ mai mình search rồi up lên nhé, giờ chưa tìm ra.
@cauthungoaihang Cảm ơn bạn giúp đỡ. Máy mình không đăng nhập vào tào khoản google được nên bị lỗi hết ứng dụng, đặc biết nó không nhận được cuộc gọi đến, bạn nghiên cứu giúp mình nhé.
@cauthungoaihang cảm ơn bạn! Mình không đăng nhập vào google được nên bị lỗi hết ứng dụng, mình đã cài thêm các ứng dụng như: map, youtube.... vào nhưng đều lỗi, đặc biết không nhận được cuộc gọi. Liệu mình blackup file từ 1 máy như máy mình sang có đc không nhỉ? Bạn có file blackup của máy này k? nếu có cho mình xin nhé.
bạn root máy như thế nào vậy ? hướng dẫn mình với . muốn cài google play bạn phải cài file gì ấy vào thẻ nhớ rồi vào cài . bạn xem trên google ấy . mifh có đọc qua rồi .
@dao minh trong mình làm theo hướng dẫn trên toppic này mà
quan trọng nhất là cài đủ driver cho nó
@minhphuc85 bạn cho mình cái driver nhé . mình làm theo ở trên mà không được .
bạn cú làm theo bài của http://www.tinhte.vn/member
bạn ở khu vực nào nhỉ? nếu có thể mang máy qua mỉnh root hộ cho. hay bạn nhắn địa chỉ đi nếu có thể mình mang laptop qua root máy cho bạn, tiện thể mình sửa luôn máy mình. Mình ở Ba vì - HN : 0977228345
@minhphuc85 hì . mình ở bắc ninh . bạn à . thanks bạn nhé .
@dao minh trong thế thì mình nhờ bạn việc này nhé, mong bạn sẵn lòng giúp mình: Bạn backup hệ thống của bạn vào thẻ nhớ rồi bạn cho mình xin file bakup nhé, mình xin về resot vào máy mình. Máy mình bị lỗi cuộc gọi. Bạn biết cách backup rồi chứ. Mong được sự giúp đỡ của bạn!
Bạn bấm tổ hợp phím power + volum + camera, chọn mục backup, bạn tạo file rồi cho mình xin nhé. Bạn gửi file vào hòm thư : phamminhphuchn@gmail.com cho mình nhé! Cảm ơn bạn nhiều!
@minhphuc85 Bạn ơi gửi cho mình file backup gốc với(ko có thì file của bạn cũng dc).Mình đã rôt lâu rồi mà apk danh bạ bị lỗi phải dùng contacts+ nhưng phần search danh bạ trong tin nhắn bị lỗi.
Email: gasalena3@gmail.com
or up lên mạng cho mìdowowdoh download về với
đợi mình tí nhé
@dao minh trong Mình rất cảm ơn sự giúp đỡ của bạn!
Các bạn nào đã root cho mình xin file .apk gốc của danh bạ với,dùng root explorer để lấy
gasalena3@gmail.com
thank nhiều
Cac ban cho hoi rôroot nhu theo bai huong dan xong roi con can phai lam gi khong?
@Luckyb0yhb86 Bạn luckyboy ơi bạn root xong backup lại lúc mới khôi phục cài đặt gốc gửi lên cho mình và mọi người cùng sử dụng đi.Có bạn nào mới root xong cũng úp file backup lên cho anh em xài đi, vọc chặp nó hư máy ko có file backup gốc thì chết.
Ai dùng máy này thì ll với mình qua số dt 01669767443 để trao đổi nhé,hiên tại máy mình đang ok mà gặp một số vấn đề nhỏ cần máy các bạn còn nguyên để trợ giúp
chả thấy ai tham gia để giúp nhau hoàn thiện máy
mình đã root và cái máy được một giao diện đẹp,chạy ổn định ko mắt lỗi trừ việc phải dùng phần mền contacts + (các bác nào còn app danh bạ trong hệ thống thì khỏi quan tâm ). Ai quan tâm pm mình
@nguyenvantrieu1111 chỉ mình cách đi, mình thử , mình ko biết root, có gì mình gửi app danh bạ cho, mình còn ko biết cách lấy thế nào
@doianhvu bạn vào đây tải cái nay về rồi cài đặt nó là có driver rồi đó
http://www.alcatelonetouch.com/vn/downloads/pcsuite/alcatel-androidmanager-2-2-1209-2563.exe
cài đặt nó nhé là ok.
có driver rồi root theo hướng dẫn của các bạn trước. ở các trang trước của chủ đề này ý
@doianhvu bạn root xong dùng ứng dụng root explore để chép tất cả các apk hệ thống cho mình với nhé. tốt hơn nữa bạn dùng titanium backup tất cả app hệ thống rồi gửi qua mình với. bạn nên backup ngay sau khi root thành công vì sau khi khởi động máy lại có thể bị một số lỗi,khi đó bạn sẽ khôi phục lại dễ dàng.
nếu khi dùng onceclick root xong nó báo thành công mà không thấy superuser thì bạn vào chplay tải về nhé. nó sẽ hoạt đông
Minh hoi ga cong nghe khonng biet backup tren may nhu nao ai chj voi.hich
@Luckyb0yhb86 Bạn dùng Titannium backup pro cho nó lành lại dễ sử dụng,có thể backup cả app hệ thống (điều mà mình đang cần), mà máy bạn phải khôi phục cài đặt gốc đã nhé. Coi máy chạy ổn ko rồi backup cho anh em xài.(cái này cũng để bạn xài luôn lỡ sau này vọc máy bị hư thì còn cái mà sửa lại)
Bạn làm như sau: (máy phải root rồi nhé) .Trước tiên khôi phục cài đặt gốc sau đó
B1: Cài Titanium backup pro. Link http://www.tinhte.vn/threads/titanium-backup-pro-v6-0-3-1-moi-nhat-cach-su-dung-chi-tiet-nhat-tren-tinh-te-app-sao-luu-tot-nhat.1478959/
B2: Mở Titanium lên vào phần Schedules , trong Schedules chọn Run ở phần Backup new user +system apps & newer versions.Nó sẽ chạy ngầm trên thanh trạng thái.Đợi nó chạy xong sẽ có thông báo.
B3: Vào thẻ nhớ thấy folder TitaniumBackup .Bạn hãy nén folder đó lại dạng nén đuôi .rar. úp lên mạng cho anh em đownloa về xài với .hehe
Lưu ý bạn hãkieemxer tra folder coi có file ở trong đó không,nếu có là đã thành công. Goodluck
Hoi fuc tap nhi hj
Co ai vao khoi phuc cai dat goc sau khi rôroot bi loi khong vao dc ch play,danh ba va mat youtobe khong?da khac phuc duoc chua?
@Luckyb0yhb86 mình đã dính một lần như vậy rồi. Mang máy ra trung tâm viettel họ cũng bó tay. Và thật may mắn mình đã đc bảo hành. H
sao it nguoj dung 985n the nhj
Dau het ca roi
mấy bạn root được máy có bạn nào ở bắc ninh ko ? root cho mình với . trong thẻ nhớ của mình có tất cả các file cài đặt đuôi apk rồi .
Ban xem ai co laptop win 7thi muon ho ma lam.cu lam theo huong dan la ok.chu y phan drver.chuc ban thanh cong
@Luckyb0yhb86 hix . mình có mượn rồi nhưng không cài được drive .
bạn nào muốn trợ giúp thì alo 01669767443. Nhanh lên trước khi mình đổi máy khác sài. máy mình đã root ok. xai ngon. chỉ có cái apk danh bạ bị mất, tạm thời dùng contact+ rất tốt, bạn nào có apk danh bạ gốc cho mình xin cho mình xin
@nguyenvantrieu1111 bạn ở đâu vậy .? root giúp mình đc ko . mình có file apk danh bạ gốc nhưng khoog biết gửi cho bạn thế nào .
mình ở huế. liên lạc với mình mình chỉ cho cách root. bạn muốn lấy các apk gốc thì dùng root explorer tải miễn phí trên chplay ( chú ý phải root thành công đã ). root explorer đến thư mục sau : system/app. copy hết tất cả các apk trong đó vào một thư mục nào đó của thẻ nhớ cho mình, nén thư mục đó dưới dạng đuôi rar rồi bạn đưa lên mediafire hoặc 4share cho mình down về với. (cái này để lưu giữ khi root xong vọc bị lỗi sẽ dễ dàng khôi phục lại ).
Điểm lưu ý khi root là :
1: Trước khi chạy SP Flash Tool thì tắt điện thoại đi. Sau khi làm tất cả các bước với SP Flash Tool mà có một bạn nào đó đã nói ở các trang trước. " Bấm nút download và rồi kết nối đt với máy tính ( điện thoại đang tắt ) ".
2:Sau khi thông báo đã root thành công mà không có super user trong máy thì lên chplay tải về. Nếu superuser hoạt động tốt thì bạn đã root thành công.
Good luck
Nhớ là copy cho mình các apk gốc nhé, sau này bạn cũng sẽ dùng đến nó thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019