Cách sạc pin cho iphone 4

aykah89
8/7/2011 8:27Phản hồi: 49
49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ủa sạc pin qua đêm mà k vấn đề j àk?lúc e mua máy bác chủ tiệm kêu k nên sạc qua đêm và cũg k cần sạc đầy.
faniphone
TÍCH CỰC
12 năm
các bác nói là sạc khoang 4 tiếng la full ah.sao máy e sạc cỡ 2 tiếng là full rồi sau đó nó nổi hình phích cắm lên.như dậy thì đã đầy chưa ah và mình để sạc thêm thỉ nó có vô ko hay nó ngat điện rồi
e la dân mới tham ja vào thế giới iphone nên còn mù mờ lắm,cho e hỏi 2 câu hỏi về cách sạc pin :
1/ Vây máy đã sử dụng wa 1tháng rui thi sau khi sạc cỡ 2h pin báo full rui thì chỉ cần de thêm 10p nữa rui rút ra hay vẫn nên de 1-2h nữa mới rút ra cho pin "no" hẳn ?
2/ Nếu da bik dc sau bao nhiêu h pin sẽ no hẳn thì mỗi lần sạc minh tắt máy lun cho khỏi phải bật chế độ gì hết rùi sạc cho đủ h rùi rút ra mở máy lên xài có dc ko ?

Mog dc các bác chỉ dẫn😁
em mới mua ip4 .........nhưng sao e sạc nó mới 1 tiếng mấy là đầy rồi .......như vậy có fai là do pin hay do cục sạc vậy......ai giúp e với .........sạc của ip2 - 3 có sạc đc ip4 ko ạ ".....................
Hqua e để sạc qua đêm.tính ra là 9 tiếng.k biết có sao k các bro
faniphone
TÍCH CỰC
12 năm
Ko có sao đâu bạn à pin ip4 chứ có phải pin nokia hay samsung đâu mà lo mình đi làm tối về sáng dậy rút ra đi làm ngày này wa ngày nọ có thầy gì đâu
Chẳng bao giờ quan tâm... Dùng từ 2g, 3g, 4 và giờ là 4s... Lúc thì cắm củ xạc lúc cắm PC ...wifi luôn để on... Khoảng 1-2 ngày xạc 1 lần mà chẳng máy nào bị chai hay làm sao... 1 em ipod, 2 em ipad cũng tương tự... Máy phục vụ mình chứ mình ko phục vụ máy... Làm gì mà các bác nâng như nâng chứng thế nhỉ...
Pin nó thiết kế như vậy và đã khuyên sạc lúc nào có thể rồi cứ phải lăn tăn nhể, bỏ tiền ra mua đc iP ko bỏ tiền thay pin đc à, cứ giữ mãi giữ mãi 1 ngày đẹp giời nó lăn đùng ra thì vui 😆
- Pin ip4 nếu máy báo 100% pin và tắt các ứng dụng thì sau 1 đêm không sụt 1% nào (mình kiểm chứng)--> nguyên 100%.
- Sạc ip4 khoảng 1h máy báo đầy nhưng nên để thêm khoảng 15p nữa pin sẽ thực sự đầy và để qua đêm thì cũng không sao vì pin ip4 tự ngắt khi đầy.
- Khi sạc không nên dùng máy, tắt các ứng dụng chạy ngầm...
Pin iphone đc 2 3 ngày là bình thường bạn ạ. Sạc pin cho iphone thì kiểu j cũng đc. ko sợ chai bạn nhé. Conf vì sao thì bạn đọc trên 4rum nhé vì đã có quá nhiều bài viết về vấn đề này rùi. Bạn cứ yên tâm mà xài. Pin như của bạn ko phải lo j hết.
an12toanhvt
ĐẠI BÀNG
12 năm
trước em cũng bị như bác , bác thử tắt cái nút home ảo của Ios 5 , tắt cái báo % pin đi , cải thiện kha khá đó bác , ngày trước em cứ gửi 1 tn là mất 1 % cơ , điên hết cả đầu
haison2006
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy mình 3G 4.2.1 để qua đêm không mất % nào
Mua ip mà wifi không xài, 3G không xài, game không chơi chỉ để nghe gọi nhắn tin thì mua 1200 xài cho lâu hết pin.
curtues
TÍCH CỰC
11 năm
máy mình sạc đầy rùi để tgian chờ cũng được 23h mới sụt còn 99%.còn bt để qua đêm sụt 1-2%.
Of m để qua đêm mất ~20% này.. Pin mới sạc đc 260 lần.. Mới up lên 5.1.1.. Đã test. Vậy là do pin hay do pm? Mà máy chỉ dùng đến 50% là sập rồi
@Hoangtan_hp6789 Restore lại đi bạn
@konvit m rs lại rồi vẫn vậy.. K biết tại sao lại thế
chienkd
ĐẠI BÀNG
11 năm
Theo mình nên sạc bằng cục sạc đi theo máy sẽ tốt hơn. Vì khi sạc bằng máy tính iphone sẽ giới hạn dòng vào là 350mAh nên sạc sẽ lâu hơn.
Khi bạn sạc cũng nên sử dụng một phần mềm hỗ trợ, mình thường dùng battery doctor để theo dõi và bảo vệ pin trong quá trình sạc.
Rõ khổ các bác,lo mất từng % pin..
Xin thưa,chẳng qua các bác tiếp xúc với thiết bị di động muộn nên cũng lo lắng thái quá.E "chơi" với pin từ thời Nikel,Nikel H những năm 94-95-96 thì phải nói công nghệ pin ko có gì phát triển vượt bậc,nhưng từ khi sang Lithium Ion là ok rồi.
Iphone hay Ipad..hay bất kể thiết bị di động nào sài pin thì nói chung đều có chung công nghệ lẫn nguyên lý như nhau cả thôi,làm gì có chuyện sạc Ip là nó phải "đặc biệt" hơn đâu? Khác chút là tuùy nhà sx OEM đặt pin loại chất lượng cao hay thấp,dung lượng theo nhu cầu sd.Thế thôi,chứ có gì quan trọng hoá nó lên,cho ối bác sợ..
Cứ saì thoải mái,hết pin lại sạc.Có khi 3-4n pin vẫn ngon mà máy,hay bản thân các bác "đi" trước ấy chứ..hehe.
để qua đêm k mất % nào thì có thể dễ hiểu thôi.nếu đã sạc đầy 100% vào đêm trước đó rồi để sáng mai thì k tụt là bình thường,còn nếu bạn sạc xong,bạn xài gì đó rồi nó tuột xuống 90% chẳng hạn thì sáng hôm sau nó sẽ tuột còn khoảng 82-86 gì đó.mình k biết giải thích ra sao nhưng pin max nó giống như cái bình xăng xe máy vậy,phần trên thì bự và nhỏ dần,diện tích bớt đi khi xuống dưới nên khi bạn đổ xăng đầy bình thì kim xăng nhích lùi về rất rất ít,còn chạy dc khoảng hơn nữa bình thì bắt đầu kim xăng tụt nhanh hơn.cơ cấu hoạt động nó giống vậy.mình k biết diễn giải rõ cho bạn hiểu nhưng vì mình là bên kĩ thuật nên mình vd như vậy cho bạn dễ mình dung.nguyên lí hoạt động nó vậy đó bạn.bạn cứ thử sạc đầy 100% rồi k hề đụng tới rồi sáng hôm sau bạn nhìn lại xem thì nó tụt bao nhiêu,chắc chắn rất là ít
[quote ng_huy12, post: 30073852, membác: 4ăn860"]để quácđêm k mất % nào thì có thể dễ hiểu thôi.nếu đã sạc đầy 100% vào đêm trước đó rồi để sáng mai thì k tụt là bình thường,còn nếu bạn sạc xong,bạn xài gì đó rồi nó tuột xuống 90% chẳng hạn thì sáng hôm sau nó sẽ tuột còn khoảng 82-86 gì đó.mình k biết giải thích ra sao nhưng pin max nó giống như cái bình xăng xe máy vậy,phần trên thì bự và nhỏ dần,diện tích bớt đi khi xuống dưới nên khi bạn đổ xăng đầy bình thì kim xăng nhích lùi về rất rất ít,còn chạy dc khoảng hơn nữa bình thì bắt đầu kim xăng tụt nhanh hơn.cơ cấu hoạt động nó giống vậy.mình k biết diễn giải rõ cho bạn hiểu nhưng vì mình là bên kĩ thuật nên mình vd như vậy cho bạn dễ mình dung.nguyên lí hoạt động nó vậy đó bạn.bạn cứ thử sạc đầy 100% rồi k hề đụng tới rồi sáng hôm sau bạn nhìn lại xem thì nó tụt bao nhiêu,chắc chắn rất là ít[/quote]

Dân kĩ thuật thì ko thẻ giai thích như thế đc.🆒
Kĩ thuat thi phai gt nguyên lý theo cac ngăn pin chứ bac?
[quote="khanhdq09,

Dân kĩ thuật thì ko thẻ giai thích như thế đc.🆒
Kĩ thuat thi phai gt nguyên lý theo cac ngăn pin chứ bac?[/quote]
ah,mình là kĩ thuật bên lĩnh vực kĩ sư,máy móc lớn chứ k phải thợ thầy bạn,mình chỉ là sv bách khoa thôi :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019