Cách sạc pin 5800 qua cổng usb

thechipmunks
11/5/2010 16:28Phản hồi: 17
có bro nào biết sạc pin cho 5800 qua cổng usb laptop ko ạ? hay là có phần mềm nào đó, nhà e hay mất điện nên sạc qua cổng laptop đc thì tốt quá
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sao ko có ai vậy ta.ca này khó đỡ đây
chưa ai biết về việc có thể sạc qua ngược lại thì cắm USB máy sẽ bị hút pin 😁
Ko được đâu, cái này là do thiết kế rồi.
Bạn chỉ có thể tìm 1 cổng xạc lấy điện từ cổng USB đưa vào chân xạc nhỏ của nokia thôi.
bác biết cái đó kiếm ở đâu ko ? chỉ giùm e với
Tìm giúp bạn trên mạng này:
Kiếm đầu USB và đầu xạc chân nhỏ của Nokia rồi hàn lại. Xem video: http://video.tamtay.vn/play/122973
http://www.maytinhviettrung.com/sac-dien-thoai-bang-pin-tieu/
nttnn175
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chả hiểu sao nó lại thiết kế như thế nhỉ? hay là sạc qua cổng usb thì điện áp không phù hợp, gây hại cho pin Nokia? nhưng mà con Nokia 5630 XpressMusic giá ngang ngửa con Nokia 5530XM mà nó sạc qua usb đây gì :-/

---------- Post added at 04:37 PM ---------- Previous post was at 04:35 PM ----------

Bác nào có ý định hàn đầu USB vào với chân sạc 5800 thì nhớ kiểm tra kĩ các điện cực đấy nhé, cẩn thận không tèo luôn em nó đấy
Hình như mình nhớ ko nhầm thì có loại sạc pin cho di động mà lắp pin tiểu đc đấy
Mà loại đó của China sợ chất lượng ko ổn định sợ hại pin 😔
Còn sạc của cổng usb thì hình như chỉ có loại nào đc hỗ trợ thôi chứ sạc nào nó cũng có mA riêng làm sao đổ chung hết vào cùng nhau đc
Pin n5800 dòng rất cao 1320mA mà dòng sạc của ngõ usb khoảng trên 300mA nếu sạc thì rất lâu, lấy 1320 : 300mA = hơn 4 tiếng trong khi laptop của bạn pin được 5 tiếng ko? dễ hư pin lắm tốt nhất là nên lấy cục sạc zin với dòng output là : 5.0V/890mA với thời gian sạc 1.5 tiếng ok
Tốt nhất là bạn nên mua cái dây cáp 1 đầu là cổng usb, đầu kia là jack cắm sạc nhỏ cho Nokia. Cái đó thì bán nhìu trên thị trường lắm, bạn đến địa chỉ 133/26 Hòa Hưng,P.12,Q.10 (0937933026) mua thử, ở đây bán linh kiện đt rẻ lắm. Còn sạc đt bằng pin AAA thì mình nghĩ nếu mua thì nên mua hàng chất lượng chứ mua hàng China mình sợ ảnh hưởng tới máy
Máy em 5800xm mới Up FW 520007 mà sao sạt pin không full, khi khởi động lại thì ok....các bác chỉ giúp với!
bình thường àh bạn , máy mình 5230 mua về sạc lần đầu tiên cũng bị nhưng khởi động lại thì hết . 3 cái smartphone lâu lâu cũng điên điên àh😁
Ko sạc được, TESTED 😃
Dòng này không sạc được qua cổng USB đâu bạn à. phải dùng sạc chính hãng dùng mới được.giá khoảng 100k thui.⭕️showoff:
movado_38
TÍCH CỰC
13 năm
Mở máy ra câu cái dây đồng từ cực dương của chân sạc nhỏ sang cực dương của cổng usb.nhớ lắp nối tiếp qua 1 con diot để lúc cắm cục sạc nhỏ điện ko vào usb.
Cách này cũng dễ dàng vô hại nhưng chỉ áp dụng cho một số anh em biết về phần cúng tí nha!
Đã làm thành công và sạc tốt
cũng hơi nguy hiểm đấy bạn ạ nếu thế thì nhà sx đã làm luôn cho khỏe rồi
Đơn giản, kiếm 1 con chuột usb bị hỏng để lấy đoạn dây, Hi sinh thêm 1 cái sạc pin No nữa.
Từ đoạn dây cổng usb có 4 dây trong đó có hai dây có chức năng truyền tính hiệu hai dây còn lại là dây nguồn cắt và nối hai sọi nguồn đó với hai sợi từ cái sạc No lại cho đúng là dùng OK.
Đơn giản là ngồi máy tính sạc luôn cho tiện, hoặc là kiếm 1 cái củ sạc USB là sạc được tất cả luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019