Cách Sạc Pin làm tăng thời gian sử dụng cho các dòng máy ANDROID mới

ancola66
25/6/2011 16:58Phản hồi: 104
Cách Sạc Pin làm tăng thời gian sử dụng cho các dòng máy mới​

Pin luôn là vấn đề với các dòng máy mới : Chip sử lý tốc độ cao, màn hình to với độ phân giải cao làm tiêu hao pin khá nhanh kể cả với những máy có Pin khủng ( 1500-1700mA/h). Các Sạc pin (Chỉ cần làm một lần, tốt nhất là làm lần đầu tiên khi mua máy về) sau đây sẽ làm tăng thời gian sử dụng pin của bạn lên đáng kể. Thậm chí nó còn được HTC khuyến nghị nên sử dụng phương pháp này khi sạc lần đầu tiên cho EVO 3D. Nó có thể áp dụng cho các máy Android đời mới với Pin dung lượng cao.

Các bạn làm theo các bước sau đây (Nên thực hiện khi pin trong máy còn 15% và máy báo cho bạn là chế độ Tiết kiệm pin đã được kích hoạt) :

1) Bật máy ( Máy đang hoạt động)
2) Cắm sạc cho máy 8 tiếng (Có thể là 9 hoặc 10 tiếng nếu bạn chót quên;) )
3) Rút sạc và Tắt máy
4) Cắm Sạc sạc tiếp cho máy 1 tiếng
5) Rút sạc
6) Bật máy, sau khi máy khởi động xong chờ 2 phút sau đó tắt máy
7) Cắm Sạc và sạc tiếp 1 tiếng nữa
8) Done >>> Bật máy lên thôi và bạn thưởng thức thành quả 😁

Chỉ phải làm 1 lần như trên, sau đó thì sạc như bình thường

Các bạn có thể tham khảo thêm ở đây (Nó chỉ có 3 bước nhưng mình diễn giải cho các bạn dễ hiểu) :

http://www.gizmocrunch.com/mobile/6754-htc-sensation-evo-3d
104 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hay wá nhỉ, thế pin xài 3 tháng rùi có áp dụng đc hok bác?

Sent from my Desire HD using Tinhte.vn
tamdesktop
ĐẠI BÀNG
13 năm
đã có ai thử và xác nhận hiệu quả chưa nhỉ....? thế máy xài lâu gòi có làm dc ko? hay chỉ dùng cho máy mới?
Dùng được đấy bạn ơi, đó là cách sạt nhồi, có thể dùng cho mọi loại pin Lithium-ion. Thỉnh thoảng bạn vẫn có thể làm theo cách này 1 lần
pertoper
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chắc là đùng cho máy mới mua thôi chứ máy cũ thì không được
Đã test. Máy mình mua được 3 tuần, hôm qua mới thử sạc theo kiểu này >>> Hiệu quả tăng đáng kể>>> Pin cũ, pin mới đều có thể áp dụng được. Các bạn cứ thử xem nhé!
thật ko, để test thử...thks phát^^
tamdesktop
ĐẠI BÀNG
13 năm
ok, tổng thời gian thực hiện khoảng 10 tiếng...để ngày mai thử, giờ thì làm ko kịp, ko thức khuya nổi...hihi...
vậy 1 tháng sac 1 lần hả....?
Em đang làm thử,
Nhưng liệu có ảnh hưởng đến tuổi thọ của pin không các bác, vì sạc nạp mà!
Bạn chủ thớt cho mình hỏi vậy đối với máy MỚI MUA thì lần đầu sạc như bạn chỉ ở #1 ,vậy lần 2 rồi lần 3 có cần sạc 8 tiếng nữa ko ? hay chỉ cần sạc tới lúc máy báo đầy rồi thôi ?
w810i
CAO CẤP
13 năm
Áp dụng cho pin ly-po dc ko các bác ơi?

Sent from my HTC 1202 using Tinhte.vn
Mình cũng vừa mới lấy em samsung S5830.
Chủ threat và các ACE cho hỏi: có sử dụng được cách sạc pin như trên không?
Xin cảm ơn.
roselove09
ĐẠI BÀNG
13 năm
đang test .........................
dotuananh88
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác Ân cò lả bây giờ không chơi asus p535 nữa à, chuyển sang Android rồi. Ngày xưa toàn theo dõi bài của bác ở box p535 bên pdaviet.net
Asus P535 > Iphone 3G > Touch HD > Touch HD2 > Desire HD > Sensation 😁
Bác cũng gần giống em. Samsung A800 > Hp > N-gage Classic > O2 mini > O2 Atom Exec > HTC Diamond > HD1 > Iphone 2G > Iphone 3G > HD2 > Desire HD > Sensation
a cho e hỏi
e lỡ sạc 1h30' có bị j ko a:-s
shady213
ĐẠI BÀNG
13 năm
nghe có vẻ hấp dẫn nhỉ 😁, con máy android nào cũng thế hả bác hay chỉ cho pin lypo?
Sạc nhồi á, SII mình xài 1 tháng rùi làm cách này được ko nhĩ, sạc nhồi 8 tiếng rồi lại sạc thêm 2 lần 2 lần tắt máy nữa hỡ. Nếu được làm thử xem sao, hok biết có ảnh hưởng tủi thọ của pin hok ...
Cách này có ảnh hưởng gì về sau hok ta....? Chắc thử cái coi sao hehe. Thanks bác chủ topic nhé!
oánh dấu cái đã, có điều kiện thử sau 😃
mình sài Sony Xperia X8.
đã làm theo TUT, làm hết các bước xong.
Khởi động lại máy, sau khi báo 100% được 1 phút, tuột xuống còn 96%..... 3 phút sau còn 93%.... ( chỉnh độ sáng 50% + bỏ rung tất cả )
để em test thửu phát xem sao@@!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019