Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cách Sạc Pin Tốt Nhất.............?

thangpham89
24/2/2012 7:20Phản hồi: 25
Hiện Tại Em Đang Dùng X8......Em Đã Đọc Rất Nhiều Bài Viết Về Cách Sạc Pin Đúng Cách Nhưng Mà Mỗi Bài Lại Có Hướng Dẫn Khác Nhau.....Vậy Theo Các Bác Thì Sạc Pin Thế Nào Là Tốt Nhất........................ THANK
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ntdvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chủ đề này rất hữu ích. Có ai có kinh nghiệm chia sẻ với.
nói chung là khi bạn mua máy ở cửa hàng thì rất ít khi bạn được boc seal, vậy thì máy họ đã test và sạc pin không đúng quy định rồi, lúc này 1 là bạn mua cục pin mới và sạc theo hướng dẫn 8 tiếng. còn không thì khi bạn lấy máy về hãy dùng sạch sẽ, khi máy tự tắt thì bật lên liên tục như thế cho đến khi không lên được nữa, khoảng 4 5 lần gì đó. bạn cắm sạc cho đến khi pin báo đầy thì rút ra. dùng tiếp cho đến khi còn khoảng 10% thì sử dụng phần mềm battery doctor vào phần charge rồi cắm sạc vào cho đến khi máy báo đầy. lần sau bạn sử dụng thì cứ dùng đến khoảng 10 dến 20% thì hãy sạc, không nên vừa mới còn 30 40% pin đã sạc rất dễ chai pin. còn cứ 1 tháng thì hãy sử dụng battery doctor để full charge 1 lần. có gì không hiểu thì cứ viết trên đấy mình sẽ giải đáp, thank nếu thấy có ích nhé
knnhubi
TÍCH CỰC
12 năm
Làm theo cách này >> chai pin toàn tập, muốn sạc kiểu gì cũng được miễn đừng bao giờ để pin xuống dưới 15%
Cách tốt nhất là dùng hết pin xong cắm sạc tiếp, 1 quả pin sạc trung bình được 300-400 lần hơn 1 năm là mua quả mới
bạn cài battery doctor free trên market vào và làm theo hướng dẫn. rất tốt cho pin
Cắm qua đêm tẹt ga. Tầm 1 năm pin chai mua pin mới😆
ashn2k
ĐẠI BÀNG
12 năm
Pin giờ cũng khá tốt nên mình nghe nói bạn cứ xạc lúc nào tiện. 1 lần xạc nó tính khi bạn xạc đủ 100% chứ không phải nếu bạn xạc 10% 20% 30% tính là 3 lần. Lâu lâu thì vẫn nên dùng hết pin kiệt nó tắt máy tự động rồi đem sạc lại để calibrate pin.
ntdvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
tại sao ko nên để pin dưới 15% vậy bác. mình thỉnh thoảng ở ngoài đường ko kip về nhà để sạc pin nêm cũng thường bị xuống thấp hơn mức này.
Rất Nhiều Ý Kiến Trái Chiều Nhỉ................!
Mình dùng con S2 từ đầu tháng 5/2011 đến nay, máy gần như k đc nghỉ. Mình cứ trước khi đi ngủ là cắm xạc, đến sáng mai rút máy ra lại tra tấn máy cho đến lúc đi ngủ lại cắm xạc vào đến sáng.... thế mà đến nay pin vẫn chưa có hiện tượng gì bất thường cả. Chắc là cứ sau 1năm xài chán hỏng thay pin khác.
Tôi thấy ở VN hay có hiện tượng sợ chai pin hay pin mau xuống cấp , cứ xài thoải mái đi vì NSX đã test hết rồi , 1 cục pin tuổi thọ 1-2 năm là đã nhiều lắm rồi , cứ thoải mái đừng có tự gò ép mình vào quy định sạc đúng giờ làm chi cho khổ .
Chuẩn luôn.
Có mỗi việc sạc thôi mà cũng phải lập topic. Thích lúc nào thì sạc lúc đấy, chai thì mua cục mới, mà pin chưa chai lại thích mua cục khác rồi ấy chứ.
Mình chỉ muốn lập topic để xem cách sử dụng pin cho hiệu quả thôi.....nếu bạn ko quan tâm thì thôi................!
t12rung
TÍCH CỰC
12 năm
Bác dùng app battery doctor saver,pin còn 20% là sạc, Sạc full charge thì 2-3 tuần sạc full 1 lần
@Titaner thế e dùng con 1X nguyên khối thì thay pin kiểu gì hả bác...
@lechuongduong Con 1X của bác thì thay pin cũng được mà , iPhone pin liền mà người ta còn thay được 😁 . Chúc vui .
cavoisathu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cứ thích là sạc thôi, chai thì mua cục mới, lô thì vài chục k, zin thì trăm k. Khỏi phải lăn tăn nữa 😁
trungppc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chính xác, pin dùng cho đt cảm ứng, nói chung không cái nào dùng được lâu, hết lại sạc, đi làm kèm theo cục sạc..hazz
mình thì tối ngủ để sạc tới sáng , dùng em s1 cũng 4,5 tháng mà ko thấy gì . sợ chưa chai pin thì máy đã bán trước rùi ấy chứ 😁
mtr1012
TÍCH CỰC
12 năm
Thoải mái mà dùng bác ạ . Chai thì mua cục mới thôi. Cứ dùng bth còn tầm 10-15% thì xạc đầy thì rút . thi thoảng xạc qua đêm cũng k sao đâu
hitachi_hut
ĐẠI BÀNG
12 năm
em nghe 1 bài tip nói là pin li-ion không có hiệu ứng nhớ nên ko cần thiết phải sạc đủ 8h trong lần sạc đầu tiên, mua về 40% là cắm vào sạc đủ 100% là máy tự ngắt mạch ko sạc nữa nên ko có chuyện đầy rồi tiếp tục sạc được.
có 1 điều khó hiểu nữa là máy em sạc đến khoảng 97-98% là nó tự nhảy lên 100% báo đầy là sao ạ?
thanks173
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lúc đầu thì quan tâm sạc này nọ, sau 1 thời gian là mình toàn cắm đêm 😃

Đến lúc pin hỏng cũng phải 1 - 2 năm, mà ít con nào mình dùng quá 1 năm 🆒
dell streak sạc full thì k dùng đến pin nữa mà dùng nguồn từ cục sạc truyền vào 😁 lấy đồng hồ đo chích vào pin thì k thấy "nhịp" nên cũng khá hài lòng 😃
Lúc nào pin khoảng 20% thì bạn nên sạc. Ko nên cắm sạc qua đêm nhé. Đày thì rút ra thôi. Nthe sẽ đc lâu. Mình cũng đang dùng SONY :X
Rảnh lúc nào sạc lúc đấy thôi, tối đi ngủ còn 50% để đến sáng đi đâu nó hết giữa chừng thì sao.. làm sao mà căn time dc...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019