Cách sạc pin ipad 4

jessmine
25/2/2013 6:15Phản hồi: 37
Mình có nghe nói là ipad 4 sau 3 lần sạc 8 tiếng thì những lần sau không cần đợi đến 10% mới sạc mà sạc bất kì lúc nào, và chơi game trong lúc sạc cũng không bị chai pin ??? Bạn nào biết thì chỉ mình với, thanks nhé ^^
37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái gì chơi game trong lúc sạc cũng chai pin hết, đúng pin của Ipad có thể sạc bất kì lúc nào, do tính chất của pin thôi chứ không liên quan gì đến sạc 3 lần 8 tiếng hết, sạc 3 lần 8h là để xả pin.
Lúc nào bạn sạc cũng đc k đâu..Pin của iPad tốt lắm..Sạc đầy thì rút ra vs cả hạn chế sử dụng khi sạc là đc..
Thanks các bạn nha ^^
Pin xài đến khoảng bao nhiu % thì các bác sạc nhỉ?
hungnd352
ĐẠI BÀNG
10 năm
@likethesun18 Bạn vào trang apple.com/batteries của Apple đọc sẽ biết rõ cách sạc và sử dụng pin rất chi tiết. Chớ nghe các ý kến tư vấn ko rành chuyên môn mà sai bét đó.
xxyyzztt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình thì xài khoảng 2 ngày là sạc, còn nhiêu cũng sạc. Mà có bạn nào up ipad 3 lên 6.1.2 hao pin hơn k? Sao mình có cảm giác hao hơn 6.1 z?

Sent from my iPhone using Tapatalk 2
erhard
ĐẠI BÀNG
11 năm
@xxyyzztt chính xác. Hao pin thấy rõ luôn đó bác. Mình bình thường dùng 2 ngày mới sạc mà giờ chỉ dc có 1.5 ngày thôi. 😔
Mình thấy pin hao như cũ 😁
Pin của các bác sạc từ 10% thì bao lâu thì đầy ? sao của e sạc nhanh thế, thấy mấy bác bảo sạc 6 tiếng ms đầy, của e tầm 4 - 5 tiếng đã full r, thế là sao nhỉ, mà độ sáng màn hình thì e để tâm 40% thôi, hầu như chơi game Hay Day online, bật cả wifi, thì căng lắm cũng chỉ được tầm 10 tiếng , vậy có ổn k ạ ?

Với cả cho e hỏi lại là pin ipad sạc lúc nào cũng đc, sạc 1 lát rút ra cũng đc, hay cứ phải sạc full mới rút ạ ? ví dụ nhiều lúc đang sạc có việc gấp ạ, thế có hại pin k ạ ?
@hieumaster_vn sạc một lát rút ra cũng không sao đâu bạn, pin chừng 10 tiếng là ổn rồi bạn, còn Ipad 4 là sạc 5 tiếng đầy, 6 tiếng là của Ipad 3, do Ipad 4 được trang bị sạc 12W và cáp lightning.
erhard
ĐẠI BÀNG
11 năm
mắt mình hơi yếu nên độ sáng lúc nào cũng minimum... 😁. Pin ipad hình như cũng là li-ion (sai các bác sửa giúp), mà li-ion thì chỉ có 1 số giới hạn lần sạc... Nói chung là nên tranh thủ sạc buổi tối để tránh việc đang sạc mà phải rút ra.
@erhard mình thấy pin ipad 1 sạc 500-600 lần mà có bị chai gì nhiều đâu, chừng 10% là cao.
erhard
ĐẠI BÀNG
11 năm
@astroboy9595 giới hạn là mấy nghìn lần thì phải bác ạ (mình nhớ là đọc trong user manual của ipad hay galaxy s j đó, ko nhớ rõ nên có j sai sửa lại giùm mình 😁)
kh0c
CAO CẤP
11 năm
@erhard Số lần sạc không phải là số lần rút ra cắm vào nhé. bao giờ sạc đủ 100% pin thì mới tính là 1 lần sạc. Ví dụ: máy bạn đang là 20% pin, sạc đầy lên 100% tức là mới bơm thêm vào 80% pin => chưa tính là 1 lần sạc, hôm sau phải dùng đến 80% rồi sạc tiếp lên 100% mới tính là 1 lần sạc
Vâng của e ipad 4, thế chắc máy vậy là ổn rồi 😁

Cả ngày cày Hay Day nên nhanh hết pin quá :D
Ui thế dùng bao nhiêu năm thay 1 quả nhỉ , 1 năm 365 ngày , chắc dùng đến già quá 😁
traubovt85
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác ơi làm ơn giúp em vụ này với, em ko biết Posst ở đâu nên post đại ở đây có gì các bác thông cảm cho tí nhé.

em mới mua Ipad 4 bản 16GB có 4G ngày hôm qua ở HNAM quận 5 Nguyễn Trải.
máy xài ko c1o vụ gì cả nhưng có điều là mắt em hơi kém nên chữ trong khi chát yahoo quá nhỏ ko nhìn được,như trong PC thì chỉnh cở chữ to ra được nên chữ của họ hay của mình cũng thấy to được đậm được còn trên yahoo của IOS em ko chỉnh được, giờ em phải làm sao đây ? bác nào biết xin giúp em với hic hic
xin cảm ơn nhiều
@traubovt85 cái này thì chịu rồi, bạn thử dùng app khác hoặc kêu người ta viết chữ to ra
traubovt85
ĐẠI BÀNG
11 năm
@astroboy9595 ặc ặc, cái này thì có mà kêu.
ah mà Pin máy của em ko hiểu sao ngồi chơi infinity Blade 2 được có hồi khoảng tiếng là từ 100% xuống còn 70% ah, sao yếu vậy ta ? màn hình để sáng gần hết cở, mở loa chơi games hao lắm ah các bác ?
@traubovt85 màn hình retina nó hao pin lắm bạn ơi, càng sáng hao càng nhiều, bạn giảm về 50% thôi
Mình đang sài ipad 4 cổng sạc lining sau cắm vào laptop w7 máy ipad báo không sạc được là sau vậy ta.
@hoangli mọi IPad cắm laptop đều báo không sạc, do laptop ko đủ điện để sạc ipad
Sau luc trước mình sài ipad 1 cắm vao laptop van sac dược bình thưởng mà
@hoangli Ipad 1 cũng vậy thôi, bạn muốn sạc thì phải cài chương trình trong cydia, còn ko thì bạn tắt màn hình thì mặc dù báo ko sạc nhưng vẫn lên pin.
traubovt85
ĐẠI BÀNG
11 năm

HIC, bác ơi cho mình hỏi trong máy có ứng dụng Masanger, cái đó khi vô đòi ID và Pas, ko hiểu cái đó có tác dụng nhắn tin hay chát gì vậy bác ? dt thì là nhắn tin SMS chứ con Ipad 4 cái đó có tác dụng gì ko ạ ? mình mới xài lần đầu nên hơi gà mong các bác thông cảm.

mắt kém mà chát trên IPAD 4 cái Yahoo của máy chữ nhỏ bé xíu ko có tùy chỉnh kích cỡ mới đau đỡn chứ, ko biết chát qua Web Yahoo thì vô thế nào nữa và có zum được ko ạ ?
bạn có viết đúng chính tả ko vậy, Ipad 4 muốn chát thì dùng imessage
traubovt85
ĐẠI BÀNG
11 năm

vậy nè, mở màn hình lên mình thấy có biểu tượng màu xanh lá cây có màu trắng ở giửa ghi là Masange, còn kéo qua bên kia thì có cái biểu tượng Chát ghì la YM Messenger, vậy chát cái nào mới đúng ? mình xài nick Yahoo mà ?
cái đó là imessage, đăng nhập apple id để chát giữ các thiết bị của apple với nhau
traubovt85
ĐẠI BÀNG
11 năm
nãy giờ em ngồi tìm cách để vô chát yahoo bằng web ko cần soft phần mềm trong máy, em vô được Mail yahoo nhưng ko biết vào đâu để chát trên web, bác biết chỉ em với hic hic mong trên web có thể zum được mà thấy đường chứ cai trong máy IPAD 4 ko chỉnh kích cở chữ được nên ko thấy đường
traubovt85
ĐẠI BÀNG
11 năm
ah các bác ơi.
xài IPAD có nhiều cái ko có Quit hay Exit ra được như Windows mà phải bấm nút Home mới ra được, ví dụ như games Infinity Balde II chẳng hạn, ko biết thoát ngoài bấm Home, mà nếu thoát vậy thì nó vẫn đang lưu Games lại chứ chưa Out hẳn vậy có bị tốn hao Pin ko ạ ? vì khi mình vô lại games đó thì vẫn ở vị trí đánh nhau dở chừng đó luôn hic hic
@traubovt85 cái đó là cái hay của IOS đó, mình mở cả đống, có bao giờ tắt đâu, còn muốn tắt thì ấn phím home 2 lần liên tiếp, đè ngón tay vào icon thì nó sẽ rung lên và có biểu tượng xóa, còn để thoát chương trình bạn ko cần bấm nút home đâu, dùng 5 ngón để trên màn hình và vuốt về hướng lòng bàn tay là nó out ra.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019