Cách sạc pin máy canon SX230HS

nov.18vn
4/3/2012 14:52Phản hồi: 16
các bác chỉ e sạc với mới mua về sạc đủ 8 tiếng, xài khoảng 3 tiếng thì máy báo sắp hết pin 😷 ko lẽ mau hết pin vậy sao
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Pin máy ảnh thì 3 lần đầu bạn sạc từ 8-10h, dùng cho đến khi hết pin thì lại cắm sạc, còn từ lần thứ 4 trở đi khi nào báo pin yếu thì sạc, giống như sạc pin điện thoại vậy. Còn bạn xài liên tục 3h thì máy báo sắp hết pin là phải rồi. Canon SX 230HS cục pin của nó dung lượng bao nhiêu thế bạn?
hiihi cám ơn nha
mình ko biết dung lượng bao nhiêu nữa 😔 mà pin cũng có dung lượng nữa hả bạn
bạn coi thử coi
Có chứ bạn. Pin của điện thoại cũng còn có dung lượng mà. Nhìn hình thì cục pin máy SX 230HS của bạn dung lượng là 1120mAh, min là 1050mAh. Loại pin: NB-5L. Cục pin này cũng tương đương với pin con Nikon P300 mình đang xài, 1050mAh.
Bệnh mau hết pin là bình thường với sx230hs rồi. Có thể cải thiện thêm bằng cách tắt GPS và tắt tiếng. Cũng có thể giảm độ sáng màn hình (nếu chụp nhìu quen canh chỉnh thông số rồi) và tắt chế độ review ảnh sau khi chụp đi.
Nếu mà vẫn thấy mau hết pin quá thì nên mua thêm cục pin khác làm dự trữ, khoảng 300~400k gì đấy.
ngoài lề chút,
em định mua con này, anh xài rồi có nhận xét j không cho e biết để em có chút vốn liếng...hihi
@PHAN PHAM TAN THANH đây là 1 số video và ảnh mình quay bạn xem thử coi 😁 chứ mỗi người mỗi cách nhìn khác nhau mà

hình: ở 1:55

Thêm hình ở đây
http://www.flickr.com/photos/tvhuynh/

* nếu bạn dùng máy này để du lịch hay chụp ngoại cảnh thì chọn máy này cũng ok vừa hợp vs túi tiền nữa
cảm ơn anh nhiều ạ!
anh mua con này bao nhiêu?e coi thông tin thì có chỗ để 5tr rưỡi, còn thegioididong để tới 9 triệu lận, sao chênh lệch dzữ vậy anh?
@PHAN PHAM TAN THANH Mình mua con này từ lúc giá xách tay tận 7 triệu bạn ạ, bây giờ giá con này hạ nhiều rồi. Gias nào cũng được nhưng phải có đĩa phần mềm kèm theo sau này dùng quen rồi sẽ cần đến nó.
ờ ........
- máy này có chế độ chụp Panorama, hiệu chỉnh màu sắc, chế độ chống rung không a?
- Ảnh chụp mình in cỡ A3 có bị vỡ hạt không ạ?
- Chụp ban đêm (cảnh ngoài đường, đèn đường) có bị hạt ko ạ? chụp ngược sáng thế nào ạ?pin của nó thế nào ạ?
- mua ở khánh long trả giá như thế nào ạ?
- nói chung a thấy nó hay và dở chỗ nào thì cho em biết luôn!!!hi😃
Cảm phiền e hỏi hơi nhiều, tại máy cũng mắc tiền nên ráng hỏi kỹ, a giúp em nha!!!hihi
Mình cũng đang dùng con này, thấy rất ưng ý, máy có nhiều hiệu ứng rất hay như lấy màu, toy camera, fish eye.... Hình như không chụp panorama được, máy này chống rung quang học luôn. Zoom tới 14x nữa. Nhược điểm là dùng liên tục cũng mau hết pin, bạn có thể mua thêm 1 cục dự phòng NB-5L nữa khoảng 130k là ngon rồi.
@wackancau Có chế độ chụp panorama bạn ạ là chế độ stitch assist nằm trong chế độ SCN. Nhưng máy không tự ghép như sony mà phải dùng phần mềm đi theo máy để ghép ảnh lại.
Mình cũng đang dùng con này, nhưng có một điều mình không hiểu nhờ các bác tiền bối giải thích hộ: Cái tỷ lệ 19:6, 4:3, 1:1.... có ảnh hưởng gì đến chất lượng ảnh chụp không? Minhf thấy ảnh chụp ở 4:3 khi xem ảnh zoom 100% hình bị vỡ và không nét nữa, nhưng ở tỷ lệ 1:1 khi xem ảnh zoom 100% ảnh vẫn net là sao? ( Xem ảnh và phóng to trên máy tính) thank!!!!
haituyetmd
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình mua cũng có đĩa và đã cài nhưng chưa biết dùng NTN bạn dùng rồi cái gì hay cho xin tý kinh nghiệm với.
oánh dấu
quangla123
ĐẠI BÀNG
11 năm
"Mình cũng đang dùng con này, nhưng có một điều mình không hiểu nhờ các bác tiền bối giải thích hộ: Cái tỷ lệ 19:6, 4:3, 1:1.... có ảnh hưởng gì đến chất lượng ảnh chụp không? Minhf thấy ảnh chụp ở 4:3 khi xem ảnh zoom 100% hình bị vỡ và không nét nữa, nhưng ở tỷ lệ 1:1 khi xem ảnh zoom 100% ảnh vẫn net là sao? ( Xem ảnh và phóng to trên máy tính) thank!!!!"
Mình cũng thắc mắc vấn đề này

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019